Phôi tiếp

bom_man78

Thành viên
Mình đã đưa mấy phôi của mình lên để chia sẻ niềm vui với anh em, thấy được anh em nhiệt tình góp ý mình cũng rất vui và rút ra được rất nhiều kinh nghiệm. Hôm nay mình xin đưa tiếp một phôi nữa nhờ anh em chặt chém giúp nhé. Thanks

Lúc ban đầu đây

Chặt chém lần 1 em nó tang thương như vậy

Anh em chặt chém tiếp nhé....

Khi nào có hình chém mới tôi sẽ up tiếp.

bom_man78

Thành viên
bác chặt đã quá,có nhiều ng tiếc cây ko dám ra tay nặng như bác đâu
Hiii mua một được 2+ cây chơi. Cần một cây chất là được :))
Nhiều phôi phá còn khủng khiếp hơn, hôm nào rảnh sẽ chia sẻ dần với ae.

canhnghean

Thành viên tích cực
vườn của anh nhìn cũng rộng đó, sao kô trồng ít phôi về mà vưa chơi vừa tạo anh

bom_man78

Thành viên
vườn của anh nhìn cũng rộng đó, sao kô trồng ít phôi về mà vưa chơi vừa tạo anh
Cũng thích nhưng kinh tế chưa cho phép, mình không mua ào ào gặp phôi nào hợp lý mới bếch, phải dần dần thôi. Cố gom tiền lấy một hai cây hoàn thiện đã không cứ nhìn phôi mãi nản lắm. Thanks! $-)

chienhao

Thành viên
Vườn rộng để trồng rau sạch mà ăn bạn à ,nếu mua thêm cây là mất mấy luống rau trên hình ngay:))

luckyhoang

Thành viên
Bác căt mà em cứ thấy tiếc tiếc, nhưng biết làm sao được chơi cây phải thế mà, căt đau sau mới đẹp mà.

mouse

Thành viên
phương án sau khi cắt rất hay, là e e cũng cắt như bác, chờ thêm đến tháng 8 rồi cắt tiếp cho khỏe cây anh ak

NaTuan

Quản Lý Viên
Cây này khó làm vì thân nó đi ngược hướng gốc nhiều quá , nếu muốn đẹp thì phải cắt gần như hết .

bom_man78

Thành viên
bác sào sả ớt kinh quá,là e e ko chặt đi thân bò đó đâu,e để cả 2 thân
Cành bị cắt nhìn trên ảnh thấy hay nhưng thực tế từ người mới chơi cây đến nhìn cũng bảo phang chành đó đầu tiên.

phương án sau khi cắt rất hay, là e e cũng cắt như bác, chờ thêm đến tháng 8 rồi cắt tiếp cho khỏe cây anh ak
Thanks. Tùy vào từng phôi thôi. Vị trí nào không tận dụng được thì phải cắt

Cây này khó làm vì thân nó đi ngược hướng gốc nhiều quá , nếu muốn đẹp thì phải cắt gần như hết .
Bác tuấn tinh thật. Em còn định thu nữa nhưng lúc đó làm lại bệ nên cứ để thế đã. Lần cắt sau sẽ biến nhiều nữa bác ạ. Thanks!