Phân biệt lan Dendrobium Rồng Vàng và những cây tương cận

mytienorchids

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Phân biệt lan Dendrobium Rồng Vàng và những cây tương cận

hehehe, em này thì miễn bàn, rất ngầu...cho đổi bất cứ cây nào luôn sao???? đổi Bao Công thì bác hơi hiền hehehe, ko biết size bông cở nào bác Duy ?
Đúng là cho đổi bất kì hướng của cây gì ổng có. Mà ổng thì có đủ các loại Den nắng HOT. Nên đổi cây gì Hội? Tại mới chơi nên ko rành lắm. Cây gì mà ko "hiền" ấy.

ABCorchids

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Re: Phân biệt lan Dendrobium Rồng Vàng và những cây tương cận

Đúng là cho đổi bất kì hướng của cây gì ổng có. Mà ổng thì có đủ các loại Den nắng HOT. Nên đổi cây gì Hội? Tại mới chơi nên ko rành lắm. Cây gì mà ko "hiền" ấy.
- hi, hổng có biết đâu Bác Duy Ơi, tùy theo sở thích và gu thẫm mỹ của Duy thôi... thôi thì giao lưu với ACE miền Tây cho nó lành mà lại giữ đc giống nữa, đưa lên xì phố coi chừng mất gốc lun ah nha...

ABCorchids

Thành viên
Dạ hôm đó em cũng có trao đổi với Anh Chấn Hưng 1 chút xíu về hoa RV của Trà Vinh có 3 cánh đài xoắn vặn xoáy khác hơn so với cái hoa của ảnh, thì ảnh nói chắc do nắng nhiều...Em cũng ko biết nữa, hic

culanluasg

Super Moderator
theo anh là chưa phải vì cây của anh nở hoa ở trong nơi nắng nhẹ ,nở ba ngày là đài cong queo và vặn xoắn ngay

Nhatkhoa67

Thành viên
Em nghe nói còn 1 điểm khác nửa là cuối vòi hoa cây Rồng Vàng có 1 viên tròn rất lạ ( cái này em chưa từng để ý chỉ mới nghe nói )

ABCorchids

Thành viên

cần hoa dưới có 1 em lưỡi mở nè Anh Thuận, mấy bông còn lại thì giống hình của Anh, nhắm tương lai em nó thử Anh ?

culanluasg

Super Moderator
theo anh cây Thiên Long có tương lai,anh mới mua về ,chờ nó to to ,nở lại mới đánh giá chính xác H

culanluasg

Super Moderator

mỗi cây khi đặc trưng đều phải có thương hiệu của nó,cây chúng ta để phân biệt với cây khác tất nhiên là Rồng Vàng Bảy Triết