Hội ''Đồ Xưa''

phamvanthang

Thành viên tích cực
D.d.c.c ma.chỉ thấy nguoi yêu cây chứ ko thấy đồ xưa.buòn nhỉ .chăng ai post đồ cho ae ngắm tí

binlatrang

Thành Viên Danh Dự
D.d.c.c ma.chỉ thấy nguoi yêu cây chứ ko thấy đồ xưa.buòn nhỉ .chăng ai post đồ cho ae ngắm tí
Tặng Bác Thắng coi chơi quả đào tiên nguyên lành, to như quả bưởi, thuộc dòng gốm Cây Mai men mỏng nung nhẹ lửa.
Loại này rất khác so cới chủng loại gốm CM men kính thường thấy trên đôn chậu...

Hy vọng làm Bác Thắng hài lòng.
Nếu chưa thỏa mãn cứ gõ dây thép cho Long huynh hoặc Bin, AE nhà Longga và Bin sẽ hầu chuyện Bác.
Hehehe.

trung779

Thành viên
Tặng Bác Thắng coi chơi quả đào tiên nguyên lành, to như quả bưởi, thuộc dòng gốm Cây Mai men mỏng nung nhẹ lửa.
Loại này rất khác so cới chủng loại gốm CM men kính thường thấy trên đôn chậu...

Nếu chưa thỏa mãn cứ gõ dây thép cho Long huynh hoặc Bin, AE nhà Longga và Bin sẽ hầu chuyện Bác.
Hehehe.
đẹp quá b.Bin , nhưng sao có một trái vậy. còn trái nữa đậu cho tả hữu bình bình chứ.

binlatrang

Thành Viên Danh Dự
Tâm lý chung của Ông bà mình trong nghi thức cúng kiến là "Đông bình Tây quả ".
Do vậy chỉ cần 1 trái là đủ rồi Bác Trung.
Tks.
==================================
trái đào này của ông Thọ nên chỉ có 1 trái thui nghen anh ;))
Hehehe!
Long huynh phán chí phải.
Tks.

dinhhmcc

Thành viên
Theo em lan của bác Longga là lan hài còn hài gì thì em chịu, (tên khoa học nhiều không nhớ nổi).

longga

Thành viên tích cực

Hehehe.
bác Bin, trái đào gốm tráng men xanh lục này em nghĩ có thể là hàng Trung Quốc đó bác Bin

tranbac

Thành viên tích cực
Em thì cái gì đẹp cũng thích...nhưng k dám chơi vì nhìu lý do. Chúc Hội luôn đoàn kết và phát triển vững mạnh :x

binlatrang

Thành Viên Danh Dự
bác Bin, trái đào gốm tráng men xanh lục này em nghĩ có thể là hàng Trung Quốc đó bác Bin
Ý của Long huynh nói đến gốm Thạch Loan- Shiwan chứ gì?
Dòng đồ này tức gốm CM cốt xốp, men mòng, nung nhẹ lửa đã được kiểm chứng, ngày xưa Bin có 1 món in khuôn hiệu lò, kg iết bi giờ còn kg nữa? để bữa nào rảnh lục kho xem sao? Shiwan là thầy CM nên nó có những tuyệt chiêu mà thằng học trò kg thể bắt chước được. Người chơi, cho đến nay cũng kg có nhiều người "phát hiện" ra được điều đó đâu! Hehehe.
Thanks Long huynh đã cho câu hỏi thú vị.

trung779

Thành viên
mời các bác xem tuyệt phẩm của người xưa, chậu bát giác mỗi mặt là một tác phẩm nghệ thuật trên một chiếc chậu có đường kính chưa đầy 13 cm. men còn rất bóng đẹp, nhìn là mê, sờ là phê.

và cuối cùng là men chảy nhỏ lụy như ngọc.

chúc anh em xem vui.

thuykk6886

Thành viên Mua Bán
Chau anh Trung Cai nao cung đẹp hết, em vua qua cho anh An, thay Cai chau nho tram tu cay Mai cua anh qua đẹp,

trung779

Thành viên
Chau anh Trung Cai nao cung đẹp hết, em vua qua cho anh An, thay Cai chau nho tram tu cay Mai cua anh qua đẹp,
hehe, tới hai cái lận mà Thùy còn cái lục giác 1 tấc nữa. tuần sau qua lấy về rồi Thùy ơi, tại chưa có chuyến đi công tác.
rất mai là quen được anh An, người anh nhiệt tình hướng dẫn em út.

thuykk6886

Thành viên Mua Bán
hehe, tới hai cái lận mà Thùy còn cái lục giác 1 tấc nữa. tuần sau qua lấy về rồi Thùy ơi, tại chưa có chuyến đi công tác.
rất mai là quen được anh An, người anh nhiệt tình hướng dẫn em út.
He he, em thay co 3 Cai, luc giác 1 tác, 1 tron , 1 tram tu doc nhat vo nhi, em vua suu Tam 1 cay don co bong anh An chia lai. Co di LX alo thang em nha anh!!:-c

trung779

Thành viên
He he, em thay co 3 Cai, luc giác 1 tác, 1 tron , 1 tram tu doc nhat vo nhi, em vua suu Tam 1 cay don co bong anh An chia lai. Co di LX alo thang em nha anh!!:-c
Vây là bác sĩ chậm chân rồi, đôn cổ bồng hàng hiểm, giới thiêu BS mà Bs im re

le1quoc1huy1

Thành viên
Trong lúc đợi ACE show hàng , coi đở cây ... mai đại ca trong vườn của em, đã ghép xong giống mai dảo đột biến Tân Châu 12 cánh