Recent content by bom_man78

1. B

Non bộ cần góp ý!

Em mới làm non bộ nhưng chưa biết bố trí cây và tiểu cảnh như thế nào cho hợp lý. Hôm nay em post ảnh nên forum nhờ các bác cho em xin gợi ý để tp hoàn thiện hơn. Các bác cho em thêm các hình gợi ý nhé. em xin chân thành cảm ơn các bác.
  2. B

Dọn vườn rùi !

Hôm qua kéo cây lên gửi, đã khiến Phovanghoe suy nghĩ và quyết định dọn vườn thu cây của mình lại để lấy chỗ cho anh em gửi. Cứ phải vậy nhìn sướng hơn Phovanghoe nhẩy? Sau đây là một vài hình ảnh dọn tại vườn mạn phép Phovanghoe chia sẻ cùng anh em cho phấn khởi nhé. =D>...
  3. B

Phôi tiếp

Mình đã đưa mấy phôi của mình lên để chia sẻ niềm vui với anh em, thấy được anh em nhiệt tình góp ý mình cũng rất vui và rút ra được rất nhiều kinh nghiệm. Hôm nay mình xin đưa tiếp một phôi nữa nhờ anh em chặt chém giúp nhé. Thanks Lúc ban đầu đây Chặt chém lần 1 em nó tang thương như vậy...
  4. B

Gửi cây đi đào tạo lại!

Thấy chú Phovanghoe có ý định mở vườn nhận gửi, chăm sóc, tư vấn, tạo dáng cây anh cũng phải kéo xe bò xuống gửi cây mới được. Mặc dù vườn chưa dọn xong nhưng anh sợ chuyển muộn không có chỗ để nên anh chiếm chỗ. Chăm sóc tốt cho anh em nhé. Anh nghĩ với sự hậu thuẫn của mấy bác làm cây tốt như...
  5. B

Show tiếp phôi nữa xin góp ý

Show mấy phôi vừa để chia sẻ niêm vui với các bác vừa xin được hình góp ý cho thấy tương lai nhưng chư em nào được quan tâm cả . Hy vọng em này có duyên hơn. Mong các bác quan tâm!
  6. B

Mai chiếu thủy?

Gặp cây mai chiếu thủy này khiếp thật! Chia sẻ với các bác.
  7. B

Mini nhưng có võ

Em mới kiếm được phôi này chia sẻ cùng anh em. Anh em nào có hướng đi hay thi cho xin gợi ý nhé. Lưu ý cây này tuy non nhưng có võ đấy.
  8. B

Cây sanh vừa chém

Em có một phôi sanh đang bí đường đi tiếp theo của nó nên em quyết định chém thế này, Các bác xem cần chém thêm chỗ nào chỉ cho em để em chém tiếp. Bác nào có hướng đi của em nó thì cho em xin ít hình nhé. Cảm ơn các bác nhiều. Hình 1 Hình 2 Hình 3 Hình 4
  9. B

Triển lãm SVC Phú Thọ 2012

Triển lãm SVC Phú Thọ nhân dịp Giỗ tổ Hùng Vương quy tụ rất nhiều cây đẹp, Triển lãm diễn ra từ ngày mùng 4 đến mùng 10/3 tại bảo tàng thành phố Việt trì. Sau đây là một vài hình ảnh tại triển lãm. Mặc dù anh tranhoan-pt và phovanghoe đã đưa hinh ảnh tại cuộc triển lãm lên rồi nhưng mình vẫn...
  10. B

"Go Bonsai" Games nhỏ thú vị tạo dáng bonsai

"Go Bonsai" là một nguyên mẫu của phần mềm tương tác thực tế về sự sinh trưởng và phát triển của cây.Bạn có thể dễ dàng tập chăm sóc và cắt tỉa từ cây phôi mô phỏng để ra cây hoàn thiện cho mình. Dưới đây là một số tính năng chính của "Go Bonsai": . Đơn giản và dễ chơi, giao diện thân thiện ·...
  11. B

Nhờ các bác giúp đỡ tạo dáng cho cặp Bồ Đề này với!

Em có 2 cây bồ đề, làm đã lâu nhưng chưa thấy đẹp lắm. Em post vên đây nhừ các bác vẽ cho để cây được hoàn thiện đẹp hơn. Cảm ơn các bác nhiều. Cây 1 Cây 2
  12. B

6 chiêu tách nền với Photoshop (Sưu tầm)

Sưu tầm bài nè ở trên mạng. Hy vọng sẽ giúp đỡ anh em nhiều trong quá trình Post anh cây của mình lên nhờ tư vấn và tạo hướng cây trong tưng lai. Ngoài công cụ Background Eraser, Photoshop còn có sáu phương pháp tách nền khác. Tùy vào từng trường hợp mà chọn lựa dùng các phương pháp sao cho...
  13. B

Nguyệt quế siêu mini Hiii!

Thấy anh em Phu thọ có nhiều cây nhưng ít người Post ảnh cây của mình quá.Để khuấy động phong trào mình xin Post cây nhỏ của mình nhé. Mọi người đừng cười nhé. Hy vọng sau bài này anh em Phú thọ sẽ mạnh dạn Post hình cây của mình nhiều hơn.Thanks
  14. B

Mùa lá rụng

Mình có cây Du, vừ tuốt lá xong thi trời bắc lại rét quá thấy thương thương em nó qua. Một vài hình ảnh chia xẻ cùng các bác, các bác cùng cho ý kiến nhé: Bổ xung thêm em "Xung" cho đỡ đìu hiu.
  15. B

Cây phi lao mới mua được

Hôm anh em Việt trì gặp nhau (1.1.2012) tranh thủ trước giờ gặp mặt, em mang em này về. Hình của em nó đây: Các bác xem xong ném đá nhẹ hộ em nhé!