Tihon: Lần đầu chia sẻ !!!

tihonbonsai

Thành viên
Tihon nghiên mình-cúi đầu Kính chào tất cả Tiền Bối trên DĐCCVN và gởi những lời chúc tốt đẹp nhất đến các Tiền Bối !
Đầu tiên Tihon xin chân thành cảm ơn chú Lehoaian, Bác Trungdunggialai, Anh Trungchinh76 đã chỉ dạy bày vẽ cho Tihon và hôm nay đã được là Thành Viên trên DĐCCVN này. Và cảm ơn DĐCCVN đã cho Tihon có cơ hội Giao Lưu Học Hỏi về SVC. 1 lần nữa Tihon xin chân thành cảm ơn...
Hôm nay th7 ở nhà nên cầm điện thoại ra chụp mấy cây trong vườn { Vì em mới tập chơi nên toàn cây cùi bắp thôiX_X } , mạo muội xin post lên đây mong sự đóng góp nhiệt tình của các Tiền Bối. Chém thật mạnh tay để em rút kinh nghiệm nhiều hơn trong việc chơi cây.
Và đây cũng là lần đầu Up bài nên k biết post vào trang này có hợp lý k ? Nếu sai thì Mod sữa giúp em nhé, đừng la em tội nghiệp nha Mod.
Rất Mong các Tiền Bối ghé thăm mấy cây của em và phê bình để em hoàn thiện các cây sau.
Cảm ơn các Tiền Bối đã ghé qua :emoticon-heart::emoticon-heart:.
Em chụp bằng đtdđ nên hình k rõ lắm và k có phông-chụp buổi sáng nên chói nữa...

I. Cây đầu tiên là LS La Hai. Nó còn non choẹt nên cành lá um tùm. e cắt cành-tỉa lá để lộ ra các chi. Có chi nào lổi các Tiền Bối chỉ giúp e nhé. Để em sửa lại.

II. LS La Hai - Bay.

III. Sam Trái Mẫu Tử

IV.Bồ Đề

Cảm ơn các Tiền Bối đã xem tin. ~O)

lnvinh

Super Moderator
Chào mừng em đến với Diễn đàn Caycanhvietnam . Tên Tí hon nhưng niềm đam mê thì không tí hon chút nào . Bước đầu đam mê làm vậy là ok rồi em, cố gắng nghiên cứu thêm để phát triển thêm em hén . Chúc em thỏa mãn được niềm đam mê của mình và liên tục phát triển nhen .

tihonbonsai

Thành viên
Chào mừng em đến với Diễn đàn Caycanhvietnam . Tên Tí hon nhưng niềm đam mê thì không tí hon chút nào . Bước đầu đam mê làm vậy là ok rồi em, cố gắng nghiên cứu thêm để phát triển thêm em hén . Chúc em thỏa mãn được niềm đam mê của mình và liên tục phát triển nhen .

:D cảm ơn Bác Vinh nhiều. Chúc Bác nhiều Sk để có nhiều Tác Phẩm đẹp.
==================================
Sao không thấy hình gì cả
:)>- Có hình mà Bác. Tại vì em k biết Photoshop nên k sửa a nhẹ lại được. Thks a đã ghé thăm.

tpminh1976

Thành viên Mua Bán
tí hon của cho sự khởi đầu nhưng ấp ủ một khối đam mê thanks ban chia sẽ

tihonbonsai

Thành viên
Chào mừng bạn tham gia diễn đàn, chúc nhiều niềm vui và bổ ích,.
Dạ Thks a !!! ~O)
tí hon của cho sự khởi đầu nhưng ấp ủ một khối đam mê thanks ban chia sẽ
thks a đã ghé thăm. thấy cây trong vườn người ta đã quá. nhìn của mình nản quá a àh. hihi.

