Vườn anh bạn và vài cây tùng 3Dy mới bẻ

e-bonsai

Thành viên tích cực
Tới giờ còn beer trong bụng, mắt díp lại nhưng cố gắng lập topic chia sẽ cùng các bạn, mong nhận được comment góp ý của tất cả mọi người để tác phẩm ngày càng hoàn thiện hơn, thanks các bạn đá ghé vô xem, chúc mọi người vui vẻ @};-@};-@};-

Cây 1:

e-bonsai

Thành viên tích cực
:)):)) k phải đi dây DJ đâu anh.đi dây nontop no01 hjhj
cây đẹp chúc mừng a:)
Cảm ơn Bình, anh sẽ gởi lời này chúc mừng anh bạn anh :D
==================================
Đây là bông hoa của dây leo trên tường rào rất xinh mà chưa biết tên em nó, bác nào biết tên cho mình xin luôn số phone em nó nhé 8->:)):))

==================================
Vài em tigol bé bé xinh xinh :-"

e-bonsai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Vườn anh bạn và vài cây tùng 3Dy mới bẻ

cám giác là hơi rồi, tham chi quá chăng?!
ý tác giả là chơi tạm như thế, lên chi ngon lành sẽ chém tập 2, rồi tập 3, ... Bác đúng là cao tay, thanks bác @};-@};-@};-

bigbabol

Moderator
cây hoa màu hồng là Hồng anh nha Điệp!, đi dây như vậy chưa tốt cần thao tác thêm, tồng thể tạm được nhưng chi tiết các cành còn thừa nhiều lắm, hết rồi!:-??

e-bonsai

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Vườn anh bạn và vài cây tùng 3Dy mới bẻ

nếu uốn hết các chi nhỏ, chắc sẽ đẹp hơn.
Cảm ơn bạn, mình sẽ nhắn nhủ anh ý ý kiến của bạn @};-

:)) em tưởng anh bả 3d, hóa ra là Duy....
hjhj, hắn đó, cây 2 có cây tử, mình bảo chơi kiểu chưn dài, mà chưn thì có con nhìn không đã, ai ngờ làm 1 -2 lon beer là hắn chơi túy quyền làm thiệt, qua vài nhát chém thì em nó chưn dài tới nách luôn ... hắn còn bảo thích chưn dài 1 con mới ghê :))

cây hoa màu hồng là Hồng anh nha Điệp!, đi dây như vậy chưa tốt cần thao tác thêm, tồng thể tạm được nhưng chi tiết các cành còn thừa nhiều lắm, hết rồi!:-??
hehe, giờ mới biết vợ thằng bạn tên Hồng Anh là tên của hoa này, thanks đại ka nhìu nhé, nay phá giới làm vài lon giờ oải oải, mắt cứ díp lại. :D

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Tới giờ còn beer trong bụng, mắt díp lại nhưng cố gắng lập topic chia sẽ cùng các bạn, mong nhận được comment góp ý của tất cả mọi người để tác phẩm ngày càng hoàn thiện hơn, thanks các bạn đá ghé vô xem, chúc mọi người vui vẻ @};-@};-@};-

Cây 1:

có một ý kiến nho nhỏ , theo anh thường thấy thì đa số các anh em bên nhà mõi khi uốn sửa cây tùng không bao giờ thấy uốn chi tiếc hết cách cành không hiểu vì lý do gì?

theo như những gì anh biết thì khi uốn và sửa dáng những cây tùng thì nên uốn hết tất cả các chi cho dù là chi rất nhỏ thì nhìn cây mới đẹp được. chứ chỉ uốn những cành to chưà lại cách chi nhỏ để mọc um tùm nhìnn cây bị rối và không được đẹp mấy.

đó là ý kiến cá nhân thôi , không biết anh em khác thì sao?

bonsaitapsu

Thành viên tích cực
cây tùng này còn rất nặng nề và nhiều điểm dư nhưng nếu cắt hết cây sẽ rất lõng lẽo ...cần nuôi thêm 1 đến 2 năm nữa là` ok nhen con bây giờ chau đi ngủ ...nhớ uốn lại cành nhỏ nhen chủ cây anh em góp ý quá chín xác

e-bonsai

Thành viên tích cực

Cây 1:

có một ý kiến nho nhỏ , theo anh thường thấy thì đa số các anh em bên nhà mõi khi uốn sửa cây tùng không bao giờ thấy uốn chi tiếc hết cách cành không hiểu vì lý do gì?

theo như những gì anh biết thì khi uốn và sửa dáng những cây tùng thì nên uốn hết tất cả các chi cho dù là chi rất nhỏ thì nhìn cây mới đẹp được. chứ chỉ uốn những cành to chưà lại cách chi nhỏ để mọc um tùm nhìnn cây bị rối và không được đẹp mấy.

đó là ý kiến cá nhân thôi , không biết anh em khác thì sao?
Cảm ơn anh Vinh dành thời gian chia sẻ, tác giả bonsaitapsu có reply bên dưới rồi anh, chúc anh vui vẻ nhé 8->

cây tùng này còn rất nặng nề và nhiều điểm dư nhưng nếu cắt hết cây sẽ rất lõng lẽo ...cần nuôi thêm 1 đến 2 năm nữa là` ok nhen con bây giờ chau đi ngủ ...nhớ uốn lại cành nhỏ nhen chủ cây anh em góp ý quá chín xác
Về thẳng nhà luôn hay có lạc qua nhà ai không 3Dy ? :-"

Vệ xinh cho em nó và thay chậu sẽ duyên lắm đó.
Mình có thay chậu và bố trí thêm trâu, còn thiếu rêu làm cỏ nữa là xong đó bạn, cảm ơn bạn comment :bz