Nên hay không ?

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
hí hí chị KK lại muốn bóc lịch hay sao í :D thôi hạ nhiệt đi ợ . còn vấn đề chị hỏi thì theo em có đọc qua nội quy một lần rồi cũng lâu lâu rồi nhưng vẫn nhớ hình như vấn đề này có đề cập đến rồi mừ . (với những topic mà chủ topic đó đã giao dịch xong thì quản lý sẽ di chuyển về mục lưu trữ của diễn đàn . và sẽ xóa đi sau ..... em ko nhớ đoạn này :D )chị KK cười đi :p

Huyet Du1

Banned
hí hí chị KK lại muốn bóc lịch hay sao í :D thôi hạ nhiệt đi ợ . còn vấn đề chị hỏi thì theo em có đọc qua nội quy một lần rồi cũng lâu lâu rồi nhưng vẫn nhớ hình như vấn đề này có đề cập đến rồi mừ . (với những topic mà chủ topic đó đã giao dịch xong thì quản lý sẽ di chuyển về mục lưu trữ của diễn đàn . và sẽ xóa đi sau ..... em ko nhớ đoạn này :D )chị KK cười đi :p
Đang cười ngạo nghễ đây bác Đậu =))=))=))

vậy trong một topic bán 1 lô gồm 5 cây, 4 cây đã giao dịch xong, còn 1 cây thì Quản lý có quyền di chuyển không bác Đậu?

sumalo

Thành viên tích cực
Tuỵt còi: Nên hay không! <:p

- Nên tập trung vào nội dung chuyên môn.
- Không nên lạc đề và giao tiếp không đúng mực với nhau (đúng mực mực ntn thì các bác không cần hải hỏi lại nhé, mực mỗi người ngang đâu sẽ tự phát ra như thế), keke.

Đậu Phụ

Thành viên tích cực
Đang cười ngạo nghễ đây bác Đậu =))=))=))

vậy trong một topic bán 1 lô gồm 5 cây, 4 cây đã giao dịch xong, còn 1 cây thì Quản lý có quyền di chuyển không bác Đậu?
hơ hơ vấn đề rách việc thế này nữa thì chị đợi người soạn thảo ra nội quy đó vào giải thích nha . em chịu hí hí hí.

nguyentien070

Thành viên
Mọi vấn đề mình ko tham gia , xóa hay ko xóa , đề giá hay ko giá , cái nào cũng có mặt phải trái cã . Nhưng theo mình khi đăng ký ( dù là quản lý hoạc thành viên ) nên khai tuổi rỏ ràng để ae khi giao lưu , chào hỏi , tiện việc xưng hô , tránh tình trạng nhiều câu hỏi trống ko , ví dụ : cho xin giá cây tùng .v.v.v..ko biết hỏi ai ...?

ThànhVănBs73

Thành viên
Lâu rồi em không vô diễn đàn, em chỉ mong rằng vô đây vui vẻ cùng xây dựng thì vô, chứ đừng vì cuộc vui khác mà phá cuộc vui này, mà nên để cho các cuộc vui nào riêng cuộc vui đó đi, mong mọi người chú ý dùm để chúng ta cùng vui nhé.

mrduongle

Thành viên tích cực
Mọi vấn đề mình ko tham gia , xóa hay ko xóa , đề giá hay ko giá , cái nào cũng có mặt phải trái cã . Nhưng theo mình khi đăng ký ( dù là quản lý hoạc thành viên ) nên khai tuổi rỏ ràng để ae khi giao lưu , chào hỏi , tiện việc xưng hô , tránh tình trạng nhiều câu hỏi trống ko , ví dụ : cho xin giá cây tùng .v.v.v..ko biết hỏi ai ...?
Tiếng Việt nó khổ thế đấy chú ạ! Cứ như ông người Anh, chỉ You và Me là nhẹ nhàng nhất!
Cháu ủng hộ ý kiến của chú!

anhtraivuive

Thành viên
Anh này nói có lý nè. Thanks

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
E cũng ủng hộ ý kiến của a. Vậy cũng dễ xưng hô với nhau hơn

GioNui

Moderator
Em ủng hộ ý kiến này của anh.

tanbinh

Thành viên
chì một câu của a tôi cảm thấy mọi chuyện trờ lại quỷ đạo của nó.cảm ơn a tiến

leminhtoanku

Thành viên tích cực
nên hay không nên đó là giao dịch giữa người mua và người bán , nếu bên khách yêu cầu xóa hình thì chẳng là một việc khó khăn gì , đôi lúc những hình anh được lưu trử lại cũng có rất nhiều lý do , ví dụ đk mà chưa thanh toán chẳng hạn và còn nhiều vấn đề khác ...
:D

Bờm

Thành viên
nên hay không nên đó là giao dịch giữa người mua và người bán , nếu bên khách yêu cầu xóa hình thì chẳng là một việc khó khăn gì , đôi lúc những hình anh được lưu trử lại cũng có rất nhiều lý do , ví dụ đk mà chưa thanh toán chẳng hạn và còn nhiều vấn đề khác ...
:D
Anh đọc cho kĩ một chút, vấn đề chủ topic đưa ra rằng có nên xóa hay không khi "đã được giao dịch"/

Với riêng tôi, đã va chạm một lần rồi. Chuyện là thế này...

Hôm đó tôi có mua 2 cây của một nhà vườn. Khi đã giao hàng xong, tôi có PM vào inbox đồng thời gửi SMS vào số điện thoại nhờ họ xóa ảnh và giá giúp. Họ nhận lời và nói đã làm nhưng khoảng 5 giờ đồng hồ sau tôi vẫn thấy nguyên vẹn.

Dù rất bất bình nhưng tôi vẫn tiếp tục gọi điện trực tiếp nhã nhặn nhờ thêm lần nữa, họ lý do đang bận có ông chú vợ đến chơi và ừ hữ sẽ đáp ứng. Và rồi đến ngày hôm sau tôi xem thì ... Nguyễn Y Vân :-t

P/S: Chủ vườn nào có đọc qua cái này thì tự biết nhé. Nói có sách mách có chứng, Bờm vẫn còn lưu tất cả các hình ảnh được chụp qua màn hình về diễn tiến có ngày giờ cụ thể, cả tin nhắn vào hộp thư, tin nhắn điện thoại và cả file âm thanh đã ghi âm cú điện thoại gọi cho chủ vườn. Tất cả vẫn còn nét lắm, để đó cho chủ vườn nợ đấy :p...