Cây cứt chuột

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
He, nếu e đi thì đi vào t7 và cn. Còn đi chợ hàng nữa, bác vẫn hay đi chợ hàng chứ. Mà nghe nói bác chỉ chơi cây cảnh thui chứ ko mê lan à
nói là chơi nghe nó sang quá,mình chỉ hay đi ngắm chùa cây và uống nước của chủ vườn thôi,chợ hàng thì cứ thứ 7,CN mà rỗi là đi chơi,ngắm cảnh,nó là chợ du lịch mà,mình cũng chỉ tập tọe chơi thôi,đang muốn học đòi mà

mrzhang87

Thành viên
nói là chơi nghe nó sang quá,mình chỉ hay đi ngắm chùa cây và uống nước của chủ vườn thôi,chợ hàng thì cứ thứ 7,CN mà rỗi là đi chơi,ngắm cảnh,nó là chợ du lịch mà,mình cũng chỉ tập tọe chơi thôi,đang muốn học đòi mà
Chắc bác khiêm tốn à, thế giờ nhà bác đang có loại gì rùi.Em thì thích chơi lan, có 1 vườn nho nhỏ.Giờ lại thích sưu tầm thêm cây cảnh.Cây đầu tiên của e là cứt chuột đó.:)

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Chắc bác khiêm tốn à, thế giờ nhà bác đang có loại gì rùi.Em thì thích chơi lan, có 1 vườn nho nhỏ.Giờ lại thích sưu tầm thêm cây cảnh.Cây đầu tiên của e là cứt chuột đó.:)
mình mới có 3 hay 4 cây thôi,còn mấy cây kia là ông già mua lâu rôi:)):)):))bi giờ đua với ôg già tí

mrduongle

Thành viên tích cực
He, mà bác H định đi bằng xe máy hay oto
Hic! Không khéo lại gạ gẫm em làm...xe ôm thì...khoái quá! Vì anh Hùng bị say xe ô tô. Hi hi
==================================
He, nếu e đi thì đi vào t7 và cn. Còn đi chợ hàng nữa, bác vẫn hay đi chợ hàng chứ. Mà nghe nói bác chỉ chơi cây cảnh thui chứ ko mê lan à
Ninh cứ lên đi! Có mình cũng mê Lan lắm đấy! Chơi Lan mà lên Chợ Hàng vầo chiều thứ 7, sáng Chủ Nhật săn Lan là chuẩn luôn, nếu có thể thì lên từ chiều thứ 6 vì tầm đó người ta bắt đầu đưa lan rừng về, bán mở hàng, với lại lúc đó chủ yếu chỉ có hoa Lan thôi, nên không bị phân tán những thứ khác!

mrzhang87

Thành viên
Nhà bác Dương cũng gần nhà bác Hùng à. Ok, nếu có dịp vào HP, đi chợ hàng e sẽ liên lạc với 2 bác.

mrduongle

Thành viên tích cực
Nhà bác Dương cũng gần nhà bác Hùng à. Ok, nếu có dịp vào HP, đi chợ hàng e sẽ liên lạc với 2 bác.
Đến mùa săn Đai Châu và Hồ Điệp đón Tết rồi đấy Ninh ơi! Sắp xếp lên Hải Phòng sớm đi!

mrzhang87

Thành viên
Hello mọi người, lâu quá e ko vào diễn đàn! Hôm nay lại kiếm đc cây cứt chuột, đc cái gốc to hơn cây trc.Mai e sẽ up hình cho các bác xem. Nhưng lúc đi mua chậu về trồng, thì nghe 1 số người nói, giờ trồng cây này ko thích hợp, nó sẽ bị còi, cọc. Mà bác nào cho e ít kinh nghiệm về đất trồng loại này. E nghe nói nên trộn cát với đất. Mong các bác chia sẻ. Thanks1:)

mrzhang87

Thành viên
Hj, vừa tối lại đc cho 1 cây cao hơn 1m.Nhưng chưa biết tạo thế ra sao.Mai up ảnh cho a e giúp!:)

dovanpha

Thành viên
thường thì mình toàn trồng bằng cát sạch,trồng cát dc cái giữ ẩm và thoát nước cũng tốt sau này ra rễ sẽ ko bị thối, bạn trồng trên chậu và làm luống cao lên để sau này mình chuyển chậu nó ko bị đứt rễ,đấy là cách mình vẫn áp dụng ko pải xin a ce thứ lỗi....

mrzhang87

Thành viên
hôm nay cả buổi chiều đi xin đất ruộng về trồng, vì chưa mua đc chậu nên trồng tạm trong thùng xốp. Em trộn lẫn đất ruộng với ít than tổ ong" đã dùng rồi". Trồng xong có cắt hết mấy ngọn đi, và 1 - 2 hôm nữa định tưới B1. Các bác chia sẻ!

hôm nay cả buổi chiều đi xin đất ruộng về trồng, vì chưa mua đc chậu nên trồng tạm trong thùng xốp. Em trộn lẫn đất ruộng với ít than tổ ong" đã dùng rồi". Trồng xong có cắt hết mấy ngọn đi, và 1 - 2 hôm nữa định tưới B1. Các bác chia sẻ!
Mình nghe nói nhiều về cây ưứt chuột nhưng chưa thấy bao giờ các bác có thì post lên nhé.