Nhờ các bác giúp đỡ tạo dáng cho cặp Bồ Đề này với!

bom_man78

Thành viên
Em có 2 cây bồ đề, làm đã lâu nhưng chưa thấy đẹp lắm. Em post vên đây nhừ các bác vẽ cho để cây được hoàn thiện đẹp hơn. Cảm ơn các bác nhiều.
Cây 1

Cây 2

chiyenlap

Thành viên tích cực
Chọn ngọn lại thôi,cây côn đẹp nhưng tay và ngọn nhìn văn nhân quá.Dùng dây nắn lại chi,chăm tốt 1 năm nữa cho chi mập lên nó mới cân xứng với thân, thu ngắn chi lại.
Đường dáng đã có,chuẩn bị thu tền:-j:-j

bom_man78

Thành viên
Chọn ngọn lại thôi,cây côn đẹp nhưng tay và ngọn nhìn văn nhân quá.Dùng dây nắn lại chi,chăm tốt 1 năm nữa cho chi mập lên nó mới cân xứng với thân, thu ngắn chi lại.
Đường dáng đã có,chuẩn bị thu tền:-j:-j
A Chí nhớ em ko?? Cảm ơn anh góp ý, cây chơi thôi anh tiền long gì đâu, anh có thể vẽ hộ cho cái hình được không??

hung78

Quản lý
cây 2 lấy hình cuối làm mặt tiền làm hồi đầu.cây 1 bỏ xuống đất nuôi thả sau này tính bạn à

tranhoan-PT

Thành viên tích cực
Nên cắt thu ngọn , và cành , sau làm chi răm ổ định mới cân cây em à . Thời tiết ấm lên là làm được

chiyenlap

Thành viên tích cực
A Chí nhớ em ko?? Cảm ơn anh góp ý, cây chơi thôi anh tiền long gì đâu, anh có thể vẽ hộ cho cái hình được không??:-j:-j:-j
Anh nhớ quá,gửi tạm em cái ảnh này,tham khảo nhé:

Anh chưa học nhiếp ảnh nên chụp non tay,cổ của cây này cũng lắc ra phết mà chả làm sao chụp được ,có lẽ tại nó lắc quá:-j:-j

bom_man78

Thành viên
Anh chưa học nhiếp ảnh nên chụp non tay,cổ của cây này cũng lắc ra phết mà chả làm sao chụp được ,có lẽ tại nó lắc quá:-j:-j[/QUOTE]

Ok anh.Hôm nao em qua anh ngắm lại cây này nhé

phovanghoe

Thành viên tích cực
dạo này vẫn đi xem cắt cây chứ a
mở mang thêm nhiều có j truyền đạt lại cho thằng em với nhé