Mua phôi mùa đông trồng sao cho sống.

thangbonsai

Thành Viên Danh Dự
Phôi đẹp, giá rẻ nhưng có cách nào xử lý cho phôi sống khi mùa đông về.Mời ae góp ý.​

linh sam

sam núi

phamvuanh3

Thành viên
Đây là điều khiến rất nhiều con nghiện như cháu trăn trở rất nhều. Đôi lúc khi cây chết, tiền không tiếc mà tiếc cái cây.

Inin2009

Thành viên tích cực
Bác Thắng phải có kinh nghiệm rồi nên mới mua chứ, ko sao mua chơi phôi đẹp như vậy ạ.

huutien02

Thành viên tích cực
mong chú bật mí bí quyết nhanh ạ, tối nay lại có đợt gió mùa rùi :((. Riệng cháu thì cho vào túi nylong cả bầu lẫn cây ạ, cám ơn chú!

huutien02

Thành viên tích cực
mùa này ngoài Bắc làm gì có tý nắng nào anh!! Nhiệt độ chỗ em đang là 9 độ, em cũng sắp chết rét rồi!

hienvt

Thành viên tích cực
Cháu chào chú T... Con thì áp dụng cách quấn bọc nilong của chú và khi đêm xuống thì con đặt cho nó 1 cái bóng đèn sưởi ấm(nếu có nhà kho thì để trong nhà thi ok nhất)...hai ngày thì tưới nước cho e nó 1 lần và 1 tuần phun xịt kích thìch thêm 1 lần nữa(nếu kỷ chèn cát xung quanh tất cả các bầu cây)...con áp dụng kiểu vậy thấy cây bắn mầm 90%,10% chắc do những cây đó ít rể hay sao ấy
mong chú tư vấn thêm cho mọi người

sirius

Thành viên
Huhu mới mua một lô sam núi và đang làm theo hứong dẫn của chú đây....không biết tỷ lệ sống thế nào nữa...huhu