Rủ nhau đi thăm bác Người Rừng.

haibien

Quản Lý Viên
Cái kế hoạch cứ loanh quanh mà mãi vẫn mốt hai mốt.
Dạo này nằm nhà tự kỷ mãi cũng chán lên cố vùng lên.Thời cơ đã đến khi lúa đã chín đến nơi,ko đi nhanh sẽ lại phải đợi.
Điểm đến lý tưởng là Xín Mần,Hoàng Su Phì của Hà Giang,nơi dc ví như thiên đường với những thửa ruộng trong mây.:)):)):))

Vậy chắc cũng đủ nói lên sự hấp dẫn.
Trên hàng trình còn qua Yên Bình nơi có hồ Thác Bà,Lục Yên nơi có chợ đá quý,Bắc Hà có chợ phiên của người mông ,rượu ngô cay nồng và những rừng mận tam hoa bạt ngàn.
Sơ sơ là thế.
Đoàn giờ có em và 1 bác phóng viên kỳ cựu bên báo pháp luật,thông thạo địa cung đường Hà Giang.
Giờ ai đi thì có ý kiến.
Thời gian đi chắc là vài ngày =))
Tiêu chí ăn bờ uống bụi tiết kiệm chi phí tối đa(giờ em nghèo lắm,ai có tiền cho vay ít đi ạ) .

Đã liên lạc với bác Người Rừng hỏi thời vụ lúa chín.
Xuất phát 6 giờ sáng thứ 6 tuần sau (29/7)
Khi đi nhớ mang theo áo mưa.
Đây là 1 chuyến đi đơn giản ,nhẹ nhàng lại có tiền trạm lên cũng ko phải chuẩn bị nhiều

Thành phần đoàn:
Hải Biên,Đitimmatkhau,phong tran ,Minh Đức Tuyên Quang,Hai imis,chú Việt (chốt đoàn)
Lịch trình: Hà Nội -TP Vĩnh Yên - TP Việt Trì - TP Tuyên Quang - Việt Quang - Xín Mần
Tổng : 280 Km,đi 1 ngày nhẹ nhàng.

Anh em đã thống nhất 5 giờ 30 có mặt ở khu vực nhà Hải Biên để xuất phát sớm cho mát và có chút thời gian thăm nhà Minh Đức,Phong Trần ,anh em cố gắng dậy sớm nhé.
Nhớ mang đầy đủ giấy tờ để đi sang Trung Quốc qua cửa khẩu Xín Mần.Mang áo mưa để phòng.

ditimmatkhau

Quản lý mới
Trả lời: Rủ nhau đi bác Người Rừng.

E đăng ký bám càng nha, xin lịch trình cụ thể e sẽ rủ dê thêm vài người :D

thanhtu_tt88

Thành viên tích cực

:(( ... Cuối tháng 6 đi nha anh HB ... Lúc đó em được nghỉ 1 tuần mới đi được :(( ...Nha nha nha

Mê BonSai

Thành viên tích cực

Lịch thế nào anh HB ơi, đi bằng gì? Cũng muốn lang thang trên đó ngắm ruộng bậc thang mà chưa bao h đc đặt chân đến HG
Nhìn lịch trình có lẽ chạy lên hướng Lào cai rồi qua đó hả bác?

haibien

Quản Lý Viên

[*]"Trong hai ngày 9 và 10.6 tới đây, giải đua ngựa truyền thống Bắc Hà mở rộng năm 2012 sẽ diễn ra tại sân vận động thị trấn Bắc Hà, với sự tham gia của 68 nài ngựa đến từ huyện Bắc Hà, Si Ma Cai, Mường Khương và huyện Xín Mần (Hà Giang).
[*]Đây là năm thứ 6 huyện Bắc Hà tổ chức giải đua ngựa truyền thống, kinh phí tổ chức có tới 90% là huy động từ nguồn xã hội hóa. Hiện đã có 25 đơn vị đăng ký tài trợ cho giải với số tiền trên 500 triệu đồng.
[*]Trong thời gian diễn ra giải, tại chợ văn hóa Bắc Hà sẽ có nhiều hoạt động như khởi động chảo thắng cố kỷ lục Guinness Việt Nam; khai mạc hội chợ, trưng bày giới thiệu hàng nông sản và hội chợ ẩm thực với sự tham gia của một số huyện trong tỉnh; thăm các điểm du lịch, làng du lịch cộng đồng và các hoạt động văn hóa, văn nghệ..."
[*](nguồn báo Văn Hóa)
[*]Tiếc lại dính vào 2 ngày off ko lên đường xem đua ngựa.

