Recent content by Chém gió

1. C

Một cuộc thi hoa hậu rất bê bối

Nhân 1 ngày bão lũ không có việc chi làm nên tôi đến tham quan 1 hội thi sắc đẹp cấp cao nhất và dưới đây là các hình ảnh vừa đc cập nhật, mời các bạn theo dõi. Thời tiết tốt. nắng đẹp và gió nhẹ: Từ sớm đã nhếch nhác các bà các cô đến dự hội, trẻ có già có, sồn sồn cũng có. Ghớm, chen chân...
  2. C

Sam núi bé tí mới thay chậu

Cây vừa thay chậu xong, chả có rêu mà đắp. Cây này hy vọng 2 năm nữa thì cũng chơi cho vui được, mời bà con xem tạm vậy. Cuối tuần hạnh phúc nha mọi người, tui chúc thật đấy!
  3. C

Sam núi nho nhỏ

Có lẽ sẽ cần 1 cái tiểu cảnh cho cây này. Ấy là chuyện của tương lai, còn bây giờ cứ tạm sướng với những gì đang có. Cây mới làm chi tiết, mời cả nhà xem cho vui:
  4. C

Tôi sắp làm được như Mỹ Kim ^-

Thấy chị Mỹ Kim làm cây mini đẹp quá nên cũng bắt chước làm vài cây cho giống thần tượng của mình ^- Cây sam núi này lặt lá được hơn tuần, đang ra rất nhiều mầm non, do còn nuôi đế nên chưa đôn gốc các bạn xem tạm vậy. Mời bà con chém tẹt ga:
  5. C

Tiếp tục đua đòi Sam hương

Nhà cháu định bụng đừng có ăn uống mua sắm gì trong một thời gian để vác về em này, các cụ nhà mình thấy có đc hem, cứ chặt chém cho trình dòm cây của nhà cháu nó lên tay với ạ :D: Sam hương hoành khoảng tám mươi mấy thôi ;)):
  6. C

Sam hương đua đòi

Có vẻ như phong trào sính cây ngoại đang lên mạnh. Thấy các cụ nhà mình đua đòi quá nhà cháu cũng đâm nôn nên vác về 2 cây này cho nó có cái mà chưng cup hớ hớ...:D Mời bà con chém tẹt ga Cây 1 hoành 45 cao 70: Cây 2 to hơn chút, hoành 60 cao 92:
  7. C

Dông dài buổi chợ trưa

Dông dài buổi chợ trưa Lâu ngày chểnh mảng việc cây, bữa nay có chút thời gian thăm một vòng chợ huyện gặp toàn sự kiên. Hề hề, đã là sự thì phải có kiện nó mới đủ bộ nên chuyện chim khướu ghét thằng cú mèo to xác còn anh cú ghét thằng khướu hót hay âu cũng là chuyện thường ở huyện nhà. Cái chợ...
  8. C

Sam núi vầy thì chơi đc không?

Chả là có cái cây Sam núi be bé nuôi cũng đã lâu lâu, nhìn sơ sơ cũng hơi thích thích, mà nhìn lâu thì chán ngăng ngắc. Rảnh tay 1 tí nên chụp nó lưu lại để ngày sau nó biết thời thơ ấu của nó như nào. Mời bà kon chém thật lực :D
  9. C

Bàn về cây ngoại nhập

Hôm nay rảnh rỗi la cà trà nước cũng một vài bạn cây, Chém gió tôi viết bài này tham khảo ý kiến mọi người. Trước là thông cái óc mụ mẫm, sau là để anh em cùng thảo luận cho vui. Chủ đề kẻ hèn tôi muốn nói đến là: ''bàn về cây ngoại nhập''. Thời gian gần đây đang dấy lên phong trào chơi cây...
  10. C

Nhờ AE Cà Mau giúp

Chém gió tôi có việc muốn nhờ vả anh em nên lập top này. Chuyện như vầy: Chém Gió có một người bạn thân hiện đang sinh sống ở Cà Mau, bạn gái và rất xinh :X. Khi xưa, lúc còn mặn nồng Gió vẫn hay chuyển quà cho cô ấy, thường gửi nhà xe Hòa Thuận chạy tuyến Bình Dương - Cà Mau. Lâu nay việc gia...