Tihon: Lần đầu chia sẻ !!!

trungchinh 76

Thành viên tích cực
chúc mừng tihon đã chia sẻ với ae/ .anh em học hỏi trao đỗi lẫn nhau chứ có gì đâu mà em ghi công lao ngại thật..thôi thì cũng chúc em cố gắn phát huy học hỏi ae/ dd/ nhiều hơn nữa..đễ thành công như ý muốn..

tottayan

Thành viên
Cây vậy mà gọi là tí hon , hổng dám đâu ! Lần đầu như thế là xông trận được rồi . Chúc mừng gia nhập đại gia đình và sớm có tác phẩm đẹp !

tihonbonsai

Thành viên
chúc mừng tihon đã chia sẻ với ae/ .anh em học hỏi trao đỗi lẫn nhau chứ có gì đâu mà em ghi công lao ngại thật..thôi thì cũng chúc em cố gắn phát huy học hỏi ae/ dd/ nhiều hơn nữa..đễ thành công như ý muốn..
thks a đã ghe thăm. :D
==================================
Cây vậy mà gọi là tí hon , hổng dám đâu ! Lần đầu như thế là xông trận được rồi . Chúc mừng gia nhập đại gia đình và sớm có tác phẩm đẹp !
Thks Chú đã ghé qua. Chúc chú nhiều sức khỏe.
Em có cây Nguyệt Quế. Định hình như vậy có được k? Mong các Tiền ối giúp em. e xin chân thành cảm ơn.

lehoaian

Thành viên tích cực
Có ý tưởng . Nhưng cần phải cắt nuôi thêm đễ cho ra những chi , cành thứ cấp mới đẹp được .
Tự nhiên được lên bảng ghi công mắc cở chết đi được :D.
.

tihonbonsai

Thành viên
cây đẹp không à anh
Thks a Trứ nhiều....
Có ý tưởng . Nhưng cần phải cắt nuôi thêm đễ cho ra những chi , cành thứ cấp mới đẹp được .
Tự nhiên được lên bảng ghi công mắc cở chết đi được :D.
.
Cảm ơn chú nhiều lắm . Thì có chú con mới có ngày hôm nay mà chú.
Chúc chú nhiều sk. ;;);;);;)

tudotuong

Thành viên mới
Chắc các chú,bác,anh của bạn chưa hướng dẫn cách giảm dung lượng ảnh thì phải !!!
Cảm ơn bạn đã chia sẻ .

Thks a Trứ nhiều....

Cảm ơn chú nhiều lắm . Thì có CHÚ mới có CON ngày hôm nay mà chú.
Chúc chú nhiều sk. ;;);;);;)
-Thế là thế lào"?"X_X
-Chụp hình có tấm phông để các Bác hơi có tuổi dể nhìn và tư vấn Anh T nhé!:)>-

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
+Vì là em mới chơi, nên tôi xin góp vài ý:chổ quấn dây nhôm ,ngay mũi tên chỉ vào ,em nên vòng thêm 1 nhịp nữa ,qua nhánh chính, sau đó mới quấn dây cho cành thứ cấp.Bởi vì quấn như em,khi chỉnh cành uốn éo, nhánh đó ko khéo có thể gãy.
+Màu trắng ,phết trên gỗ lũa là thuốc lũa LƯU HUỲNH hay sơn vậy em?Thanks

tihonbonsai

Thành viên
Trả lời: Re: Tihon: Lần đầu chia sẻ !!!

+Vì là em mới chơi, nên tôi xin góp vài ý:chổ quấn dây nhôm ,ngay mũi tên chỉ vào ,em nên vòng thêm 1 nhịp nữa ,qua nhánh chính, sau đó mới quấn dây cho cành thứ cấp.Bởi vì quấn như em,khi chỉnh cành uốn éo, nhánh đó ko khéo có thể gãy.
+Màu trắng ,phết trên gỗ lũa là thuốc lũa LƯU HUỲNH hay sơn vậy em?Thanks
Dạ . Thks Bác đã chỉ giáo. X_X là sơn đó BácX_X

xanh que

Thành viên
chào "Tihonbonsai",cảm ơn bạn giất nhiều tối qua đã giúp mình.chúc bạn và gia đình sức khỏe,thường xuyên liên lạc nhé.thanhk

lehoaian

Thành viên tích cực
Nên giảm dung lượng ảnh rồi vào chức năng sữa bài pots lại hình cho bà con coi . Tấm nào cũng nặng cả tạ , ai chờ nỗi trời .