Cây cứt chuột

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
đúng là cây cứt chuột,cứt chuột cũng có 2loại,1loại thân đen xì,con loại kia thân xám xám mốc mốc,còn lá của nó giống nhau và khác nhau ở chỗ là do khí hậu và chất đất,đất tốt lá to lắm,thui để mai em chụp ảnh lại cho bác xem cây của em thân cây cũng đen xì như vậy,bác nhìn là nhận ra ngay..........
nhìn cái cây thân đen xì đó sướng cẩ mắt bác nhỉ,mà bác Pha cho em hỏi cây này vào mùa này thì mình có đánh lên đc ko bác,khi đánh lên chậu thì trồng bằng chất gì,nó có sông đc ko bác,đánh cả bồng hay ko cần bồng đất a?
==================================
mình thấy cây này đẹp mà tên xấu quá nên tạm sữa lại là ''ngọc thử'' {ngọc của chuột }được không anh em?:-$:-$:-$
tên của nó đã lưu danh thiên hạ rồi mà thay đổi thì cũng khó lắm bác

mrzhang87

Thành viên
mình ở TRÀ CỔ,hiên tai đang sống ở KA LONG Móng Cái khi nào bạn ra MC thì olo ngắm cây!chè xít nha!
hjx, Gốc quê ngoại mình ở Trà Cổ, giờ chuyển lên Tiên Yên. Cuối tuần mà xuống đấy mình alo cho bạn nha.Mà bạn đang chơi loại cây gì vây?

dovanpha

Thành viên
giống cây này dc cái dễ sống lắm,bác đưa lên chậu mùa nào cũng dc,nhưng phải đánh cả bầu,đừng để ngãy nhiều dễ vì loài cây này nó lâu ra dễ lắm,ko như các cây khác.bác lên chồng loại đất tơi sốp là đẹp nhất.đấy là ý kiến của em,có j ko phải các bác bỏ qua,các ơn các bác nhiều......

bác hùng xem đi cây này thân đen có giống cây của bác hôm qua uup lên kko?

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
giống cây này dc cái dễ sống lắm,bác đưa lên chậu mùa nào cũng dc,nhưng phải đánh cả bầu,đừng để ngãy nhiều dễ vì loài cây này nó lâu ra dễ lắm,ko như các cây khác.bác lên chồng loại đất tơi sốp là đẹp nhất.đấy là ý kiến của em,có j ko phải các bác bỏ qua,các ơn các bác nhiều......

bác hùng xem đi cây này thân đen có giống cây của bác hôm qua uup lên kko?[/Q
Đúng nó đấy bác a,hôm nào em ra làm cây về chơi,chỉ sợ mùa này đào lên nó chết
Bác pha cho em hỏi chỗ bác co cây nào to cỡ cổ chân người lớn ko bác,to cỡ đó mà đánh bông thì xe máy có lai đc về ko vậy?

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
chắc chắn là sẽ ra,khả năng sang tuần tới mới đi đc,cuối tuần này phải nghỉ ngơi dưỡng sức chiến 3 cái đám cưới,sang tuần khỏe là lên đường,khi nào mình đi đc thì alo cho bạn cùng lên đường nhé,đến nhà bác Pha là vừa

dovanpha

Thành viên
nghốc nó to bằng cổ chân thì có,bác với Ninh cứ ra đi nhà e nhiều cây mà,chắc chắn bác sẽ chọn dc cây mình thích.

mrduongle

Thành viên tích cực
mình vừa gọi điện hỏi lại tên cây cứt chuột,bác chủ vườn nói là ở trên các vùng dân tôc họ gọi là cây tùng đen,còn trong thiên hạ có nơi gọi là sầu đâu hay cứt chuột,nhà chú chủ vườn này có 3 cây,có 1 cây dáng hoành dạng phôi đang mọc rất nhiều cành nhỏ mình nhìn thích quá hỏi mua nhưng chú ấy ko bán,chú ấy có nói là ở khu vực quảng ninh nhiều lắm nhưng trung quốc nó thu mua hết rồi.Thân của cây này màu đen xì luôn và có vỏ như thân cây me nhưng mịn hơn,nhìn vào mắt hơn thân me,lá chỉ tương đuơng như lá me hoặc hơn chút nhưng tròn hơn,màu xanh nhìn đẹp
còn cây trong hình này ko giống cây mình đã thấy,:)
Vậy gọi nó là cây Tùng đen đi anh em ơi! Sầu đâu nghe thấy...không vui, còn nếu cứ nhất định thích tên cứt chuột thì em đề xuất 1 cách gọi khác: Mouse's Production. Ha ha

vmhung_xambo

Thành viên tích cực
Vậy gọi nó là cây Tùng đen đi anh em ơi! Sầu đâu nghe thấy...không vui, còn nếu cứ nhất định thích tên cứt chuột thì em đề xuất 1 cách gọi khác: Mouse's Production. Ha ha
cái tên này anh thích dương à,nghe thế cho nó dân dã,

dovanpha

Thành viên
có chứ,cây mẫu đơn,cây hoàng dương....mình mới chơi lên cũng ko có nhiều loại cây mấy,tất cả chiw có 6,7 loại thui....

mrzhang87

Thành viên
nhà e cũng có mấy rọ lan,e cũng ko biết cách chăm sóc lan,lên chỉ treo cho đẹp mắt thui..
Nhà em cũng có vài giò, nhưng giờ lại thích chơi cây cảnh nữa

bác hùng xem đi cây này thân đen có giống cây của bác hôm qua uup lên kko?
Bác Pha cho e hỏi gốc dạng này khoảng bao nhiu?