Gửi anh Nguyễn Quang HƯng

Status
Not open for further replies.

lehidu

Thành viên tích cực
To: anh Nguyễn Quang Hưng!

Xin nói ngay từ đầu, tôi đáng tuổi con cháu anh nên chẳng dám khuyên nhủ gì cả, chỉ góp ý chân tình thế này thôi. Anh bình tĩnh trước những hành động của mình đi ạ, tôi thấy anh xử sự rất thiếu chín chắn.

Còn anh cứ khăng khăng anh đúng và nhiều ngườ vẫn bằng lòng đồng tình với cách anh làm, nếu vậy anh có dám lập poll bình chọn không?

Như tôi được biết, không chỉ nhiều thành viên mà còn cả nhiều người trong bqt họ không đồng tình với cách hành xử phách lối của anh đâu. Anh có cần dẫn chứng không?

Tôi hiểu những lời này kg bao giờ dễ nghe với anh song tôi vẫn nói, tính tôi cũng thẳng như anh vậy đó.
Ở đây ai cũng bình tỉnh hết chú ơi (vì đa số là dân tỉnh mà, hehe).
Nhưng mà cái cách trả lời của anh HƯng không thuyết phục, bản thân là thành viên danh dự
thì ảnh phải biết mình là ai chứ ? Người có giáo dục mà. Nếu nick CC thực sự đáng bị band thì
người band cũng không phải là thành viên danh dự (có thể đàn chủ đã setup sai chức năng cho tvdd rồi).

Thêm nữa là nick hoang.htc làm gì mà cũng bị band ??? Vô lý , hay là anh Hưng muốn chứng tỏ ?

Hồi sáng anh HƯng có nói qua điện thoại là "anh làm , nếu em không thích thì cứ đi mà kiện ", hehe
nghe mà mắc cười quá , anh ấy đang tưởng mình là quan lớn rồi, ảo tưởng quá !

Xóa bài không thông báo , khi bị phản ứng thì tự ái nên band luôn , còn đâu chữ danh dự nữa ?
:)):)):)) tui thích hai còm men của Mụ KK và Chơi Vô Tư ...

pic đông vui ghê[-([-(8->
Ông cu này cũng hay nói xấu cán bộ lắm nè, coi chừng có ngày đó nhen...

HOAN77

Thành viên
Những người có trách nhiệm của DD sao im lặng 1 cách khó hiểu,không đứng ra giải quyết cho êm vụ này (nếu có thì cũng nói chung chung không à).Tui không biết ai đúng ai sai trong việc này,nhưng.......tui rất ấn tượng mạnh cái câu: "Anh làm,nếu em không thích thì cứ đi mà kiện".Nếu đúng là có câu nói này thì tui bầu chọn đây là câu nói "hay".Nó thể hiện cho sự quan liêu.(Xin lổi nếu tui có lỡ xúc phạm ai đó).

soncm

Thành viên tích cực
”Kẻ bị nhục, dùng sỉ nhục để báo thù, có khác gì người sỉ nhục họ không ? Chẳng qua là những kẻ cùng làm quấy như nhau, nhưng chỉ kẻ trước người sau mà thôi”. (Tertullien nói)
Không ai trong chúng ta là người hoàn toàn trong sạch.
Không ai dám tự hào nói mình không hề phạm lỗi.
Chúng ta nên có sự tha thứ cho nhau.
Đấng trượng phu đừng thù mới đáng,
Đấng anh hùng đừng oán mới hay. (dân gian)

TRIỆU TỬ LONG

Thành viên
Gươm đã vung dù rút lại thì vết thương đã rướm máu .
Tên đã bắn rồi có níu lại được không Sơn huynh ?
Người quân tử chết vì kẻ tiểu nhân hóa ra lại hay à ?

