### Quái !!!

e-bonsai

Thành viên tích cực
Hàng mới tầm, mời các bác cho xin ý kiến để em nó ngày càng đẹp hơn, thanks :D

Vài hình ảnh về em nó ...

Trước khi vào chậu

Lên chậu nào

Dự kiến mặt tiền

Mặt hậu

Mặt bên

Trên nhìn xuống

Cảm ơn các bác ghé thăm @};-@};-@};-

sieuli

Thành viên tích cực
bác chủ nhân của 4 cây ngọa tùng thác đổ đây mà ...chúc các em nhanh khôn lớn !

e-bonsai

Thành viên tích cực
theo em anh nên ghép thêm một rễ hoặc 2 rễ nữa cho cây này .ktm nhỏ mới ma hả anh
Anh để zin cho giống vũ công trượt băng, thanks em :p

KTM mới trồng hôm qua em :)

bác chủ nhân của 4 cây ngọa tùng thác đổ đây mà ...chúc các em nhanh khôn lớn !
tổng cộng 9 cây luôn đó, 1 số cây làm trực roài, thanks em

giống vủ nử bale quá kakakaka, sát nhận cây quái
uhm, xác nhận giống 1 pha trượt băng nghệ thuật :-"

pitieel

Thành viên Mua Bán
quái thật .........nhưng nặng cái đầu quá...........bác chôn sâu tý chờ ra rể cắt ngắn thân lại cây sẻ đẹp hơn

e-bonsai

Thành viên tích cực
quái thật .........nhưng nặng cái đầu quá...........bác chôn sâu tý chờ ra rể cắt ngắn thân lại cây sẻ đẹp hơn
cảm ơn anh Lễ cho ý kiến, em đã chôn dưới khoảng 1 gang tay rồi đó, sau này chơi 1 chi rơi xuống ôm vòng anh thấy ổn không ? :D

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Sao phần trên phình to hơn thân vậy ta? Cái chậu này cao quá không dùng cho cây này được đâu ngó kỳ kỳ

e-bonsai

Thành viên tích cực
Sao phần trên phình to hơn thân vậy ta? Cái chậu này cao quá không dùng cho cây này được đâu ngó kỳ kỳ
dạ, cái này thiên nhiên nó thế cháu cũng không biết sao nữa bác Xuân Lê, còn cái chậu cháu nuôi tạm, cây này hơi yếu mà gốc rễ nó dài nên trồng vào chậu này 1 thời gian cho khỏe cháu sẽ cắt ngắn phần dưới cho vào chậu cạn, cảm ơn chú cho ý kiến @};-@};-

e-bonsai

Thành viên tích cực
Phần dưới không phải thân thì phải?Có lẽ là rễ Bác ơi.
Nhìn ở ngoài cũng khó phân biệt được anh Cường, nếu là rễ thì chắc cây này cũng nổi trên mặt đất rất lâu, không còn dấu hiệu nào của rễ, để mai em chụp cận cảnh thân nó anh xem thử nhé ;)

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Theo tôi, bạn nên vùi thân nó sâu xuống cát, đợi nó sống khỏe rồi tính

mỗi cây mỗi kiểu,
người cũng thế mỗi người mỗi sở thích. khen hay chê thì kệ thôi mà có jì đâu. "phình phường phôi"
với tôi, tôi thích cây của anh.
anh jì ấy nhỉ ??? anh ấy bảo anh vùi xuống cát cho khoẻ đi. theo em là cũng nên như thế. cây nhìn hơi yếu quá thì pải ??

cuong xth

Thành viên
cảm ơn bạn, mình không biết cánh diều vàng như thế nào :D

cảm ơn bạn, vậy mà có người vừa chê đó :-"
thoáng qua thấy giống như 1 cái cúp nào đó. khi nhìn kỹ nó sống động và điệu nữa. bác hãy dành nhiều công cho 1 phác thảo làm sao cho nổi được cái điệu của cây . nhưng bác hãy tôn trọng các lời phê bình.