Gửi anh Nguyễn Quang HƯng

Status
Not open for further replies.

trungduart

Administrator
Ở đây ai cũng bình tỉnh hết chú ơi (vì đa số là dân tỉnh mà, hehe).
Nhưng mà cái cách trả lời của anh HƯng không thuyết phục, bản thân là thành viên danh dự
thì ảnh phải biết mình là ai chứ ? Người có giáo dục mà. Nếu nick CC thực sự đáng bị band thì
người band cũng không phải là thành viên danh dự (có thể đàn chủ đã setup sai chức năng cho tvdd rồi).

Thêm nữa là nick hoang.htc làm gì mà cũng bị band ??? Vô lý , hay là anh Hưng muốn chứng tỏ ?

Hồi sáng anh HƯng có nói qua điện thoại là "anh làm , nếu em không thích thì cứ đi mà kiện ", hehe
nghe mà mắc cười quá , anh ấy đang tưởng mình là quan lớn rồi, ảo tưởng quá !

Xóa bài không thông báo , khi bị phản ứng thì tự ái nên band luôn , còn đâu chữ danh dự nữa ?
Chào bạn, lời đầu tiên mình cũng xin chúc bạn 1 ngày vui vẻ. Vì lý tính chất công việc nên mình chỉ online bằng điện thoại nên không kịp trả lời bài viết của bạn thuận tiên khi ngồi trên máy tính.

Cho mình hỏi những nịck name bạn nêu trên không phải có phải 1 mình bạn sở hữu hay cùng 1 nhóm bạn chơi cùng tại diễn đàn này (nick củ chuối, hoang.htc hoặc 1 số nick name khác?) Thực sự mình chỉ hỏi bạn trong tất cả các nick name đó bạn thích dùng tài khoản nào nhất khi đăng nhập diễn đàn và mục đích của bạn tham gia diễn đàn? (kết bạn, giao lưu cây cảnh, chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em có cùng đam mê bộ môn này)

Điều đầu tiên mình cũng xin trả lời bạn (có thể đàn chủ đã setup sai chức năng cho tvdd rồi). đây là 1 điều không thể setup sai được chức năng của anh em trong diễn đàn, và điều này mình cũng đã trả lời bài viết vì sao vào cách đây 6 tháng về trước, chắc bạn không theo dõi nên không nắm thông tin, vì vậy hôm nay mình cũng xin trả lời với bạn, với trường hợp của thành viên dd nguyenquanhung hiện là thành viên danh dự và có thêm chức năng xoá bài viết và khoá tài khoản khi cần thiết.

Trong thời gian tìm hiểu để giúp bạn trả lời những thắc mắc trên, bạn cũng nên bình tĩnh và nhẹ nhàng, và trong quá trình này mình sẽ xoá hoặc khoá tài khoản đối với những thành viên khác có tính châm biến hoặc đả kích nhằm sự việc trở nên quá khích. Vì vậy anh em cũng nên cân nhắc và dùng từ ngữ cho đúng với người chơi cây cảnh.

Cảm ơn bạn

minhductq83

Thành viên
tôi đề nghị hay khóa top này lại vì nó đã vượt qua ngoài những tiêu chí về giao lưu học hỏi mất rồi. nếu có học được gì thì chắc mấy bà mấy chị ở chợ học thôi. mong các anh chị em hãy bĩnh tĩnh. bỏ qua được gì thì bỏ qua. ko thì gọi điện cho nhau rồi nói với nhau những gì cũng được. chứ đừng lôi nhau lên trên này rồi nó lại bị biến thành môi trường gây ra xung khắc cho 1 số anh em khác. thân

Kelangduvn

Thành viên
Hãy để cho anh em dãi bày tẹt ga xem sao đàn chủ? Bài nào sốc thì Delete là Ok!

