Clb linh sam hà nội

mitcothu

Thành viên tích cực
E đang thi thẻ Thẩm định viên về giá bên HY tối CN mới về.
E ở CT2 Bắc LD. Nhà ko có cây, toàn bộ cây e để dưới quê.hic.
Cho e qua thăm vườn các bác thôi:D
Cây của Anh cũng chủ yếu để ở quê(Thái bình)

ngoc_dung

Moderator
Cây của a đẹp quá, chúc mừng a.

Sao e nghe hướng daax là ươm phôi linh sam bằng cát xây dựng hả a?

Giờ thì fải làm sao đây a? Đã có dễ tơ mà thay chất trồng nó còn dễ đi hơn ý ạ.
Em trồng vào chố cái khe đó bí quá, lại bằng cát đen nữa cây sẽ chết vì úng nước, anh nhìn thấy lô phôi này em trông sâu trong cát với mùa mưa này trồng sâu vậy cây sẽ bị thối rễ.
Cũng là phỏng đoán thôi chưa nhìn thực tế, biết đâu lô này hợp với em chúng nó lại sống nhăn răng cả hihi...:D

haibien

Quản Lý Viên
Cây của a đẹp quá, chúc mừng a.

Sao e nghe hướng daax là ươm phôi linh sam bằng cát xây dựng hả a?

Giờ thì fải làm sao đây a? Đã có dễ tơ mà thay chất trồng nó còn dễ đi hơn ý ạ.
Lên trồng riêng ra từng chậu sẽ thoát nước tốt hơn. Cát đen mưa nhiêu nó giữ nước ghê lắm lại cho ăn luôn sàn thế kia. Nếu râm cành bé ko cắm sâu còn dc.
Lên quản lý nước bằng làm ninon che mưa đi rồi sau rễ khỏe hãy tính.

Inin2009

Thành viên tích cực
Em trồng kiểu này khả năng cây sẽ chết đó, anh cũng ở Linh Đàm đây, nhà ở gần chỗ bạn mít đấy.

Góp vui cây LS của anh.
Đại ka mang cây này sang nhà em để là hợp nhất. =D>=D>=D>

manhhiep1504

Thành viên
Re: Trả lời: Clb linh sam hà nội

Bác gom hình e ls hoa to đẹp của bác vào đây đi ạ :)
==================================
Lên trồng riêng ra từng chậu sẽ thoát nước tốt hơn. Cát đen mưa nhiêu nó giữ nước ghê lắm lại cho ăn luôn sàn thế kia. Nếu râm cành bé ko cắm sâu còn dc.
Lên quản lý nước bằng làm ninon che mưa đi rồi sau rễ khỏe hãy tính.
Quả này e nghi là mất học phí quá nửa lô ls này mất r.hic. Cảm ơn bác nhiều.

Inin2009

Thành viên tích cực
Em nói thật là rất hạn chế chơi phôi vì độ rủi ro cao ( do thời tiết, khí hậu, do độ chuyên nghiệp của mình ....và nhiều lý do khác), cây phôi thường là loại lá mình ko thích nên hay phải ghép, mà tỷ lệ rủi ro ghép cũng ko nhỏ, có thể lúc ghép phát triển rất sung nhưng đc một thời gian thì thui chột, nhất là vào mùa lạnh thì hên xui lắm với phôi hay phôi ghép ạ.
Đó là suy nghĩ của e, có gì ko phải các bác chỉ giáo thêm nhé, e vẫn còn non lắm ạ.

manhhiep1504

Thành viên

Em nói thật là rất hạn chế chơi phôi vì độ rủi ro cao ( do thời tiết, khí hậu, do độ chuyên nghiệp của mình ....và nhiều lý do khác), cây phôi thường là loại lá mình ko thích nên hay phải ghép, mà tỷ lệ rủi ro ghép cũng ko nhỏ, có thể lúc ghép phát triển rất sung nhưng đc một thời gian thì thui chột, nhất là vào mùa lạnh thì hên xui lắm với phôi hay phôi ghép ạ.
Đó là suy nghĩ của e, có gì ko phải các bác chỉ giáo thêm nhé, e vẫn còn non lắm ạ.
Nhưng đã chơi ls thì fải chơi phôi và cả ghép nữa mới có cây đẹp và nhanh thành phẩm.

Bác nuôi cây nguyên liệu lên thì rất lâu mới có cây già, to, khủng.

Hơn nữa fải phôi khai thác mới có nhiêù lũa zim để chơi ạ.

Ls chơi cả lũa nữa mà anh.

