Recent content by e-bonsai

1. E

Nu sọ khỉ hay nu mặt khỉ ?

Có người bảo sọ khỉ, có người bảo mặt khỉ. Tóm lại là em không biết nó là bộ phận nào ? Mong anh em nào có "máu mặt" về MCT chia sẽ cho nhất quán cách gọi, cảm ơn trước ạ. %-(
  2. E

Quang Liêm - Grischuk: 1-0

Hay quá Liêm hơi, hay quá bà con ơi, cố lên Liêm ! Xem trực tiếp: http://www.chessworldcup2013.com/live
  3. E

Hiện tại mình đang đỉnh của Phil, Mã, Indo, ...

Cuối tuần thư giãn tí cho vui, hihi. Ở Đông Nam Á các nước phải ngước nhìn Việt Nam mình: đó là trí tuệ Việt ! Lê Quang Liêm thẳng tiến vào vòng 3 World Cup Trổ hết tài đấu cờ nhanh, tân vô địch cờ chớp thế giới Lê Quang Liêm đã vượt qua đối thủ mạnh người Tây Ban Nha Vallejo Pons ở loạt...
  4. E

Ổi lá kim, nu mới sưu tầm

So với MCT lá trung Nu Tổng thể Cảm ơn.
  5. E

Thơ hay - Cấm trẻ con vào

Tích xuân chiêu rá sáo vị thu Thẩm du tai tế lóng trong sường Anh hùng bên sông đương tự sáng Thiếu nữ bên cầu mụ lông dưng Phú quý đa thê đường đường thụ Bần tiện vô thê nhẹm nhẹm thìn Bắc cưc quy đăng rất khổ sầu Tam niên khu động khổ sầu bi Nhất nhật sinh tồn tu phải đạo Tam niên khu...
  6. E

Cháu nhờ bác Xuân - Ratthichbonsai hỗ trợ kỹ thuật

Cháu chào bác Xuân Cháu mới nhận được 1 số hạt giống cây nước ngoài như sau: 1/. Baobab: cây này thì cháu nghe nói nhiều. 2/. Acer (Maple): cây phong. 3/. Ginkgo Biloba: cây bạch quả/ngân hạnh. 4/. Juniperus chinensis (Chinese Juniper): mâu tùng. Cháu dịch ra tên loại tùng này nghe lạ quá...
  7. E

[KHẨN] Ai biết số điện thoại nick mach-cuong vui lòng cho mình xin

Dragon nhờ mình tìm sđt của nick mach-cuong để gởi cây gấp mà không có, nên mạo muội lập topic này nếu ACE nào có vui lòng cho mình xin nhé, trân trọng cảm ơn [-O<
  8. E

Một thoáng Sông Cầu - Quy Nhơn

Sau topic về La Hai, mình tiếp tục chia sẽ các bạn 1 số hình ảnh về Sông Cầu (Phú Yên) và Quy Nhơn (Bình Định) mình vừa có dịp đi qua. Chúc các bạn có những phút giây thư giãn vui vẻ 8->8->8-> Sông Cầu Đường làng Cục đá dân để trước nhà Vịnh Sơn Đài Còn tiếp ...
  9. E

Sam núi, kim quýt, vạn niên tùng: 3 cây được ưa chuộng làm bonsai

Tôi thấy nhiều người chơi 3 loại này nhưng tôi nhìn mãi mà chưa có tí cảm giác gì thích 3 loại cây này ... có lẻ tôi trình còi không nhìn ra cái đẹp & giá trị của 3 loại cây này ? Các bạn cho tôi ý kiến về cái hay của 3 loại này để thay đổi cảm giác được không ? [-O<8-> thanks các bạn ghé topic...
  10. E

La Hai - vùng đất sơn thủy hữu tình

13g30 khởi từ thôn Phước Lý - TX Sông Cầu trên xe máy đèo theo thằng em tiến về La Hai - thánh địa linh sam nổi tiếng. Lần đầu ra Phú Yên lại đi xe máy đường đèo dốc quanh co, lạ nước lạ cái đi cái xe thắng trước không ăn, đường hết nhào lên lại lao xuống khá hồi hộp :-SS, nắng biển miền trung...
  11. E

Vườn anh bạn và vài cây tùng 3Dy mới bẻ

Tới giờ còn beer trong bụng, mắt díp lại nhưng cố gắng lập topic chia sẽ cùng các bạn, mong nhận được comment góp ý của tất cả mọi người để tác phẩm ngày càng hoàn thiện hơn, thanks các bạn đá ghé vô xem, chúc mọi người vui vẻ @};-@};-@};- Cây 1:
  12. E

Chậu 100k

Lần đầu tiên mua loại chậu hình chữ nhật bằng xi măng này, giá 100k, kích thước miệng chậu ngang khoảng 30cm x dài khoảng 50cm. Giá này theo các bác hợp lý không ? Thanks !!! Vài ảnh em nó đây ạ ... Mất gần 2 tiếng để chạy tìm khắp thị trấn Lái Thiêu không có, mình vòng vòng Quốc lộ...
  13. E

### Quái !!!

Hàng mới tầm, mời các bác cho xin ý kiến để em nó ngày càng đẹp hơn, thanks :D Vài hình ảnh về em nó ... Trước khi vào chậu Lên chậu nào Dự kiến mặt tiền Mặt hậu Mặt bên Trên nhìn xuống Cảm ơn các bác ghé thăm @};-@};-@};-
  14. E

Những bài học quý giá từ anh Bigbabol (topic dành cho newbie :p)

Hôm qua ghé nhà và tận mắt chứng kiến anh 3B người thật việc thật, công nhận anh trẻ hơn và bự con hơn trong hình ;)) Không ngờ nghề bonsai tất bật và vất vả hơn rất nhiều mình hình dung cái gọi là "nông nhàn" thường hay nghe, điện thoại đỗ chuông liên tục và chắc chắn rất nhiều cuộc gọi nhỡ vì...