Mình vẫn thấy sự lẫn lờ trong quản lý và phân cấp của cái diễn đàn này.
Thành viên danh dự thì phải hiểu rõ ý nghĩa của cái cụm từ Danh dự là gì chứ? Sao có thể trao quyền Banned được hả đàn chủ? Chẳng lẽ cái diễn đàn mấy chục ngàn thành viên này không kiếm nổi người khác để trao quyền sao mà phải gán ghép như vậy?
Qua sự việc này đúng sai mình không bàn nhưng hình ảnh của thành viên danh dự tự nhiên bị mất hình tượng quá.
Mong đàn chủ nghĩ lại mà đưa ra quyết định trao quyền.

choivotu

Banned
Trả lời với anh Dũng là Củ Chuối hay hoang.htc là một hay mấy người thì
mình nghĩ 1/3 thành viên thường xuyên của diễn đàn này đều biết kể cả anh,
Còn đăng nhập thì hoang.htc có từ lâu nên mình rất thường xuyên sử dụng .

Muc đích gia nhập diễn đàn để làm gì , anh Dũng chịu khó xem lại nhiều topic của hoang.htc hay
CỦ CHUỐI thì cũng hiểu luôn , mình không rãnh mà tham gia để tìm lấy cái bực bội đâu.

Vấn đề thành viên danh dự, mình nghĩ anh Dũng đã hiểu sai cụm từ đó rồi.
Phải chi anh đặt là thành viên đặc biệt , hay đại loại thế chắc là mình không phải thắc mắc .
(ngoài lề tí xíu là , nghe đồn ai đó có nói là "nếu anh làm Mod thì ngang với ...Lô à , còn làm Smod là ngang hàng thằng Tân à ?
, dù gì anh cũng là UV TW Hội SVC Việt Nam !")

Cuối cùng xin nói với anh Dũng là xóa bài và Band nick phải hợp lý , nick nào vi phạm
phải được chỉ ra cái sai rồi mới xử lý khi đó thành viên mới phục .

Gửi tới anh Hưng, anh band nick hoang.htc là trật rồi.

bqvquang

Thành viên tích cực
càng ngày càng căng.có bao nhiêu anh em tập trung vô đây hết.Thì em còn mần ăn gì được nữa,kiểu này con em húp cháo quá.Thôi các bác cho em xin!:)

xqnc24

Thành viên tích cực
"Sửa kiểng là biết tu thân"" Là bậc đàn Anh, đàn Chị theo em nghĩ thì phải gương mẫu, đức độ và giàu lòng vị tha, quan trọng hơn cả là phải xử lý công tư phân minh. vì đã là lãnh đạo, là người chèo lái con thuyền CCVN ra biển lớn mà xử lý công việc không rõ ràng, công tư lẫn lộn, thì là thành viên như ae thì biết làm sao.. con thuyền CCVN sẽ đi về đâu giữa đại dương bao la...
Ở đây chúng ta nói lý lẽ thôi thì chưa đủ, mà lý lẽ phải có tình, phải hợp với hoàn cảnh. ACE đến đây vì niềm đam mê bonsai _cây cảnh nghệ thuật, với niềm tin là sẽ được học hỏi, giao lưu, trao đổi kinh nghiệm.., được các đàn Anh ,đàn Chị chỉ dạy trên tinh thần đoàn kết và tôn trọng cùng hướng về một tương lai tươi sáng cho mỗi thành viên nói riêng và cho cả diễn đàn CCVN nói chung.
Tại sao chúng ta không dìu dắt giúp đỡ nhau để cùng tồn tại và phát triển. Sao chúng ta cứ hoài đấu đá nhau, vùi dập nhau để được gì...???

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Anh Ty bỏ đi! Không tranh luận gì nữa, bắt lỗi câu chữ đâm ra mình thành kẻ tiểu nhân.

Ai sống thế nào kệ họ, suy nghĩ để vui hơn là mình học được kiến thức từ những anh em tốt, có được vài bạn bè tốt là vui rồi.

