Cây phi lao mới mua được

bom_man78

Thành viên
Hôm anh em Việt trì gặp nhau (1.1.2012) tranh thủ trước giờ gặp mặt, em mang em này về. Hình của em nó đây:

Các bác xem xong ném đá nhẹ hộ em nhé!

con kiến

Thành viên
cây nhỏ được trồng trong chậu to, đó là một nét rất đặc trưng của vùng miền bạn đang sống
cây có nét già dáng khá thanh mảnh, hy vọng sẽ là một cây cảnh đẹp trong tương lai

bom_man78

Thành viên
cây nhỏ được trồng trong chậu to, đó là một nét rất đặc trưng của vùng miền bạn đang sống
cây có nét già dáng khá thanh mảnh, hy vọng sẽ là một cây cảnh đẹp trong tương lai
Cảm ơn bạn. Chậu to đàu tiên em chỉ đặt tạm thôi, khi trông, chậu loại nhỏ hơn nhiều bạn ạ. Có lẽ chụp gần hii.

bom_man78

Thành viên
Trồng cẩn thận bác ah,cây này có nguy cơ kém phát triển.
Em ít kinh nghiệm về cây này lắm. Bác có thể chỉ thêm cách chăm cây này cho em được không?
==================================
cái co chi 2 nhìn kì kì. cái ngọn sợ sau này bị cao nếu cứ giữ như vậy.
Cảm ơn bạn. Cai ngọn em uấn vậy để nuôi to gần bằng phần thân dưới cho cân đã

Hôm anh em Việt trì gặp nhau (1.1.2012) tranh thủ trước giờ gặp mặt, em mang em này về. Hình của em nó đây:
Các bác xem xong ném đá nhẹ hộ em nhé!
Chăm sóc cho cây khỏe rồi AE tập chung về Việt Trì để bác Hoàn chặt chém chắc là "ngon" Cường ạ.

phovanghoe

Thành viên tích cực
\:D/ cây hay đó anh ơi, cảnh đó là ở trên quê a đấy à? cũng nhiều cây ghê, hôm nào mời ae lên chơi uống trà ngắm cây nhá

tạp pí lù

Thành viên
những khúc quanh co gượng gạo, ép buộc ko tự nhiên, phân hướng cành ko hợp lý, đó là lỗi của chủ cây cũ

NaTuan

Quản Lý Viên
những khúc quanh co gượng gạo, ép buộc ko tự nhiên, phân hướng cành ko hợp lý, đó là lỗi của chủ cây cũ
Với một cây uốn dây tuổi khoảng 7 - 8 năm được như vây là ok rồi , về tay chủ mới làm kỹ hơn thì với dáng cây này sẽ đẹp .
Một cây sẽ rất khó đẹp nếu chỉ qua tay 1 người .