fanjun99

Thành viên
to :showhangdoc

Tôi nghĩ rằng bạn nên đọc kỹ đoạn tôi viết, trích dẫn cho đúng vấn đề, đừng chọt vào kiểu này để gây nhầm lẫn, nếu bạn còn ghim lengoctan cái việc banned thì cứ nói ra với Tan, tôi nghĩ Tân cũng chả sợ gì bạn. topic anh Ty lap ra ko phải để ban chen vào tư thù cá nhân

tannguyetan_yb

Thành viên
to :showhangdoc

Tôi nghĩ rằng bạn nên đọc kỹ đoạn tôi viết, trích dẫn cho đúng vấn đề, đừng chọt vào kiểu này để gây nhầm lẫn, nếu bạn còn ghim lengoctan cái việc banned thì cứ nói ra với Tan, tôi nghĩ Tân cũng chả sợ gì bạn. topic anh Ty lap ra ko phải để ban chen vào tư thù cá nhân
Ngồi kê dép đã lâu cũn định không nói gì. Nhưng tôi nghĩ rằng nên nói với bạn bạn Fanjun mấy câu.
- Tôi nghĩ bạn mới là người phải đọc kỹ lại comend của bạn showhangdoc, trước khí đưa ra nhận xét một cách như vậy trông đây bạn showhangdoc không thấy nói và chi nói vài câu rất vô tư không có tư hưu, tư thù gì cả có thể bạn đó viết sai chính tả thật thì sao. Ban Showhangdoc không nói gì chuyện ban nick gì cả, tôi nghĩ bạn đó chưa chắc đã nhớ vụ đó mà bạn lại nhắc tới. Tôi nghĩ bạn mới là người thù dại nhớ lâu đó.
- Chính vì điều bạn nói trên đang gián tiếp làm cho bầu không khí căng thẳng thêm, dễ hiểu nhầm hơn, còn là con người ai chẳng có lúc đúng lúc sai. Nên thôi cuộc sống hay bằng lòng với mình thôi không biết thì cứ dửa cột nghe thôi bạn ah./

soncm

Thành viên tích cực
Gươm đã vung dù rút lại thì vết thương đã rướm máu .
Tên đã bắn rồi có níu lại được không Sơn huynh ?
Người quân tử chết vì kẻ tiểu nhân hóa ra lại hay à ?
Nhẹ nhàng suy diễn nghe ớn zậy TRIỆU TỬ LONG? :)):)):))
.......
Dù sao chăng nữa chuyện cũng đã xảy ra rồi mọi người nên cởi mở, vị tha cho nhau?
Chúc mọi người Vui Khỏe.

fanjun99

Thành viên
Ngồi kê dép đã lâu cũn định không nói gì. Nhưng tôi nghĩ rằng nên nói với bạn bạn Fanjun mấy câu.
- Tôi nghĩ bạn mới là người phải đọc kỹ lại comend của bạn showhangdoc, trước khí đưa ra nhận xét một cách như vậy trông đây bạn showhangdoc không thấy nói và chi nói vài câu rất vô tư không có tư hưu, tư thù gì cả có thể bạn đó viết sai chính tả thật thì sao. Ban Showhangdoc không nói gì chuyện ban nick gì cả, tôi nghĩ bạn đó chưa chắc đã nhớ vụ đó mà bạn lại nhắc tới. Tôi nghĩ bạn mới là người thù dại nhớ lâu đó.
- Chính vì điều bạn nói trên đang gián tiếp làm cho bầu không khí căng thẳng thêm, dễ hiểu nhầm hơn, còn là con người ai chẳng có lúc đúng lúc sai. Nên thôi cuộc sống hay bằng lòng với mình thôi không biết thì cứ dửa cột nghe thôi bạn ah./
Bạn nên xem lại cách trích dẫn và tô màu một đoạn văn mà showhangdoc đã làm khi trích lại nguyên văn của tôi rồi hảy ý kiến
cái dòng tô màu làm lệch hoàn toàn ý nghĩa mà tôi comment,

