Những cây lan cattleya hàng tem đẹp,giá cả phải chăng...

culanluasg

Super Moderator
Ngày nay do phong trào nên với cattleya đa số anh em chọn hàng lai giống hữu tính để hy vọng trang bị cho mình ,một cây lan đẹp ,độc không đụng hàng ,tuy nhiên xổ số (nói theo cách chọn cây lai hữu tính) đa số trật hơn là trúng ,xổ số mà !!! mà mua xổ rồi thì giá quá cao
- Cù giới thiệu với anh em mới chơi lan những cây hàng tem(được cấy mô nhân giống hàng loạt) ,đa số là hàng cũ ,giá khá mềm hiện nay ,và do cấy mô hàng loạt ,đương nhiên hoa phải ổn định và chuẩn và có thể nói đẹp là đương nhiên và khi nở hoa luôn là phần thưởng với người yêu lan

trang giới thiệu hàng tem nước ngoài
http://epiphyte.ru/taivan/Cattleya.htm

culanluasg

Super Moderator
trước hết phải nói tới dòng Blc Chunyeah qua Việt Nam đã rất nhiều năm ,hàng Đài Loan
có rất nhiều cây nhưng Cù chỉ giới thiệu những cây đẹp với các bạn
gồm có Blc Chunyeah No 10,Blc Chunyeah No 15,Blc Chunyeah 8, Blc Chunyeah 17 (không đẹp bằng cây khác nhưng dễ trồng siêng và nhiều hoa),Blc Chunyeah 19 ,Blc Chunyeah No 1(good Life)hoa vơi vặn nhưng siêng hoa và nhiều hoa

khat_lp

Thành viên tích cực
Cảm ơn bác CÙ chia sẻ thông tin bổ ích, nếu có thể bác ghi kèm khoảng giá hiện tại cho mỗi loại thì hay biết mấy

culanluasg

Super Moderator
Cảm ơn bác CÙ chia sẻ thông tin bổ ích, nếu có thể bác ghi kèm khoảng giá hiện tại cho mỗi loại thì hay biết mấy
theo mình biết giá hiện tại cho cây có khả năng cho hoa ,dao động từ 100 ngàn đến 250 ngàn,tùy theo cây tốt xấu

Nhatkhoa67

Thành viên
Bác cho em hỏi giá khoảng 100 không ? Giá nay La họp túi em nhất ...đặc biệt La phải có hoa nhé....hoho

culanluasg

Super Moderator
bây giờ giới thiệu về một cây trắng tem khá quen thuộc
đó là cây Lc long River Compton CY 139 và cây Lc Long River Golden Star (Kim Tinh)
một cây ra trước ,một cây ra sau,cây Cy 139 cánh ngang,còn cây Kim Tinh cánh tròn nhưng màu trắng của Cy 139 đẹp hơn,nhưng nói chung cả hai đều rất đẹp,dù là cây lai hay cây tem ,cây Long River cũng khó tìm ra đối thủ nếu bạn trồng đạt

Nghien-Lan

Thành viên
Bác Cù ơi em kết tất cả mấy cây này :).
Có vườn nào trên SG bán mấy cây này không bác?
Nếu ko bác giới thiệu vườn nào dưới TV cũng được, em làm chuyến xe xuống học tập kn của bác luôn

culanluasg

Super Moderator
Bác Cù ơi em kết tất cả mấy cây này :).
Có vườn nào trên SG bán mấy cây này không bác?
Nếu ko bác giới thiệu vườn nào dưới TV cũng được, em làm chuyến xe xuống học tập kn của bác luôn
bất cứ nhà vườn lớn lâu năm ở SG nào cũng có các cây trên,họ sẽ rất vui mừng nếu bạn đến hỏi những cây này không phải là nó xấu mà là hàng tem bây giờ ít ai chơi ,không phải hàng làm giá được,thường chỉ để dành đi thi lấy giải nhất nhì thôi ...
giá thì các bạn nhớ dù bụi to cỡ nào đi nữa cũng không nên quá 250 ngàn ,trừ những cây cực khủng ...thì giá em nó lại khác