Những cây lan cattleya hàng tem đẹp,giá cả phải chăng...

giangbv

Thành viên mới
Thực ra hàng tem để tìm mua trên các cửa hàng ở Thành phố khá hiếm hoặc ít có (em đi Thành Thái mỗi ngày mà chả gặp bao giờ)... còn đặt mua từ Biên Hòa hay Tiền Giang mấy cây tem thì thường từ 250-400k/ chậu đang hoa.

Các cửa hàng chủ yếu bán là mấy cây Seto mới, màu nhạt và cánh mỏng quá... lâu lâu thấy mấy cây chunyeah nhưng ko dám mua vì đa số là đã bị cắt hướng khỏe rồi, ép hoa nên cây rất yếu, mua về ươm lại thì chắc đuối luôn.

Mấy cây tem: lucky, tướng quân, bắc kiếm, thiên mẫu, Chialin... bây giờ mà sưu tầm được chủ yếu nhất là việc đi giao lưu với các Bác, các Anh hoặc đi thăm các nhà vườn...được tặng hoặc mua lại với giá rất hữu nghị.
Bạn cho hỏi cây Seto nghĩa là sao? Cám ơn bạn rất nhiều.

hoalananh

Thành viên
đó chỉ là viết tắt của cây cattleya Blc Triumphal Coronation "Seto" ,bạn search trên google sẽ biết ảnh

lekhanh204

Thành viên tích cực
Bác Cù có cây Cát toàn màu vàng em quên tên nhưng nhớ có chữ Yelow gí đó (cánh vàng,lưỡi vàng luôn) chia sẽ cho em với nhé.Thank Bác

lekhanh204

Thành viên tích cực
Đúng rồi Bác Cù ơi.em này bác có để giá mềm mềm cho em 1 giỏ chơi nha,Anh cho em xin giá và cây đang ở đâu để em tính nha Bác

culanluasg

Super Moderator
hiện tại cây chỉ rẻ hơn những cây danh hoa ,còn giá cả từ 100 đến 200 thì chưa có bạn ah,phải chờ thêm thôi