tannguyetan_yb

Thành viên
Còn về chuyện của Anh Hưng thì mọi người cũng nhau nhìn lại và thông cảm cho bác đó, cúng có thể do áp lực công việc hay tâm trang không được minh mẫn trên cương vị mình đàm nhiệm, nên trong hành động mặc dù không có ý như vậy những vẫn vướng phải, nến có thế làm phật lòng anh chị em nên chúng ta hãy cũng nhìn nhận một cách tích cực hơn của Bác Hưng,( Trong chúng ta ai cũng có lúc bực tức hay bức xúc dẫn đến hành động không như ý muốn - "Còn nhớ ngày xưa Tào Tháo trong khi nóng giận còn chém mất hai công thần sau khi nhận ra thì đã muộn")
Thôi mọi chuyện cái gì cũng có cách giải quyết và hướng đi cho tốt đẹp, hay sống và bổ qua cho nhâu đến khi gặp nhau còn tay bắt mặt mừng anh em ơi./
Còn chuyện đúng sai mình không nói đến ai cũng có lúc đúng lúc sai. Chỉ cso người trong cuộc mới hiểu rõ nên mình ở ngoài chỉ biết và mong anh em nên nhẹ nhàng và bình tĩnh cho mọi chuyện đơn giản đi ah.

Cao-sang

Thành viên tích cực
AE ơi ..........................................................................................ơi. ..........hehe

fanjun99

Thành viên
bộ rãnh laḿ hả,ở đây ai sợ ai, ghim với ko ghim... đừng dêm não sâu đụt của mình ra mà khích mình với smod tan nhá,định quăng lựu đạn tạo sương mù hả,đánh trông thổi kèn tưởng mình keu mua gọi gio bão mà lòe thien hạ à,làm ko khéo thì cũng chỉ là rát rưỡi hay sau bọ thôi,tiểu nhân ma cứ tưởng mình là anh hùng china à,đúng là dao này bàn cùng nên sinh ra vai thằng đạo tặc đao to búa lớn thế này,muốn gây hiem khích cho người khác thì đi chỗ khác mà làm nha,gấp lúa bỏ tay người rôì núp dưới ao cá dồ thương thức thì đúng là hạ lưu cạn bã.

học lại chính tả đi rồi hãy tập gõ phím, CÁI MẤT DẠY VÀ TIỀU NHÂN của một người nó nằm ngay trong cách ăn nói của bạn đấy

tannguyetan_yb

Thành viên
Bạn nên xem lại cách trích dẫn và tô màu một đoạn văn mà showhangdoc đã làm khi trích lại nguyên văn của tôi rồi hảy ý kiến
cái dòng tô màu làm lệch hoàn toàn ý nghĩa mà tôi comment,
Tôi đã xem và đọc các comend từ đầu bạn showhangdoc viết gì tôi biết rõ, còn về comend của bạn nếu đơn thuần bạn viết từ đầu không sửa và thêm cái vụ ban nick gì gì đó tôi không nói, đây bạn viết sau bạn lại sửa và lại khơi cái vụ ban nick ra làm chi cho mất hòa khí anh chị em. Như vậy có phải bạn là người gián tiếp làm nóng vấn đề hơn không (người ta có nói muốn người khác không biết thì tốt nhất đừng có làm)
Còn tôi nghĩ nếu đơn giản bạn nói từ đầu về vấn đề sai và anh Tân nói bạn Showhangdoc nói sai chính tả thì bạn showhangdoc sẵn sàng xin lỗi anh Tân thôi có gì đâu mà, những người ngoài cuộc không biết rõ câu chuyện lại nhẩy vô đúng không bạn./

Còn vụ ban nick bạn nhớ tới nó tôi nghĩ bạn cũng không phải là người dễ quên, và cho qua mọi chuyện nhanh đâu ạh./

Kính

nhoxiu

Thành viên
Không chấp showhangdoc và tannguyetan yb nhé anh Tứng
2 chú ấy là mod ở 1 dd khác đó ( ghê chưa ) xưa giờ họ nói chuyện như vậy đó mà
nhờ cách ăn nói như thế,mà bên kia cho là cá tính nên phong làm mod luôn á .

