Giải phẫu cụ linh sam La Hai 2 thân khủng

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Các đây gần 1 năm rưỡi (T1-2012) có tha về 1 cụ linh sam La Hai 2 thân như thế này

Hơn 1 năm nay thả lăn thả lóc, đi qua đi lại nhìn nó thấy kg phê chút nào nên hôm nay nhổ lên giải phẫu nó. Giờ được 2 chú thế này đây.

Cây trực với cận cảnh bộ đế

Cây thác đổ xinh xinh

Show cả nhà chém cho vui. Dù gì cũng lỡ tay mổ xẻ rồi. Mất đi độ khủng của cây nhưng được cái mình nhìn mình thít:">

lnvinh

Super Moderator
Các đây gần 1 năm rưỡi (T1-2012) có tha về 1 cụ linh sam La Hai 2 thân như thế này

Cây thác đổ xinh xinh

Show cả nhà chém cho vui. Dù gì cũng lỡ tay mổ xẻ rồi. Mất đi độ khủng của cây nhưng được cái mình nhìn mình thít:">
Liều ăn nhiều em ui, mai mốt có cây khủng chơi .

haibien

Quản Lý Viên
Anh Tùng cũng bị nghiện đổ rồi.
Sao ko tính và tạo dễ cho cây đổ trước khi tách nó ra ,như vậy sẽ ko có rủi do với nó chứ thế này cũng hơi lo.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Hic cháu tiếc cây original quá chú Tùng ơi :(
Em nó có vòng ba khủng nhưng chú nhìn kg thấy phê cháu à. Nên mới quyết định xử nó đó. Chứ cân nhắc cả năm rồi đó cháu. Cảm ơn cháu đã chia sẻ với chú nhé
==================================
Anh Tùng cũng bị nghiện đổ rồi.
Sao ko tính và tạo dễ cho cây đổ trước khi tách nó ra ,như vậy sẽ ko có rủi do với nó chứ thế này cũng hơi lo.
a nghĩ a cũng giống đa số anh em chơi cây đều thích cây đổ. Linh sam La Hai nó mạnh sẽ kg sao đâu e?

Hinoki

Thành viên tích cực
Mà chú Tùng ơi, mấy cái nhánh con vừa trảm ra chú đừng vứt đi nhé, chú....tặng cháu ươm lại chơi, chưa có cây Lai Hai nào hết :D