Linh sam vườn thanhthanh_vip ..

thanhthanh_vip

Thành viên
Con đã lấy 10kg bánh dầu của chú về Tây Ninh . Sài rất tốt chú yên tâm rồi nhé . Có đều chó nó moi nó ăn chú à . Mình muốn khong bị kiến phải làm sao chú
Gren 2 lúa xanh....kiến đi ngay ..
Chúc mừng Thanh,2 năm mà đã có niềm vui là quá đã.Ưu thế của LS là chổ đó.
Em cảm ơn anh có lời động viên , khích lệ . Vui thật anh ạ ...nhìn hoa nghiện nặng hơn .Được cái bà xã rất thích nên không bị nhằng ..
Chụp gần 1 cây thử anh Thanh để em xem kỹ linh sam SH lá trung : lá và hoa thế nào, hoa khiếp quá! Như hoa giấy.
Thanks anh chia sẻ!
Thanhks bạn ghé thăm ..sẽ có hình ngay..

thanhthanh_vip

Thành viên
Bông chùm, nụ rất dài , thơm cả góc trời.

Lúc đang làm nụ

==================================
Loại đó dạng nước hả chú Thanh
dạng bột , pha nước tưới gốc ...thuốc trừ sâu vi sinh , không độc hại môi trường .

Cao-sang

Thành viên tích cực

Lúc đang làm nụ

dạng bột , pha nước tưới gốc ...thuốc trừ sâu vi sinh , không độc hại môi trường .
Dạ . Con cảm ơn chú Thanh

Nụ hoa nhiều quá làm con thấy ghiền quá@-):-O

nguyenvanbinh2

Thành viên Mua Bán

Lúc đang làm nụ

giống gì mà nụ nhiều thế????? cho em ké 1 nhánh nhe anh giai!

thanhthanh_vip

Thành viên

Giống tại vườn được dâm cành từ gốc sông hinh này ..hoành trên 50cm

giống gì mà nụ nhiều thế????? cho em ké 1 nhánh nhe anh giai!
Thích cây nái vườn anh không ??? nếu thích vào đây anh tặng em giai ...hahaha
Đúng như tên chủ vườn LS Vip thật .... chúc mừng Anh Trai !
Thanks em ...hôm nào rảnh anh sẽ chụp hình những phôi của em ...chắc em nhìn không ra ...hihihi

Cao-sang

Thành viên tích cực
Loại này khong biết AE gọi là siêu hoa chưa chứ con là có thể gọi được rồi đó . Hoa trổ thường khong chú Thanh

SumoBonsai

Thành viên
Anh cho Em hỏi là Linh Sam mình trồng muốn rễ mau to thì
- Cho rễ lùi trong đất
- Cho rễ lòi ra không khí
Cái nào đúng Anh ah

L_Q_N

Thành viên tích cực
hèn chi . hổm rày kô thấy a đâu hết . bông ls che a mất tiêu òi ..............=))=))=))

vuonkienganphuoc

Thành viên tích cực
Con đã lấy 10kg bánh dầu của chú về Tây Ninh . Sài rất tốt chú yên tâm rồi nhé . Có đều chó nó moi nó ăn chú à . Mình muốn khong bị kiến phải làm sao chú
+Cây nhà tôi xài đôn cao ,nên ko ảnh hương gì cả,phần cây trồng dưới đất thì tôi xài phần bột của bánh dầu (giống như người bán trái cây thì quanh năm ăn trái cây héo ế,còn thợ may thì xài vải bìa,nhưng vậy mà tốt cho cả cây ,nhất là cây mini,ko tốn công đập nhỏ,nói rỏ luôn về phần BỘT bánh dầu,tôi rãi đều khắp cả mặt chậu ,khoãng 15 ngày rãi tiếp ,phần miếng có thể dùng cho chậu lớn 30-45 ngày.
+Theo tôi nghỉ ,Bánh dầu ĐL đã được xử lí giòi bọ,côn trùng ,riêng kiến bạn phải xử lí phần cốt lỏi là ổ kiến đã có sẳn trong chậu,bạn nên dùng Basudin ...để diệt,ko khéo lá non ra ,kiến sẽ đưa rệp mềm lên ngọn hút nhựa (vì rệp là bò sửa của kiến)
Thanks