ôi nghe cái tiêu đề là liệng vào ngay , cứ tưởng chủ thớt gọi mình chứ , mình cũng tên hưng họ nguyễn tên đệm là quang . vấn đề bannik ko chỉ riêng 1 diễn đàn nào , bất kì diễn đàn nào cũng có những thành viên ko bao giờ phục ban quan trị vì lý do bqt có những thành viên rất củ chuối , và mình cũng từng là tv quản trị 1 d đàn kỹ thuật có 1 thời là số 1 việt nam nhưng chuối quá ko thèm làm mà làm vip kỹ thuật do ae bình bầu . quay lại vấn đề chủ thớt khiếu kiện , tất cả các diễn đàn đều có nội qui và khi bannik thành viên nào thì cũng phải có lý do , ví dụ như văng tục , chửi bqt , hay nhằm đích danh cá nhân nào nói xấu ko căn cứ , viết bài toàn màu đỏ '' màu đỏ chỉ dành cho bqt '' quá nhiều ký tự ... và khi bannixk thì phải để topic cùng bài viết đó lưu lại làm bằng chứng bannik , rồi gửi tin cho thành viên đó biết bị ban vì lý do ji . ko biết anh nguyễn quang hưng kia có làm đúng thủ tục ko nhỉ , nếu làm đúng và chuẩn thì chẳng lý nào ông này dám cãi lại . mà cũng khuyên bác 1 câu dù có bị ban vĩnh viễn thì uy tín và lời nói của mình vẫn ko thay đổi . như tôi đây nè bị ban cái nik mê gái yêu cây nhưng dưới cái dòng chữ ký vẫn có 1 câu dẫn chứng , hoặc bên vnt vì chửi mấy con heo bị ban lần 2 vĩnh viễn nhưng cũng đáng vì dám tát vào mặt mấy con bò , thật là khoái quá , kiện ko dc thì thôi quan trọng ji cái nik đó , mình có bản lĩnh thì nik màu gì cũng ko quan trọng , với tôi dù là mod hay admin hay thành viên new member cũng mặc , chỉ cần các ông giỏi là dc tôn trọng mất nik này ta lập nik khác , dc cái bên đây ko tính tiền kich hoạt nik mới như vnt bác à :)) bên đó mất 5 ngàn đó hii . mà chẳng biết đ này có 1 năm tổng kết bỏ phiếu tín nhiệm nâng cấp như dd trước mình sinh hoạt ko , ông nào mất tín nhiệm là hạ cấp có tin nhiệm nâng cấp , ơ đây ko biết thế nào chứ bên vnt đâm chém ko hết mod

bigbabol

Moderator
bỏ đi anh Ty và anh em
anh Hưng cũng đừng bận tâm nhiều
cuộc sống là vậy, làm lỗi thì dễ, nhận lỗi thì khó, cách nhận lỗi sao cho được tha thứ lại càng khó hơn nữa, bên cạnh đó việc thù hằn, bực tức hay đại loại là một trạng thái tiêu cực khi gặp phải một việc gì đó không theo ý mình thì dễ dàng hơn nhiều là tha thứ hay là phớt lờ, nếu ai đó sẵn sàng tha thứ cho người mắc lỗi thì thật là tốt biết bao, còn không làm được vậy thì phớt lờ hay thôi kệ đôi khi cũng là một thái độ phản ứng tích cực với sự việc không mong muốn. Có người nghĩ phớt lờ hay thôi kệ đó là thái độ vô trách nhiệm khi gặp một vấn đề gì đó, thật sự không sai nhưng cuộc sống này, giữa cái đúng sai, trái phải hay thậm chí là sống chết được phân định không phải bằng văn tự mà nếu có bằng văn tự thì tất cả đều do cách nhìn sự việc của ta mà ra, nó không bao giờ thỏa mãn cho tất cả mọi người nếu muốn tìm ra lý lẽ để chứng minh cho một điều gì đó. Bỏ đi và thể hiện bản thân mình sau những gì gặp phải ,để sống tốt hơn cho mình và cho người khác, để ít làm người khác phải tổn thương hay ít ra bỏ đi để cho chính bản thân mình thanh thản anh Hưng và anh Ty cùng tất cả anh em nhé. cuối tuần vui vẻ đến mọi người.

