kỷ Thuật ra trái SƠ RI

bonsaithuduc

Thành viên Mua Bán
Tớ vẩn còn loay hoay với cách cho nó ra hoa đây; đã tưới Kno3 , bao lâu sau mới có hoa vậy bác Thái.?

bonsaichaudoc

Thành viên
Tớ vẩn còn loay hoay với cách cho nó ra hoa đây; đã tưới Kno3 , bao lâu sau mới có hoa vậy bác Thái.?
Khoảng 4,5 ngài có hoa đó anh. Cây em hôm nay hoa đầy rồi, đang đợi bung mầm là em xịt thuốc cỏ liền. Hihihihi. Thấy cây anh Thái mà em thèm quá.:-bd:-bd:-bd

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Được rồi Quang àh! cây mới trổ có một hoa đầu mà em, một chùm hoa có từ 6 - 8 hoa... chưa trổ ra đấy thôi... hai ngày nữa em sẻ thấy trên cây sơ ri của em hoa sẻ nở rộ. Lúc đó em nhớ phun thuốc nha, Thành công rồi đó.
Nhớ chụp ảnh úp lên thường xuyên, anh theo dõi cho nhen.:>

mailocphat68

Thành viên mới
Chào bạn cana !
Bạn đang đi vào gần đúng trọng tâm của vấn đề rồi đó... Nhưng không phải là rớt lá đâu nha!
Mình sẽ nói rỏ cho bạn ở bài viết sau, chi tiết hơn.
Cám ơn bạn đóng góp. Mời bạn tiếp tục...
Tôi xin đóng góp với ae tí nha! Tôi chưa trồng SƠRI bao giờ nhưng có thử làm sơri ra hoa & đâu trái ở vườn
nhà của 1 người bạn như xau. Dùng thuốc xịt cỏ 2,4D phun định kỳ trươc ra hoa thi cây sẽ ra hoa, xau khi đậu trái thì
chống rụng trái non, phun xau khi đậu trái non thi trái mau lớn đồng thời kết hợp bón phân dưới gốc cho cây.
Nhưng tỉ lệ pha thuốc tính bằng ppm thì lâu rồi mình ko nhớ.Hy vọng bài trả lời của A huongdongconoi sẽ đày
đủ chi tiết hơn.

TUANKHANH

Moderator
Cảm ơn anh Thương rất nhiều, cây sơ ri của em ra trái nè anh, màu trái đỏ đậm nhìn ngộ ghê luôn

leo8xxx8

Thành viên mới
Mấy Anh ơi cho em hỏi mua thuốc diệt cỏ 2,4d ở đâu? e kiếm hoài ko chổ nào bán(hcm) E có trồng 1 cây trên sân thượng ra bông nhiều lắm mà ko đậu trái nổi bùn ghê? Mấy A có thể chỉ giúp em với a...

namninh

Thành viên
mình nghe nói, muốn sơ ri ra trái phun thuốc diệt cỏ...không biết có đúng không ? anh bạn mình nhanh nhảu chơi luôn thuốc diệt cỏ nào ngờ đi luôn kéo theo cả hai cây khế nữa. mình không dám chờ đã... phải mắt thấy.cám ơn ae cùng chia sẻ.

huongdongconoi

Thành viên tích cực
Cảm ơn anh Thương rất nhiều, cây sơ ri của em ra trái nè anh, màu trái đỏ đậm nhìn ngộ ghê luôn

Cây sơ ri của TK đã ghê. Lâu quá rồi không có vào xem bài... chúc mừng TK đã thực hiện thành công.hihihi
Theo quan sát màu trái chín, của cây sơ ri TK... Đây là giống cây sơ ri trái chua, chứ không phải giống cây sơ ri trái ngọt.
Vì trái sơ ri ngọt, khi chín màu sẻ nhạt hơn, khi trái chín cuống trái sẻ bở hơn.. Vì vậy sơ ri chua khi chín màu trái sẻ đỏ bầm hơn, và cuống trái sẻ dai ( chắc hơn ).