Phôi duối khủng nhờ ace demo,,,,,,,

le.toan.thang

Thành viên
Phôi này e mua đã 2 tháng và hôm nay đã sống khỏe ,hôm nay đưa lên nhờ ace demo cho xin mấy pa cho phôi này ,,e xin trân thành cám
ơn !!!!! Đây là phôi lúc mua

==================================
Và sau 57 ngày

cuongphuong888

Thành viên
ý anh nói độ ẩm là như thế nào anh thắng em ko hiểu ,anh có thể giải thích rõ cho em và mọi người học hỏi có được ko anh thắng cảm ơn anh nhiều

phôi đẹp đó bạn , có thể làm cây đẹp giá trị . cho cái chậu to hơn nuôi chứ chậu bé quá nuôi tới bao giờ mới thành cây .lấy hình cuối làm mặt tiền đẩy xiêu chút nữa làm hoành cũng dc . muốn ae dựng dáng cho thì bạn phài chụp các kiểu các góc ảnh mới chuẩn dc , làm cây mà định hướng dc phôi sẽ rất nhanh và nhàn

le.toan.thang

Thành viên
ý anh nói độ ẩm là như thế nào anh thắng em ko hiểu ,anh có thể giải thích rõ cho em và mọi người học hỏi có được ko anh thắng cảm ơn anh nhiều
Đã có lần a cs cách trồng duối khai thác rồi rất đơn giản thôi e à ,nếu kiếm dc phôi đẹp cứ alo cho a nhé ,,khi nào rảnh a sẽ viết rõ hơn ,,
phôi đẹp đó bạn , có thể làm cây đẹp giá trị . cho cái chậu to hơn nuôi chứ chậu bé quá nuôi tới bao giờ mới thành cây .lấy hình cuối làm mặt tiền đẩy xiêu chút nữa làm hoành cũng dc . muốn ae dựng dáng cho thì bạn phài chụp các kiểu các góc ảnh mới chuẩn dc , làm cây mà định hướng dc phôi sẽ rất nhanh và nhàn
Ok cám ơn bạn ,mình cho chậu nhỏ để rễ chăm sóc còn sang năm sẽ cho chậu to hơn để nuôi mạnh ,,,,,

le.toan.thang

Thành viên
Trước đây a có cs cách trồng duối khai thác nhưng dd mất dữ liệu nên tối nay rảnh cs lại cùng ace quan tâm ,,,
Ruối khai thác về cắt gọt tay cành và rễ để vài giờ cho dáo nhựa rồi đem trồng ,chất trồng là cát sạch hạt to đem phun ẩm và ko phun cát ướt quá chỉ mát tay khi sờ vào .
Sau khi đã trồng tuyệt đối ko dc tưới và chùm ly lông kín cả chậu và đưa chậu vào chỗ mát ,sau 15 ngày thì cây bật mầm nhưng lúc này cây chưa làm rễ đâu nhé.
Chú ý khi thấy cây ra mầm sắc lá khỏe thì ok còn khi thấy đầu mầm thui đen là chắc chắn có vấn đề về độ ẩm nếu để lâu rễ sẽ bj thối và chết .
Khi mầm bị thui đen ae cần nhổ cây lên và làm lại từ đầu và nhớ phải cắt lại rễ nhé .sau 45 ngày mà cây pt bt thì cây sẽ có nhiều rễ lúc đó ae có thể bỏ ly lông và cho làm quen với nắng nhạt và sau 5 ngày cho ra ngoài mà cây ko bị héo thì lúc này cây đã sống ,,,
Ít kn rút ra từ bản thân cs cùng ace có bác nào có kn xin bổ sung thêm .chúc ace thành công

le.toan.thang

Thành viên
Từ từ cho khỏe hãy làm nhé
Phôi này thổi hồn xong thì tuyệt vời đấy
Cám ơn bạn đã quan tâm ,,,,
Theo kn bản thân mình giám khẳng định cây này đã sống khỏe ,úp lên nhờ ace cho xin vài pa demo.
Chúc cả nhà buổi sáng tốt lành~O)

le.toan.thang

Thành viên
Trả lời: Re: Phôi duối khủng nhờ ace demo,,,,,,,

tham khảo
Cám ơn a thaitue đã giúp e demo phôi này ,,,
A vẽ cây này rất hợp và theo bác cành ở giữa có nên thay thế cho cành ngoài cùng bên trái dc ko a ????ý e muốn là cành giữa nên hạ thấp hơn cành ngoài bên trái ,bên phải là rất ok rồi a à
A giúp e đảo lại tý nhé ,~O) mời bác

Thai tue

Thành viên tích cực
Nếu chọn mặt này làm mặt chính thì cây có xu hướng đổ sang phía trái, do vậy tạo cân bàng thì mình kéo sang phải. Hoặc có thể làm dáng bay cũng được, khi này thì làm cây bay về bên trái luôn

thay chậu khác

le.toan.thang

Thành viên
Trả lời: Re: Phôi duối khủng nhờ ace demo,,,,,,,

Nếu chọn mặt này làm mặt chính thì cây có xu hướng đổ sang phía trái, do vậy tạo cân bàng thì mình kéo sang phải. Hoặc có thể làm dáng bay cũng được, khi này thì làm cây bay về bên trái luôn

thay chậu khác
Nhất trí với bác thaitue luôn ,cám ơn a nhiều ,,,,