tannguyetan_yb

Thành viên
Không chấp showhangdoc và tannguyetan yb nhé anh Tứng
2 chú ấy là mod ở 1 dd khác đó ( ghê chưa ) xưa giờ họ nói chuyện như vậy đó mà
nhờ cách ăn nói như thế,mà bên kia cho là cá tính nên phong làm mod luôn á .
Chào anh mình không hiều ý định trong câu nói của anh là gì nhưng, mình chỉ thấy không hợp lý thì mình nói ra thôi. chứ mình không vịn vô cơ gì cả anh Nhoxiu ơi./
Còn đây là topic của người khác anh em mình nên trả lại cho người khác, nếu anh em muốn nói chuyện cho hiểu vấn đề thì mình có thể lập một topic khác ah./

Còn mình làm gì ở đâu thì không quan trong, cái chính là làm sao cho anh em quý mến và sống vì mọi người thôi anh ơi./
Kính anh

tannguyetan_yb

Thành viên
Thôi anh chi em ơi mọi việc có lẽ nên cho qua và dừng ở đâu thôi ạh cho topic chìm xuống, để chở lại với chủ đề mới về bonsai cho nóng DĐ chở lại theo đúng nghĩa hì hì./
Ai đúng ai sai chúng ta không nên phán xét nữa, một sự nhịn bằng chín sự lành, hãy sống tốt khi còn ở bên nhau.
Anh em nào có cây hay hay mở topic khác cho anh em xem với./ CÒn chúng ta nên dừng ở đây thôi ah./
Kính

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Bao Công hôm trưa nay báo mộng, xử trực tiếp,
nhớ mang máng nên tường thuật lại như sau:
BC: Ty, tại sao mi tên Ti mà lại đặt nick CC, mi thật đáng nghi ngờ về phẩm giá và mục đích của mi!

Ty: Dạ, bẩm, con đọc cái nội quy (NQ), con có thấy cấm con đặt nick CC đâu
như ông vậy, tên Bao Chửng mà vẫn có nickname Bao Thanh Lâu, nhầm, Thanh Thiên.

BC: Đập bàn, trợn mắt, quát: Cãi hả, cái đó là do ng ta đặt, ta có đặt đâu.
Thứ nữa là cái tên của mi, nó sặc mùi âm mưu, nghe là bik muốn gây hấn rồi!

Ty: Sợ teo cả Cờ, lắp bắp:
Dạ, tha cho con, oan cho con, con có làm j trái NQ đâu, hu hu

BC: tha là tha thế nào, mi kêu tha tức là tự nhận tội rồi,
đã nhận tội thì k thể kêu oan!
(*chiêu nhỏ của tòa án VN, BC mới học lóm)

Ty: (với bản tính lì lợm chày cối của mình đã lấy lại chú tự tin)
Thì quan vạch cho con thấy chỗ nào sai đi,
quan nói sơi sơi đến con nít cũng nói đc.

BC:
(sau một hồi tìm quy định nhưng ko thấy, hơi lo nhưng vẫn giữ uy và mở 1 lối thoát,
chiêu này BC học của CSGT VN hồi hôm mới bị toét còi)
A, thằng này láo, dám trả treo,
ông là ông thương mi, mi mới nhận tội nên ông ưng lắm,
mi có mỗi cái nick cùi lập danh mấy năm nay,
ông cho mi một đng thoát, thế mi muốn gì nào?

Ty: (Thấy quan thương nên sướng, nói toạc móng heo)
Dạ, con chỉ muốn lấy lại nick thôi ạ,
chứ con với quan có quen gì nhau đâu, cách nhau mấy trăm cây số,
con miền Đông Cháy da thịt, quan miền tây sình đầy chân
cả đời dòm mặt có mấy lần thì con cãi quan làm j,
con lạy quan ạ

BC: Ờ, biết điều (mặc dù ko phong bì nhưng cũng bik điều)
Ta cho mi cái nick cũ, từ rày ăn nói cẩn thận nghe chưa,
đừng có suốt ngày đầu bông, đầu trái con mụ KK nó tốc váy nó chửi cho

Bãi đường
què.... cụttttt.

(ôi mẹ ôi, nick Bao Công bấm thank đầu tiên,
công nhận là linh thiệt
dắt thêm cả triển chiêu, lãng tử độc hành nữa @@)

Ah, mời các ace tham khảo thêm trường hợp này: ca này khó cho người thổi còi đây @@

Status
Not open for further replies.