Còn xóa bài, hay ban nick là một cách xử lý dưới mức tầm thường.

Mình cũng nên kềm chế: khi xóa bài anh làm top hỏi ngay không nên làm 1 top nữa nói như xúc phạm Ban Quản Trị. Không nên xúc phạm BQT vì có nhiều anh em tốt, vui và nhiệt tình.

Còn 1 số dạng già không đều, già trước tuổi, thanh niên lâu năm, ếch ngồi đáy giếng không chấp làm gì cho nó mệt,

Hôm nay cuối tuần anh em thanh thản và vui vẻ

Chuẩn bị đi Long Khánh câu dế anh em

thubuonlaroi

Thành viên Mua Bán
cây muốn lặng gió chẳng muốn đừng, một hòn đá lăn tăn hồ gợn sóng.
quốc gia hưng vong, thất phu hữu trách

Một câu nói đơn giản mà khoa nick người ta , đúng là khó hiểu, quan liêu gớm, A. Hưng xem lại đi, A đã từng là thần tượng của e với loạt bài phản ứng tác phẩm gió lùa trong triễn lãm mà VNT tổ chức. Đừng vì một nx đơn giản mà banned để tụi nhỏ nó ko nể, hay anh tiếc 350 đồng mà ko dám nhắn tin báo cho người ta biết, nhớ hồi nào vào diễn đàn này, em nhớ ko nhầm có đọc cái topic " thông báo thành viên vi phạm" chỉ ra rõ ai đã vi phạm, lỗi gì, lý do banned, giờ đây topic đó chắc làm kiểng rồi nhỉ. có vài trường hợp banned ko cần thông báo.
==================================

KHÓA BÀI KO THONG BÁO ( VI MỘT LÝ DO NHỎ) ---> CHỦ NHÂN PHẢN ỨNG XÚC PHẠM ----> ANH HƯNG TIẾP TỤC BANNED KO THÔNG BÁO -----> THÀNH VIÊN PHẢN ỨNG --------> ANH HƯNG Lấy LÝ DO XUC PHẠM BQT NÊN XÓA KO THÔNG BÁO

Đây là cái lộ trình mà anh Hưng đã nói ,CHỈ NÓI KHÚC MÌNH ĐÚNG ,còn cái việc khóa bài ko thông báo vi một câu nói đơn giản sao a Hưng ko nói cho rõ đi, ko nhắc nhở, ko cảnh báo, muốn là xóa sao, xem anh Lô, va Lengoctan vẫn xóa , vẫn banned thì họ đã làm thế nào để anh e ko thắc mắc.
Theo thiển ý của mình thì Smod lê ngọc tân cũng ở long khánh, hình như cũng chơi chung nhóm mà, nói nhau 1 tiếng là ok rùi, thấy toàn quen ko chớ có lạ gì đâu ta?????nghỉ cũng lạ thiệt :-*

Hôm nay thứ 7 rùi ACE ui,Smod lê ngôc tân tranh thủ tụ tập AE long Khánh đi câu dế rùi làm vài lít đàm đạo vui buồn là tuyệt.
Ngồi buồn chẳn biết làm chi
Thôi thì câu dế uống vài li
Cùng nhau ăn uống cùng vui thú
chửi bới làm chi chẳn được gì...hoho

Hôm nay thứ 7 rùi ACE ui,Smod lê ngôc tân tranh thủ tụ tập AE long Khánh đi câu dế rùi làm vài lít đàm đạo vui buồn là tuyệt.
Ngồi buồn chẳn biết làm chi
Thôi thì câu dế uống vài li
Cùng nhau ăn uống cùng vui thú
chửi bới làm chi chẳn được gì...hoho
mình ở Bình Phước.
chắc bạn cũng biết rõ.
bạn cố ý viết sai chính tả ( trong chú thích khi sửa bài cũng cố ý) là có ý gì.

namtrungsg

Quản Lý Viên
Hay quay ve nha, pha mot binh tra oolong len vuon 'thuong canh' mang 1 cay ra lam va nham nhap huong vi thom cua no di cac ban...!!!
'...GAP NHAU MOT THOANG CUOC DOI.
XIN DUNG OAN TRACH, NANG LOI KHO DAU.
MAI KIA DAU TOC BAC MAU.
CUNG CON MOT CHUT TRUOC, SAU COI NAY!'

