Rủ off: Tây Bắc mùa đã quỳ

haibien

Quản Lý Viên
Cây số 1 600k

Cây số 2 700K

Mấy đứa thu xếp lên anh chơi đi hết buồn ngay ý mà, lần này đi Su Phì và lên TP Hà Giang thăm bác TapBonSai.
Em lên nhà bố Tập sao cho Thu đi dc mà anh rủ nó :D
cho e đi voiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii :(( e cụng chán đời :D :D
Ở nhà cho nó khỏe
lên lịch trình đi bác hai bien, mình thu xếp công việc nếu được cũng xin đăng ký 1 suất
Uh,để xem những ai đi dc thế nào đc rồi tính.

tolik

Thành viên
Đường lên tây bắc vút xa mờ.......
Hải biên ơi,vô đây lại muốn khoác ba lô lên vai rùi:)]

thư thu

Thành viên
Anh ko dám đi với Thu đâu,dễ ko kiềm chế dc lắm ,nhờ Thu nhờ :D

ko kiềm được...e kiềm giúp cho nhá a Biên n=))
==================================
Em lên nhà bố Tập sao cho Thu đi dc mà anh rủ nó :D

Ở nhà cho nó khỏe

Uh,để xem những ai đi dc thế nào đc rồi tính.

Sao e lại ko đi đc a Biên kia........e lên đó chơi vs mọi người, chứ chơi vs a đâu :( X(

haibien

Quản Lý Viên
ko kiềm được...e kiềm giúp cho nhá a Biên n=))
Sao e lại ko đi đc a Biên kia........e lên đó chơi vs mọi người, chứ chơi vs a đâu :( X(
Kiếm cái gì chứ,ko kiềm chế dc với Thu thui.
Nếu lên nhà bố Tập Bon sai thì có con gái bố,em thu đi dễ hỏng việc lắm ^#(^

huong84

Thành viên tích cực
sướng nhỉ, anh Biên cho Thu đi đi, rùi lấy hộ chị 1 cây dã quì về chơi nhá :D

quangthaolg

Thành viên
Ngỡ ngàng vẻ đẹp hoa tam giác mạch
theo http://dantri.com.vn/c20/s20-536208/ngo-ngang-ve-dep-hoa-tam-giac-mach.htm
Lên vùng cao huyện Xín Mần, tỉnh Hà Giang dịp này, chúng tôi may mắn được chiêm ngưỡng vẻ đẹp nên thơ nhưng đầy sức hút của những nương hoa tam giác mạch.

Cuối mùa thu trên những sườn núi ở vùng cao Xín Mần (Hà Giang), khi lúa ở những thửa ruộng bậc thang đã gặt xong, có một sắc màu khá lạ và quyến rũ mới hiện ra, đó là màu đỏ của hoa tam giác mạch.

Tam giác mạch, cái tên không gợi về một loài hoa nhưng lại là hoa rất đẹp, mầu hoa phớt hồng li ti, cánh chụm lại thành hình chóp nón, có ba mặt tam giác, giữ ở giữa một hạt mạch quý.

Đồng bào dân tộc ở đây thường lấy bột của quả tam giác mạch để làm bánh, hoặc dùng hạt trộn với ngô để nấu rượu, tạo nên hương vị khá đặc biệt như rượu Cốc Pài (Xín Mần).

Lên Hà Giang ngắm hoa tam giác mạch khoe sắc đang là thú vui của nhiều du khách trẻ. Hoa tam giác mạch đã góp phần tạo ra sản phẩm du lịch hấp dẫn cho vùng địa đầu Tổ quốc nơi được gọi là “Công viên đá toàn cầu”.

Phạm Ngọc Bằng
Ngồi ở Bắc Giang nhưng cũng được đồng hành cùng HaiBien sướng thật cám ơn HaiBien nha