nuôi phôi mau lớn

luan84

Thành viên
Toàn thấy úp chậu, chứ có ngửa đâu. Hay KN ko linh
cái này là mình nuôi 1 năm chuẩn bị thành phẩm thì cắt ra nuôi trong chậu nhỏ 1 thời gian rồi mới sang chậu mỏng ,mình tận dụng cái thùng đó làm cái đôn luôn , mình thì chưa bị chết cây nào nuôi bằng kiểu này vì mình nuôi chỉ 1 năm là cắt côn lại không để tàn nhánh nhiều và đây là cây me mình nuôi bằng kiểu này 2 năm nè

nguyển thị lê

Thành viên tích cực
em đọc nhưng không hiểu lắm,theo em hiểu:"Nuôi phôi trong chậu,bên dưới chậu đục lỗ,để trên cái thùng sơn,trong thùng sơn cho chất trồng(cho,trấu)"phải không anh.có phải cái thùng sơn là để lúc rễ phát triển ăn vào nuôi phôi cho lớn nhanh phải không ạ.cách này có nhanh hơn nuôi ngoài dất hay là chỉ phù hợp với ngưởi ko có vườn rộng hả anh

luan84

Thành viên
em đọc nhưng không hiểu lắm,theo em hiểu:"Nuôi phôi trong chậu,bên dưới chậu đục lỗ,để trên cái thùng sơn,trong thùng sơn cho chất trồng(cho,trấu)"phải không anh.có phải cái thùng sơn là để lúc rễ phát triển ăn vào nuôi phôi cho lớn nhanh phải không ạ.cách này có nhanh hơn nuôi ngoài dất hay là chỉ phù hợp với ngưởi ko có vườn rộng hả anh
đúng là phù hợp cho k có vườn rông nhưng lúc cắt cây ra khỏi thùng sơn nước mình phải dọn cây như cây phôi vây đó, lấy cây ra khỏi cái chậu nhỏ phía trên luôn và căt tỉa rễ mỏng lại sau đó thay trở lại chậu , nói chung là phải sử lý cây như cây phôi thì cây mới an toàn , mình thì chưa bị chết nhưng nghe ae nói có người bị chết do cây trồng trong chậu để dưới đất rể ăn xuống đất khi cắt cây khỏi đất nhưng giữ nguyên chậu để uống sửa thì cây bi chết vì vậy ae thận trọng khi dùng cách của mình , kinh nghiệm của mình là mỗi lần cắt ra khỏi chậu thì phải xử lý như cây phôi là an toàn nhất nhưng cũng có hên sui nữa ai muốn thử cho biết thêm kinh nghiệm thì thử cây rẻ tiền thôi nha :):)