DA TA.

mình ở Bình Phước.
chắc bạn cũng biết rõ.
bạn cố ý viết sai chính tả ( trong chú thích khi sửa bài cũng cố ý) là có ý gì.
ooô....xai chính tã thiệt, ko có ý gì, đừng hiễu nhằm nhe Smod, Smod ờ bình phước à, vậy cứ tưởng ở long khánh chứ :-*:-*, cò dụ khoá nick hả???? quên lâu ròi ^#(^
- Thấy topic này hót quá nên vào xem, thấy AE phãn ứng thành viên BQT gai rắt quá, lại thấy Smod lengoctan hay chơi với AE phãn ứng trên thì nên có đôi lời cho AE hạ quã.
-Xét thấy Smod cũng quản lí chuyên mụt này mà sao AE phản ứng thành viên BQT Hưng mà SMod lại im lặn thế?
-Trong quản lý chuyuên mục này thì Smod Tân là quyền cao nhất nên tui hay gọi là Giám Đốc Tân hay lê Đốc Tân chứ ko phải là"lê ngôc tân" như pak hiểu lầm nhe.

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Cùng là ACE với nhau , củng từng đi of và vui chơi chung ACE ....Trong chuyện nầy ACE Ai củng có cái lý của mình ...thôi thì từ từ phân giải cho tất cả điều vui .Mình củng xin có ý kiến nhỏ là BQT nên coi lại xem có thể sửa lại nội qui dđ 01 tí không ? vì luật pháp củng thay đổi đó thôi ... BQT nên có tin nhắn cho ace 01 tiếng trước khi xử lí sai phạm để ACE vi phạm có thể hiểu và tâm phục khẩu phục về lổi vi phạm có khi cố ý hay vô ý của mình .... tránh dần đến bức xúc rồi phản biện gây ảnh hưởng chung cho DĐ . trường hợp nầy Mình củng từng bị .... Chúc ACE ngày nghỉ cuối tuần được thoải mái !

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Cây anh cắt nó ko nói năng j,
Quyền của anh, cây của anh, kéo của anh làm chi cũng đc

Nhưng người mà mần ko trúng, ng ta nói thì nghe chứ?

Tập quyền mạnh mẽ thì xử lý mau lẹ, gọn gàng,
Nhưng đây là cái cây chung, của rất nhiều người anh S ơi...
...
Nhớ có lần e làm cái chi chi đó cho ông Hùng xambo,
Trêu, bắt ổng ạ e mới giúp,
Sau 1 hồi ần ừ anh ấy ạ thiệt,
Bảo, ko biết thì chịu ko biết
<= đây mới là anh Hùng đích thực nè ^_^
:):):), Lâu quá không vào dd tưởng chú quên anh rồi cơ, bảo sao hôm qua cả ngày hồi hộp hóa ra có 2 cụ nhắc tên mình!
Biết thì chỉ cho anh làm a kím tiền mua gạo nhá, nếu còn thì anh mua rươi gửi cho mấy cụ uống rụ

Hắn tên là Hùng mà! Chả nhẽ gọi hắn là anh Toàn đích thực ah? :-SS
manly chứ ko thích đực lão đại ka ơi :)):))

xqnc24

Thành viên tích cực
"chim khôn kêu............., Người khôn nói tiếng dịu dàng dễ nghe" . GÀ cùng một mẹ, ACE cùng trên diễn đàn chớ hoài đá nhau.

Status
Not open for further replies.