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Sao lại đăng vào đây vậy Biên? Anh chuyển nó về off miền Bắc nhen! Off lẻ mừ

haibien

Quản Lý Viên

Sao lại đăng vào đây vậy Biên? Anh chuyển nó về off miền Bắc nhen! Off lẻ mừ
Uh nhỉ,vậy cũng dc anh chuyển giúp em cái cho đúng chỗ.^:)^^:)^^:)^

hoangvanviet1992

Thành viên tích cực

Anh tính đi lần này con gái ko đi dc đâu,gian nan lắm.:(
đừng cho con gái đi anh ah, phức tạp lắm,hjhj. đồ rừng toàn đồ bổ, mát, thuốc tiên không,...dắt theo thì khổ=))=))=))

dovanlo

Thành viên Danh Dự

Đã chuyển top về đúng chổ, anh em ai đi được đăng ký với haibien nào

Thanh9x

Thành viên

nếu đi mà mang đừợc hai khúc củi trắng nõn 50kg đang đeo gùi kia về xuôi thì e đăng ký 1 chân=))=))=))=))

Francesco Totti

Thành viên

cho Fran em gửi tí nắng miền Nam za với Bác Người Rừng nhé Hải Biên

chúc chuyến dj thành công

hic...xin đừng đốt , nhầm, xin đừng xóa !
hic...

Nhancuibap

Thành viên tích cực

Cảnh đẹp quá

Khi anh đi lên đó gặp anh Người Rừng nhớ nhắc anh ấy gửi rượu ngô + mận máu cho em với nhé

Sợ ảnh quên

Người Rừng

Thành viên tích cực
Cái kế hoạch cứ loanh quanh mà mãi vẫn mốt hai mốt.
Dạo này nằm nhà tự kỷ mãi cũng chán lên cố vùng lên.Thời cơ đã đến khi lúa đã chín đến nơi,ko đi nhanh sẽ lại phải đợi.
Điểm đến lý tưởng là Xín Mần,Hoàng Su Phì của Hà Giang,nơi dc ví như thiên đường với những thửa ruộng trong mây.:)):)):))

Vậy chắc cũng đủ nói lên sự hấp dẫn.
Trên hàng trình còn qua Yên Bình nơi có hồ Thác Bà,Lục Yên nơi có chợ đá quý,Bắc Hà có chợ phiên của người mông ,rượu ngô cay nồng và những rừng mận tam hoa bạt ngàn.
Sơ sơ là thế.
Đoàn giờ có em và 1 bác phóng viên kỳ cựu bên báo pháp luật,thông thạo địa cung đường Hà Giang.
Giờ ai đi thì có ý kiến.
Thời gian đi chắc là vài ngày =))
Tiêu chí ăn bờ uống bụi tiết kiệm chi phí tối đa(giờ em nghèo lắm,ai có tiền cho vay ít đi ạ) .
Yên tâm chỗ ăn nghỉ ở Xín Mần mình lo nhá, mình có mèn mén nuôi các bạn cả tháng cũng được, chỗ ngủ thì các bạn ngủ trên cây với người rừng nha. Khi về phần quà tặng mỗi bạn một cục đá làm cảnh hay ký cây cũng được...chưa hết đâu ở chỗ Người Rừng có suối mát lắm các bạn đến nhé, mình chờ các bạn đấy.