Một thoáng Sông Cầu - Quy Nhơn

e-bonsai

Thành viên tích cực
Sau topic về La Hai, mình tiếp tục chia sẽ các bạn 1 số hình ảnh về Sông Cầu (Phú Yên) và Quy Nhơn (Bình Định) mình vừa có dịp đi qua. Chúc các bạn có những phút giây thư giãn vui vẻ 8->8->8->

Sông Cầu

Đường làng

Cục đá dân để trước nhà

Vịnh Sơn Đài

Còn tiếp ...

tranhuybinh

Thành viên tích cực
Cám ơn bạn đã chia sẻ, đã 6 năm không thăm lại người em gái ở Vịnh Xuân Đài thật đẹp. Giờ này em ấy chắc đã tay bồng tay bế. Nhớ quá những kỉ niệm xưa!

e-bonsai

Thành viên tích cực
Cách chừng 40 km từ Sông Cầu ra hướng bắc theo Quốc lộ 1, mình ghé khu Lăng mộ Hàn Mạc Tử nhìn về phía thành phố Quy Nhơn đầy thơ mộng - nơi ấy có Cá Vàng cư ngụ và sẵn sàng giăng lưới để tóm các anh trên diễn đàn cây cảnh vô tình ghé thăm :))

Nhìn ra xa khơi

Hết roài, mình chụp bằng đt các bạn thưởng thức tạm nhé @};-

diennamdanang

Thành viên
em còn nhớ tháng 1/2007 đi từ sài gòn về quê ăn Tết, đi ngang qua Sông Cầu của Phú Yên, dừng lại tham quan, gió lạnh khủng khiếp, không mưa, khung cảnh thì thật là đẹp, chạy dọc theo con đường ven biển, biết bao nhiêu là dương liễu, đào bán có tiền phải biết:). hình về Quy Nhơn nếu em không nhầm thì đó là ghềnh Ráng, em đã có dịp đi thăm vào tháng 6/2008, do lỡ chuyến xe về Quảng Nam, ngồi đợi mãi ở Bến xe Miền Đông, cuối cùng về xe Hoàng Uyên của Bình Định, ghé vào ghềnh Ráng chơi trước khi chạy về thị xã Quảng Ngãi ăn chơi. ở đó thấy được cả thành phố Quy Nhơn, đẹp!

bigbabol

Moderator
mấy hôm nay đi du lịch hơi bị nhiều à nha, chụp hình toàn là cảnh đẹp, không thấy hình em nào hết @};-

e-bonsai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Một thoáng Sông Cầu - Quy Nhơn

mấy hôm nay đi du lịch hơi bị nhiều à nha, chụp hình toàn là cảnh đẹp, không thấy hình em nào hết @};-
xém bắt được em Có Vòn, điện thoại hết pin ngang không liên lạc được đành hẹn khi khác sư huynh, nghe đồn sư huynh sắp ra Quy Nhơn nhớ chụp ảnh Có Vòn nhé 8->

e-bonsai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Một thoáng Sông Cầu - Quy Nhơn

Cảnh đẹp quá.Uớc chi có đk đi hết Nam Bắc nhỉ .
bạn chụp ảnh Tây Bắc ấn tượng quá, ước mơ du lịch Tây Bắc chưa đi được, hẹn 1 ngày gần nhất :D

(`×Goldfish×´)

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Một thoáng Sông Cầu - Quy Nhơn

xém bắt được em Có Vòn, điện thoại hết pin ngang không liên lạc được đành hẹn khi khác sư huynh, nghe đồn sư huynh sắp ra Quy Nhơn nhớ chụp ảnh Có Vòn nhé 8->
Em tha cho anh đó nha :)) ,lạng quạng ở Quy Nhơn 1 lần nữa là gửi điện báo về nhà nói " Con tình nguyện ở lại Q.Nhơn mãi mãi " =)) .
Cái đt hết pin đúng lúc ghê ,bực mình quá làm " tuột " mất 1 con mồi ngon ,béo bở :))

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Re: Trả lời: Một thoáng Sông Cầu - Quy Nhơn

Em tha cho anh đó nha :)) ,lạng quạng ở Quy Nhơn 1 lần nữa là gửi điện báo về nhà nói " Con tình nguyện ở lại Q.Nhơn mãi mãi " =)) .
Cái đt hết pin đúng lúc ghê ,bực mình quá làm " tuột " mất 1 con mồi ngon ,béo bở :))
Trời ơi con gái BĐ ,hum nào vào dạy cho vài đường quyền nhé

e-bonsai

Thành viên tích cực
em còn nhớ tháng 1/2007 đi từ sài gòn về quê ăn Tết, đi ngang qua Sông Cầu của Phú Yên, dừng lại tham quan, gió lạnh khủng khiếp, không mưa, khung cảnh thì thật là đẹp, chạy dọc theo con đường ven biển, biết bao nhiêu là dương liễu, đào bán có tiền phải biết:). hình về Quy Nhơn nếu em không nhầm thì đó là ghềnh Ráng, em đã có dịp đi thăm vào tháng 6/2008, do lỡ chuyến xe về Quảng Nam, ngồi đợi mãi ở Bến xe Miền Đông, cuối cùng về xe Hoàng Uyên của Bình Định, ghé vào ghềnh Ráng chơi trước khi chạy về thị xã Quảng Ngãi ăn chơi. ở đó thấy được cả thành phố Quy Nhơn, đẹp!
Ảnh Quy Nhơn đúng là chụp Ghềnh Ráng đó bạn :bz
==================================
hehe, mãi mê chụp ảnh hết pin, không thì có lẻ giờ này bị Có Vòn quần tơi tả ở Quy Nhơn roài :))