Những cây lan cattleya hàng tem đẹp,giá cả phải chăng...

mungbv

Thành viên mới

Blc Chuneyah 17 ,ảnh vnpower (hoalancaycanh)

Blc Chunyeah số 15

cây Cattleya phú Sĩ ,ảnh bcphuong,arowana
hàng Tem nhưng khó tìm vì cũng ít bạn còn,hoa đẹp ,giá mềm hơn cây khác rất nhiều
cây 1 và 4 là hàng tem,giá mềm xèo,còn mấy cây kia không biết ,còn cây số ba giá chắc là cao
những cây như Blc Chomthong Fancy cũng rất đẹp ,hoa to giá mềm
Bác Cù cho em hỏi thăm giá của các cây trên hiện nay trên thị trường khoản bao nhiêu ạ, em có thể tìm mua ở đâu?
Cảm ơn bác nhiều!!

culanluasg

Super Moderator
cây 17 dễ kiếm ,cây 15,,19,phú sĩ ,bạn cứ vào các hội mua bán lan ở facebook ,đăng ký cần mua người ta sẽ rao bán cho bạn

bây giờ giới thiệu về một cây trắng tem khá quen thuộc
đó là cây Lc long River Compton CY 139 và cây Lc Long River Golden Star (Kim Tinh)
một cây ra trước ,một cây ra sau,cây Cy 139 cánh ngang,còn cây Kim Tinh cánh tròn nhưng màu trắng của Cy 139 đẹp hơn,nhưng nói chung cả hai đều rất đẹp,dù là cây lai hay cây tem ,cây Long River cũng khó tìm ra đối thủ nếu bạn trồng đạt

Bác Cù cho em hỏi có phải cây trên là Long River 139, cây dưới là Kim Tinh phải không ah? Bây h bác có biết vườn nào còn bán 02 loại này không ah?
Ngoài ra em cũng muốn mua thêm Thiên Mẫu nữa ah.

Tks bác nhiều

culanluasg

Super Moderator
hai cây đều kà một bạn ah,đều là cây Lc Long River Kim Tinh,thứ này bây giờ cũng khó kiếm vì hàng tem quá lâu rồi

culanluasg

Super Moderator
hiện nay hàng tem had x tướng rất nhiều dù nở lần đầu có khác nhau chút xíu nhưng chung quy vẫn là hàng tem và có khi bị đẩy giá lên rất cao

culanluasg

Super Moderator
Đơn giản:

- Cat xổ số: là dòng lai hữu tính, (thụ phấn nhụy đực cái 2 cây cattleya với nhau, lấy trái cấy công nghiệp) mục đích là tạo ra nhiều các dạng hoa mới. Khi tậu 1 chậu về chơi bạn sẽ không biết nó sẽ cho hoa ra sao, mới kêu là xổ số,tuy nhiên mặt hoa cũng chỉ một số là khác nhiều,còn lại cũng na ná như nhau

- Hàng TEM: là chọn ra những cây cho hoa đẹp từ cây lai, đi cấy vô tính (cấy từ mô tâng trưởng thường dùng chồi), khả năng cho ra hoa giống cây mẹ rất là cao,gần như trên 90 %

tibeo

Thành viên mới
ACE cho e xin địa chỉ 1 số vườn bán cat con hoặc cat tách chiết có ship đi tỉnh. Cám ơn ace

culanluasg

Super Moderator
ACE cho e xin địa chỉ 1 số vườn bán cat con hoặc cat tách chiết có ship đi tỉnh. Cám ơn ace
ít có ai bán cattleya nhỏ bạn ah,còn tách chiết thì cũng có mà chỉ lai rai,bạn vào facebook tìm thử