Cây cứt chuột

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
hình ảnh hơi mờ chút pha ơi,như vậy là có khả năng bác Pha phải mua chè rồi,ae diễn đàn từ xa đến thăm giao lưu thì mua bán có đc giá ưu đãi ko bác Pha ơi,như các bác nói thì từ hải phòng ra nhà bác Pha gần hơn nhà bác hang87 a?
==================================
ukm, mà bác nhiu tuổi thế. em sn 87
mình năm nay mới có 33 thôi,hjhj

ductoanvqh

Thành viên tích cực
cây cứt chuôt thân nó đẹp lắm,lá nó nhỏ như lá N.Quế lá nhỏ đó,màu xanh lá thẫm hơn màu lá của cây sanh,mình nhìn thấy rồi hình như thấy bảo là no đắt lắm ko biết có đúng ko,hôm nào mình đi qua vườn ở kiến an mình chụp hình cho bạn xem
Cứt chuột mà đắt thì cứt rồng thì thế nào nhỉ....:-"

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
giá re thôi bác ah,đắt nhất cũng chỉ 2trieu500 thôi.
cảm ơn bác đã cho ae cái giá,rất mong đc uống nước chè nhà bác8->8->.ra đó mua 1 cây,đc tặng 1 cây,xin thêm cây nữa,kekeke.Vừon nhà bác nhiều hàng này quá,nhìn đã thật

dovanpha

Thành viên
từ nhà bác bơi đế nhà đến nhà em gần thôi mà đi xe 2h la đến liền,mà ở hp nhà bác nghe nói có nhiều cây hải đường lắm...nhà bác có ko?

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
từ nhà bác bơi đế nhà đến nhà em gần thôi mà đi xe 2h la đến liền,mà ở hp nhà bác nghe nói có nhiều cây hải đường lắm...nhà bác có ko?
mình ko thích hải đường lắm,bác thích hải đường a,có cần ko hôm nào emm ua tặng bác 1 cây

mrzhang87

Thành viên
Nếu có dịp bác hùng ra đc thì alo cho e, e cũng máu cái khoản đi chiêm ngưỡng cây cảnh lắm. Mà ko biết giá rẻ nhất của nhà bác pha là nhiu nhỉ?

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Nếu có dịp bác hùng ra đc thì alo cho e, e cũng máu cái khoản đi chiêm ngưỡng cây cảnh lắm. Mà ko biết giá rẻ nhất của nhà bác pha là nhiu nhỉ?
vừa hỏi cây đắt nhất giờ là hỏi cây rẻ nhất kìa bác Pha ơi:)):)):)):)):))chắc mấy hôm nữa ra đó bác ơi

manhtinh

Thành viên tích cực
từ Tiên Yên về nhà em ở Móng Cái có mấy chục km thôi,tiên qua nhà em chơi luôn nha các bác!

dovanpha

Thành viên
re nhất là vài trăm k thui,ko đắt đâu các bác a.khi nào đến thì alo trước nhá,cám ơn các bác nhiều.....

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
đây là hình ảnh mình mới vừa chạy gần 20km để chụp nó,bác Pha xem có đúng là lá này ko nhé,nhìn lá này mới đẹp,mình thấy lá cây của bác có vẻ là lá non phải ko,và cả thân của nó nữa,bác xem nhé
đây là cây mà minh muốn mua nhưng chủ vườn ko bán,da thân cây đen tuyền mát mắt

nhìn xa xa như cái vấn tóc của các cụ già xưa

còn đây là 1 cây khác,cây trực nhỏ nhỏ trên chậu,gốc bẩn nên nhìn nó bạc

còn đây là lá của em nó,nhìn đã mắt lắm

BÁc Pha xem hộ em nhé

dovanpha

Thành viên
đúng là cây cứt chuột,cứt chuột cũng có 2loại,1loại thân đen xì,con loại kia thân xám xám mốc mốc,còn lá của nó giống nhau và khác nhau ở chỗ là do khí hậu và chất đất,đất tốt lá to lắm,thui để mai em chụp ảnh lại cho bác xem cây của em thân cây cũng đen xì như vậy,bác nhìn là nhận ra ngay..........

mrzhang87

Thành viên
Bác nào biết cho e hỏi, sao loại này lại có loại mọc gần biển và có loại mọc trên đồi là sao??

dovanpha

Thành viên
cây này theo mình biết thì nó chủ yếu mọc ở ven biển,ở khu vực tỉnh quang ninh mới có,loại cây này có quả và chim ăn quả của nó va tha hạt đi đến đâu vứt hạt xuống đó thì mới mọc cây.

mrhuynh482

Thành viên tích cực
mình thấy cây này đẹp mà tên xấu quá nên tạm sữa lại là ''ngọc thử'' {ngọc của chuột }được không anh em?:-$:-$:-$