Thôi kệ. xấu thì xấu nhưng cũng up tiếp mấy cây nữa.
V. Cây Nguyết Quế. Cây này đáng ra là Dáng Văn Nhân nhưng k đc hay cho lắm, nên em QĐ làm vậy xem có đc k ?. Mong các Tiền Bối góp ý giúp cho e.

linhcaycanh2016

Thành viên tích cực
anh cũng là tiền bối chuyên gia phá cây đây,lúc nào mời a đi ăn thịt chó có bao nhiêu kinh nghiệm về cây a truyền thần cho hết,cứ 1 ly là 1 kinh nghiệm e,chúc mừng e vô ddcc nhé

PHATGV

Thành viên
chào mừng anh đền với diễn đàn cây cảnh vn, anh mới chơi mà vậy là hơn em lúc đầu em tập chơi rùi. chúc mừng anh

Hình "cả tạ" nên mình không xem được.:-O
Chúc niềm đam mê SVC trong anh luôn "vững bền và ngày càng phát triển":)>-
-Hôm ấy mình chỉ tư vấn là nên trồng gốc vào đất cây sẽ"nhanh ph/triển" ;;);Nay cũng được anh ghi công...X_X.Cám ơn nhiều ...

tihonbonsai

Thành viên
Hình "cả tạ" nên mình không xem được.:-O
Chúc niềm đam mê SVC trong anh luôn "vững bền và ngày càng phát triển":)>-
-Hôm ấy mình chỉ tư vấn là nên trồng gốc vào đất cây sẽ"nhanh ph/triển" ;;);Nay cũng được anh ghi công...X_X.Cám ơn nhiều ...
Sao máy con hình vẫn thấy bình thường mà Bác. Sao lại nặng nhỉ ??? Dù sao cũng cảm ơn Bác đã ghé. Vậy là con vui rồi. Chúc Bác nhìu sức khỏe.
Con Up bài này lên chỉ mong Bác và chú An vào phê bình thôi. Vậy mà bây giờ Bác mới nói. còn chú An chỉ xem thôi k nói gì...:(:)(:)(:)((

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Có vài góp ý cùng em trai nhỏ:
+Xem ảnh thấy dưới đất ở GIA LAI giống đá NHAM THẠCH quá nhỉ!
+Cây em trồng bón bằng loại phân nào ?mà xem ra buồn ,ko bóng mượt nha em.ae chơi bonsai chúng tôi thường sử dụng phân bánh dầu VN (ngâm tưới-loãng),hoặc xịn hơn thì xài bánh dầu ĐÀI LOAN
+Vì là em mới chơi, nên tôi xin góp vài ý:chổ quấn dây nhôm gần khúc cây chống (chỏi) ,em nên vòng thêm 1 nhịp nữa ,bởi vì quấn như em,nhánh đó ko khéo có thể gãy
Mới chơi em nên lên dd xem thường xuyên và ae tại địa phương để học hỏi thêm nhé !Thanks

tihonbonsai

Thành viên
Chào mừng bạn đến với ngôi nhà hạnh phúc này.
Dạ cảm ơn a. ~O)
Có vài góp ý cùng em trai nhỏ:
+Xem ảnh thấy dưới đất ở GIA LAI giống đá NHAM THẠCH quá nhỉ!
+Cây em trồng bón bằng loại phân nào ?mà xem ra buồn ,ko bóng mượt nha em.ae chơi bonsai chúng tôi thường sử dụng phân bánh dầu VN (ngâm tưới-loãng),hoặc xịn hơn thì xài bánh dầu ĐÀI LOAN
+Vì là em mới chơi, nên tôi xin góp vài ý:chổ quấn dây nhôm gần khúc cây chống (chỏi) ,em nên vòng thêm 1 nhịp nữa ,bởi vì quấn như em,nhánh đó ko khéo có thể gãy
Mới chơi em nên lên dd xem thường xuyên và ae tại địa phương để học hỏi thêm nhé !Thanks
Cảm ơn Bác đã góp ý. Con mới chơi cây - chỉ biết trồng và tưới nước thôi.
Đủ tiền mua cây chứ chưa có để mua phân, Bác àh X_X.
Thành viên mới chúc mừng thành viên mới mới. Chúc anh tìm thấy niềm vui và bổ ích trên diễn đàn.
Thks a nhiều !!!