Giải phẫu cụ linh sam La Hai 2 thân khủng

leminhtoanku

Thành viên tích cực
Thì đúng rồi. Mua 1 em khủng với giá khủng. Giờ thì được 2 em bé tẹo.>:)
Mà đúng là La Hai cốt to như cây 2 thân này giờ tìm cũng toét con mắt ra ha ém
ở nt mà biết hết tình hình nơi khác hết à . xác nhận (2 thân này giờ tìm cũng toét con mắt )>:)>:)

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
ở nt mà biết hết tình hình nơi khác hết à . xác nhận (2 thân này giờ tìm cũng toét con mắt )>:)>:)
Hồi trước 1 tuần a ở Phú Yên ít nhất 2 ngày mà. Thời gian còn lại a đi lang thang các vườn từ Bắc chí Nam. ít nhiều cũng nắm được 1 xíu tình hình đó mà e
Mà cây La Hai đổ cỡ này giờ cũng tìm toét con mắt luôn ha e? Hihi

buonmy2023

Thành viên
Được cây thác đổ, nhưng nuôi chắc mệt nghỉ, tôi thấy bạn để cây cũ vẫn hơn, chịu khó làm tàn là đẹp thôi mà

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Được cây thác đổ, nhưng nuôi chắc mệt nghỉ, tôi thấy bạn để cây cũ vẫn hơn, chịu khó làm tàn là đẹp thôi mà
Tàn cũng tương đối mịn rồi đó anh. Nhưng đang ngứa ngáy tay chân nên...phụp luôn. Những hình em đưa lên đây là giai đoạn đầu và giai đoạn cuối thôi anh ạ.

buonmy2023

Thành viên
Lâu dài thi mạnh tay thế là tốt rồi, xin chúc mừng bạn, vào vườn mà chưa xin phép, hân hạnh làm quen với bạn nhé.

thanhmaidinh

Thành viên tích cực
Nếu là cây của tui, tui vẫn chơi 02 thân; sửa lại chút đỉnh về thân chính.
đó là nếu thôi.

NGUYENTHOQN

Super Moderator
Các đây gần 1 năm rưỡi (T1-2012) có tha về 1 cụ linh sam La Hai 2 thân như thế này
Cây thác đổ xinh xinh

Show cả nhà chém cho vui. Dù gì cũng lỡ tay mổ xẻ rồi. Mất đi độ khủng của cây nhưng được cái mình nhìn mình thít:">
- Thêm cái chậu nữa là hàng hiệu nha Tùng .....

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Nếu là cây của tui, tui vẫn chơi 02 thân; sửa lại chút đỉnh về thân chính.
đó là nếu thôi.
Hihi. Thì cứ coi như là cây của anh đi chứ coi sao đâu. Chắc cũng có thể e có nhiều cây 2 thân to rồi nên mới dám phá phách tí đó a

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
- Thêm cái chậu nữa là hàng hiệu nha Tùng .....
Chậu nè anh. hehe

Thằng em ở nhà muốn để vậy nuôi. Nhưng em kêu nhổ ra dựng đứng lên cho nó sống đã rồi thả xuống nuôi sau cũng kg muộn. Trước khi nhổ ra em chụp lại mấy phát cho đỡ ghiền

Hinoki

Thành viên tích cực
Kg cần tặng lại gì cho chú đâu cháu ơi. Chú cũng hay vào SG. Đầu tháng 6 này chú có vào xem hội cây ở Gò Vấp, nên nếu cháu tiện thì gặp nhau ở đó chú sẽ đem cho cháu 1 vài cây nhé
P/s : cháu nhắn tin số đt của cháu vào hộp thư hay vào số đt 0903.595095 để chú lưu lại luôn nhé
Bố cháu dạy là nên như vậy chú Tùng ạhh. Cháu vừa lục tủ Bố cháu, thấy có con máy ảnh cổ cổ này, cháu đã xin Bố cháu để giao lưu với chú.

The Ricoh 500 was one of the early relatively inexpensive 35 mm rangefinder cameras to enter the U.S. market in 1957.[1] It had an unusually large (for that time) f/2.8 lens, and shutter speeds from 1 second to 1/500 second. Film was advanced by a rapid-throw "trigger" mechanism on the bottom, and focus was controlled by two buttons, at the 3 o'clock and 9 o'clock positions that permitted very rapid shifts of focus when needed for basketball and other such sporting events. Flash could be fired from a "hot shoe" on the top and from a regular socket connection.

Mong là chú không chê em ấy :">:">:">

LinhSam-SongHinh

Thành viên
Anh mạnh tay quá, em thì chắc không có gan để làm thế.
Cây đổ nhớ trồng đứng trước nghen anh. Chúc a sớm có tác phẩm như ý.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Bố cháu dạy là nên như vậy chú Tùng ạhh. Cháu vừa lục tủ Bố cháu, thấy có con máy ảnh cổ cổ này, cháu đã xin Bố cháu để giao lưu với chú.

The Ricoh 500 was one of the early relatively inexpensive 35 mm rangefinder cameras to enter the U.S. market in 1957.[1] It had an unusually large (for that time) f/2.8 lens, and shutter speeds from 1 second to 1/500 second. Film was advanced by a rapid-throw "trigger" mechanism on the bottom, and focus was controlled by two buttons, at the 3 o'clock and 9 o'clock positions that permitted very rapid shifts of focus when needed for basketball and other such sporting events. Flash could be fired from a "hot shoe" on the top and from a regular socket connection.

Mong là chú không chê em ấy :">:">:">
Tuyệt đối là chú kg nhận món quà này.
Thứ nhất là mấy nhánh linh sam La Hai đó chẳng giá trị gì
Thứ 2 là chú tặng cháu vì thấy cháu nhỏ mà mê cây vậy chú cũng rất quý
Thứ 3, chú kg am hiểu về máy ảnh cổ nên cái này về tay chú giảm mất giá trị thực của nó uổng đi cháu ạ.
Nhưng dù sao chú cũng rất cảm ơn tấm lòng của Hinoki nhé. Coi như chú đã nhận được món quà của cháu rồi nhé@};-
==================================
Được 2 chú, tặng em 1 chú nhé =D>=D>=D>
Vào NT lấy nhé ku em.8->
Anh mạnh tay quá, em thì chắc không có gan để làm thế.
Cây đổ nhớ trồng đứng trước nghen anh. Chúc a sớm có tác phẩm như ý.
Đã trồng đứng lại sau khi chụp hình xong rồi bạn à. Cảm ơn đã nhắc nhở nhé

nguyen tran

Thành viên tích cực
Tuyệt đối là chú kg nhận món quà này.
Thứ nhất là mấy nhánh linh sam La Hai đó chẳng giá trị gì
Thứ 2 là chú tặng cháu vì thấy cháu nhỏ mà mê cây vậy chú cũng rất quý
Thứ 3, chú kg am hiểu về máy ảnh cổ nên cái này về tay chú giảm mất giá trị thực của nó uổng đi cháu ạ.
Nhưng dù sao chú cũng rất cảm ơn tấm lòng của Hinoki nhé. Coi như chú đã nhận được món quà của cháu rồi nhé@};-

Vào NT lấy nhé ku em.8->

Đã trồng đứng lại sau khi chụp hình xong rồi bạn à. Cảm ơn đã nhắc nhở nhé
Gửi cho sống đã nghen anh. Bữa nào vô lấy luôn 1 thể.