Quá trình để có được cái cây theo ý

greenheart

Thành viên
Đúng là nghệ nhân ! anh cho em hỏi chiết cành to thế "giá thể" là gì ạ? thời gian bao lâu và hàng ngày phải làm gì ?thời gian chiết bao lâu và mùa nào ạ ? hihi mong anh chia sẻ kinh nhiệm :p

Kim Khi Tai

Moderator
Đúng là nghệ nhân ! anh cho em hỏi chiết cành to thế "giá thể" là gì ạ? thời gian bao lâu và hàng ngày phải làm gì ?thời gian chiết bao lâu và mùa nào ạ ? hihi mong anh chia sẻ kinh nhiệm :p
Giá thể chiết - Rễ lục bình sau khi bó bầu quấn nilong kín thì k cần làm gì chỉ đợi ra rễ nữa là xong
Thời gian chiết tùy thuộc vào bộ rể từ nhánh chiết có khỏe k đã, khi rễ ra nhiều và ngả màu vàng là có thể xử được

greenheart

Thành viên
Giá thể chiết - Rễ lục bình sau khi bó bầu quấn nilong kín thì k cần làm gì chỉ đợi ra rễ nữa là xong
Thời gian chiết tùy thuộc vào bộ rể từ nhánh chiết có khỏe k đã, khi rễ ra nhiều và ngả màu vàng là có thể xử được
Vâng cảm ơn anh nhiều, nhà có mấy cây loại khác to to em đang định cắt cành qua kinh nhiệm của anh em thử áp dụng xem sao. Chúc mừng anh !

yeuthiennhien89

Thành viên
Cây quí nên phải nhờ cao thủ đó Hoangngoc72.
cộng theo cái anh bưng cái cây sau khi chiết hỗ trợ nữa thì đúng là nhà mình có điều kiện thiệt, hehe
cây Linh sam Tân Phú sau khi cắt nước ba ngày, tình hình sao rồi anh Tài.

Kim Khi Tai

Moderator
cộng theo cái anh bưng cái cây sau khi chiết hỗ trợ nữa thì đúng là nhà mình có điều kiện thiệt, hehe
cây Linh sam Tân Phú sau khi cắt nước ba ngày, tình hình sao rồi anh Tài.
Đag để nhà ông bà, mai qua lấy chụp chia sẻ với AE nhe. cấy ổn lại rồi.

Vừa có cây đẹp,vừa lời,vừa đạt ý muốn,được nhiều người hỗ trợ,.....hehehe,vui ké anh Tài .
Thank Caycanhphuongviet.

soncm

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Quá trình để có được cái cây theo ý

Thấy cái co và bộ lũa thích quá nên liều luôn Anh.
Chiết rồi cắt xong còn cái gốc đừng quăng lung tung nha, gửi zìa Cm anh sài dùm cho
kkkkkkkkkkkkkkk

Kim Khi Tai

Moderator
Trả lời: Re: Trả lời: Quá trình để có được cái cây theo ý

Chiết rồi cắt xong còn cái gốc đừng quăng lung tung nha, gửi zìa Cm anh sài dùm cho
kkkkkkkkkkkkkkk

Xác nhận với Ka chẳng làm gì với cái than đấy dù rất đẹp. Ka Sơn có mặt tại vườn đóng bầu mang về lươn á.
Dám hông :-SS:-SS:-SS:))

soncm

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Trả lời: Quá trình để có được cái cây theo ý

Xác nhận với Ka chẳng làm gì với cái than đấy dù rất đẹp. Ka Sơn có mặt tại vườn đóng bầu mang về lươn á.
Dám hông :-SS:-SS:-SS:))
Kakakakaaaaaaaaa! Nói vậy hok fai hok có đường binh nha. Cho gửi bờ rào đi hok lâu đâu có dịp ra lấy đó. 8-}:-bd:-bd:-bd:))

Kim Khi Tai

Moderator
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: Quá trình để có được cái cây theo ý

Kakakakaaaaaaaaa! Nói vậy hok fai hok có đường binh nha. Cho gửi bờ rào đi hok lâu đâu có dịp ra lấy đó. 8-}:-bd:-bd:-bd:))
Wellcome ông anh nhé. :-bd:-bd