Hội ''Đồ Xưa''

anthom

Thành viên
Hiện tại em chỉ thích cây thôi ạ nhưng cũng gửi lời chúc mừng "Hội đồ xưa", sáng nay em dc một anh cùng trường dẫn tới một đầu mối đồ cổ tại Hoàng Mai - HN thấy nhiều đồ cổ ác ôn..hihi nhưng thực sự em chưa hứng thú lắm. Bác nào ở HN cần địa chỉ đồ cổ này em méc cho.

trung779

Thành viên
Hiện tại em chỉ thích cây thôi ạ nhưng cũng gửi lời chúc mừng "Hội đồ xưa", sáng nay em dc một anh cùng trường dẫn tới một đầu mối đồ cổ tại Hoàng Mai - HN thấy nhiều đồ cổ ác ôn..hihi nhưng thực sự em chưa hứng thú lắm. Bác nào ở HN cần địa chỉ đồ cổ này em méc cho.
Chơi cây cũng cần chậu vậy em, kiểng cổ mà vô chậu xưa còn gì bằng.

trung779

Thành viên
quí ace tham gia tẻ nhạt quá, không thấy đăng hiện vật chia sẽ cùng ace để thêm thực tế, cùng nhau bình luận , chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.
vài ý kiến cá nhân chia sẻ cùng topic.
thank.

longga

Thành viên tích cực
quí ace tham gia tẻ nhạt quá, không thấy đăng hiện vật chia sẽ cùng ace để thêm thực tế, cùng nhau bình luận , chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau.
vài ý kiến cá nhân chia sẻ cùng topic.
thank.
từ từ bà con mới show hàng chứ ;))

phamvanthang

Thành viên tích cực
các bác đừng chém cũng đừng nem nhé,em nó mỏng manh dễ vỡ lắm.đây là bộ chén xưa của Nhật em mua cách đây tròn 10 năm rồi,lúc đó 200k cũng to,các bác cho ý kiến với nhé

longga

Thành viên tích cực
các bác đừng chém cũng đừng nem nhé,em nó mỏng manh dễ vỡ lắm.đây là bộ chén xưa của Nhật em mua cách đây tròn 10 năm rồi,lúc đó 200k cũng to,các bác cho ý kiến với nhé

anh chụp hình mờ quá đó nghen, món này kính chuyển bác Bin phán ;))
==================================
Vậy còn không làm trước cho Anh em làm theo.
Bác Bin lúc này lo chạy show quá trời rồi Long ơi.
anh với anh longquaz show trước đi nghen, còn em đợi đi kiếm đã >:)

trung779

Thành viên
chào cả nhà , nhờ ace xem giùm mình cái chậu này là cm hay lt nhé.
theo mình nghĩ ngày xưa cha ông để làm ra được cái chậu như thế này chắc phải mất rất nhiều công sức.
phù điêu được đắp rất công phu và sắc sảo, mời các bác xem và cho ý kiến nhé.

và trong lòng chậu có mấy chữ tàu không biết chữ gì.

mời cả nhà xem vui.

longga

Thành viên tích cực
chào cả nhà , nhờ ace xem giùm mình cái chậu này là cm hay lt nhé.
theo mình nghĩ ngày xưa cha ông để làm ra được cái chậu như thế này chắc phải mất rất nhiều công sức.
phù điêu được đắp rất công phu và sắc sảo, mời các bác xem và cho ý kiến nhé.

và trong lòng chậu có mấy chữ tàu không biết chữ gì.

mời cả nhà xem vui.
chậu cây mai đẹp quá anh ơi, màu này kiếm hơi mỏi à nha, chúc mừng anh sưu được hàng đẹp

trung779

Thành viên
Chậu đẹp quá a, tìm đâu chỉ e với, e nghĩ là CM, chúc mừng a có chậu đẹp!\m/\m/\m/
Anh cũng nghĩ là CM đó Huy
chậu cây mai đẹp quá anh ơi, màu này kiếm hơi mỏi à nha, chúc mừng anh sưu được hàng đẹp
Đã tìm gặp cho em nó người bạn đời, nhưng giá nào họ cũng nhất quyết ko gã chồng cho em nó, nên cũng đành bó tay.

longga

Thành viên tích cực
Anh cũng nghĩ là CM đó Huy

Đã tìm gặp cho em nó người bạn đời, nhưng giá nào họ cũng nhất quyết ko gã chồng cho em nó, nên cũng đành bó tay.
''Ngựa le te cũng đến bến Giang Voi đủng đỉnh cũng sang qua đò'' có duyên sẽ gặp anh Trung ơi, chúc anh may mắn

binlatrang

Thành Viên Danh Dự

Bộ tách và dầm trà hiệu đề "Nội phủ" của Bác là đồ mới nhen Bác. Không phải đồ Nhật!
Tks.

longga

Thành viên tích cực
Bộ tách và dầm trà hiệu đề "Nội phủ" của Bác là đồ mới nhen Bác. Không phải đồ Nhật!
Tks.
mấy bữa nay đang định gọi bác Bin mà nghe bác Trung nói bác Bin đang đi đường dài nên sợ quấy rầy, đã về chưa bác Bin

trung779

Thành viên
mấy bữa nay đang định gọi bác Bin mà nghe bác Trung nói bác Bin đang đi đường dài nên sợ quấy rầy, đã về chưa bác Bin
không biết b.Bin rảnh ghé ngang hay là về nhà luôn không biết nữa.
vắng b.Bin buồn quá buồn.