Số hoa trên 1 nhánh dài hơn gang tay

storm_snows2006

Thành viên tích cực
Sáng nay, chuẩn bị rời khỏi nhà đi cv thì thấy mùi hương linh sam tỏa hương ngào ngạt. Nhìn quanh tìm kiếm 1 hồi thì thấy cây linh sam lá rí nở rộ hoa. Liền quay vào lấy máy ra chụp. Thằng cháu ở nhà bảo nó đã nở rộ 3 ngày liền. Chụp 1 tấm share cả nhà
Nhìn LS lá rí nở hoa đẹp quá, cảm ơn anh đã chia sẻ.

sirius

Thành viên
Cho em xin một nhánh chiếc được không anh? nếu được anh cho em biết để em sắp xếp ra nha trang lấy sẵn thăm anh luôn, hihi

dovanlo

Thành viên Danh Dự
Chừng nào cầm nhánh chiết vô Cần Thơ cho Vĩnh thì sẳn dịp chở nguyên cái cây vô cho anh luôn nhen

NGVTHUAN

Moderator
Woa nhìn mê thiệt , đang làm việc căng thẳng mà nhìn hoa em này rùi thấy người thoải mái liền.Thanks Anh Tùng đã chia sẽ.

nguyentrungtuyen

Thành viên tích cực
Sáng nay, chuẩn bị rời khỏi nhà đi cv thì thấy mùi hương linh sam tỏa hương ngào ngạt. Nhìn quanh tìm kiếm 1 hồi thì thấy cây linh sam lá rí nở rộ hoa. Liền quay vào lấy máy ra chụp. Thằng cháu ở nhà bảo nó đã nở rộ 3 ngày liền. Chụp 1 tấm share cả nhà
Đẹp thiệt! Sao không chụp hình nguyên cây cho ACE cùng thưởng thức luôn Tùng?
==================================
Chừng nào cầm nhánh chiết vô Cần Thơ cho Vĩnh thì sẳn dịp chở nguyên cái cây vô cho anh luôn nhen
Ông Anh này ..................Tham bà cố luôn....................8-}8-}8-}

dovanlo

Thành viên Danh Dự
...
Ông Anh này ..................Tham bà cố luôn....................8-}8-}8-}
Tuyến chưa biết dân Cái Mơn là vua nhân giống à? Về tốc độ tạo ra lượ̣ng cá thể chỉ thua cấy mô thôi đó nha. Anh định nhận cây để nhân giống rồi chia cho anh em chứ bộ.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Tuyến chưa biết dân Cái Mơn là vua nhân giống à? Về tốc độ tạo ra lượ̣ng cá thể chỉ thua cấy mô thôi đó nha. Anh định nhận cây để nhân giống rồi chia cho anh em chứ bộ.
E cũng định nhờ a Lô vụ này. Vì đầu xuân tới e bắt đầu lấy giống này ghép cho gần cả ngàn cây linh sam phôi của em, nên việc e chiết ra để gửi tặng giống này cho toàn thể anh em nào có như cầu thì sẽ chậm đi. Với lại con người và kỹ thuật bên em hạn chế lắm. Nếu a Lô rỗi thì e chiết 1 cành lớn chuyển cho a, a nhân giống rồi share a e nào có nhu cầu nhé.
Hoa đẹp nhưng chưa thấy lấy tay đo gang để đối chứng nghen ông anh :D
Có 1 ngón tay kìa ku.:p
quá phê, nhìn như con tê tê!
[-O< có một nhánh này để ghép thì ngon!
Kg cần phải ước đâu bạn ơi. Rồi anh em cả nước sẽ có với chỉ chi phí vận chuyển bạn ạ
Có phải đây là cây ra bông liên tục mà em nói:mấy anh nhìn thấy ko đi nổi!Chụp nguyên cây cho mọi người xem luôn đi em trai.Thanks
Giống này hoa kg bằng giống kia a ơi. Nhưng giống kia lá to hơn. giống này lá rí. ưu điểm là khi ghép giống lá rí này vào cây phát đùng đùng à
Nhìn hoa khủng quá anh Tùng ơi! ghiền quá đi ah!
Hihi. Cảm ơn a Lễ nhé. Rồi a cũng sẽ có mà

dovanlo

Thành viên Danh Dự
E cũng định nhờ a Lô vụ này. Vì đầu xuân tới e bắt đầu lấy giống này ghép cho gần cả ngàn cây linh sam phôi của em, nên việc e chiết ra để gửi tặng giống này cho toàn thể anh em nào có như cầu thì sẽ chậm đi. Với lại con người và kỹ thuật bên em hạn chế lắm. Nếu a Lô rỗi thì e chiết 1 cành lớn chuyển cho a, a nhân giống rồi share a e nào có nhu cầu nhé.
...
Nếu Tùng thấy cần thiết thì sau Tết chuẩn bị cây con và giống sẳn đi, anh và đứa em sẽ đi Nha trang 1 chuyến, bảo đảm 1000 bo ghép sẽ xong trong 3 ngày

samnuiviet

Thành viên
Vào topic mà không muốn ra luôn anh Tùng ơi !Giống này hoa đã quá ngơ ngẩn luôn ước gì em có được giống này ...chắc đầu năm em ra thăm anh quá hi!

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cho em xin một nhánh chiếc được không anh? nếu được anh cho em biết để em sắp xếp ra nha trang lấy sẵn thăm anh luôn, hihi
Nếu có tiện đi đâu NT thì ghé chơi rồi lấy chứ đi cho mất công vậy Khoa. Trước khi về cắt nhánh ngâm nước rồi mai về ghép luôn là ok ấy mà