Chính vì muốn có cây đẹp rẻ nên nhiều người mua phôi và ghép. Nếu chịu khó học hỏi vag rèn luyện tay nghề e nghĩ cũng ổn thôi.
Chứ nếu ko điều kiện đâu mà rước luôn được e Sông hinh lá rí mà hoành lại to cỡ lon bia, lũa thép nữa.

Vài dòng suy nghĩ của e thôi ạ.
Bác haibien găm nhiều phôi Ninh Thuận cho xin 5k hình đi ạ.
Bác Natuan nữa ạ.
Các bác post hình chia sẻ đi, cây thế nào cũng được, miễn là ls ạ.

Inin2009

Thành viên tích cực
Thì mình nói mình còn non mà, kinh nghiệm chưa nhiều nhưng thấm thía cũng ko ít nên mình thay đổ suy nghĩ và chách sưu tầm thôi.
Chúc bạn may mắn và có nhiều tác phẩm đẹp.

tieuboi

Thành viên
năm trước em ở Linh Đàm chẳng thấy ý ới gì chán quá giờ về quê rồi mới thấy anh em híc híc híc. May mà dưới em cũng đông ae nên đỡ buồn he he he. Hôm nào lên đó alo anh em hú hí phát cho đỡ nghiền.
Có em nào chết bác nhớ gom cho em hôm nào em lên em xin về trồng Phong lan nhé he he he:)):)):))

manhhiep1504

Thành viên

Thì mình nói mình còn non mà, kinh nghiệm chưa nhiều nhưng thấm thía cũng ko ít nên mình thay đổ suy nghĩ và chách sưu tầm thôi.
Chúc bạn may mắn và có nhiều tác phẩm đẹp.
Vâng. E cũng chỉ chơi vài cây cho có thôi mà. Ko có thời gian chăm sóc e chủ yếu làm cây theo tháng mỗi lần về quê thôi. E cũng mất học phí kha khá:D nên giờ chủ yếu chơi phôi rẻ và cây nguyên liệu để học hỏi kinh nghiệm và rèn luyện tay nghề thôi ạ.
Chúc a sức khỏe.
năm trước em ở Linh Đàm chẳng thấy ý ới gì chán quá giờ về quê rồi mới thấy anh em híc híc híc. May mà dưới em cũng đông ae nên đỡ buồn he he he. Hôm nào lên đó alo anh em hú hí phát cho đỡ nghiền.
Có em nào chết bác nhớ gom cho em hôm nào em lên em xin về trồng Phong lan nhé he he he:)):)):))
:)) bác đừng úm ba la e nó thế chứ.
Khi cây chết sẽ tiếp tục updata chia sẻ thân xác của mấy e này.:-SS

ngoc_dung

Moderator
Ok em, để anh mang qua cái trần mấy nghìn m2 nhà em nhá hí hí... :))

Kinh nhiệm đầy mình, để có được kinh nhiệm này cũng mất kha khá nhỉ.

haibien

Quản Lý Viên
Trả lời: Re: Trả lời: Clb linh sam hà nội

haibien[/COLOR] găm nhiều phôi Ninh Thuận cho xin 5k hình đi ạ.
Em mới có mấy chục phôi ,còn đang chưa ghép dc.
Em thấy tỉ lệ sống là gần 100% với phôi gửi trong đó ra đấy.

manhhiep1504

Thành viên

Góp vui một cây mini

cho anh em diễn đàn hà nội thêm đông vui.
Cây của bác khá già, tay cành cũng ổn. Bác thay chất trồng và chậu mới hợp hơn. Cho cây sung lên là có hàng đẹp rồi ạ.
Em mới có mấy chục phôi ,còn đang chưa ghép dc.
Em thấy tỉ lệ sống là gần 100% với phôi gửi trong đó ra đấy.
A haibien chia sẻ vài pic hướng dẫn trồng phôi ls đi anh. Cát vàng cứ thế dùng hay cần sàng lấy hạt nhỏ?
Bác Quoctuantran ở chỗ nào Đống Đa vậy? Còn e ls nào nữa bác đăng đàn thêm nhé. Cảm ơn bác góp vui.

Quoctuantran

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Clb linh sam hà nội

Cây của bác khá già, tay cành cũng ổn. Bác thay chất trồng và chậu mới hợp hơn. Cho cây sung lên là có hàng đẹp rồi ạ.

A haibien chia sẻ vài pic hướng dẫn trồng phôi ls đi anh. Cát vàng cứ thế dùng hay cần sàng lấy hạt nhỏ?
Bác Quoctuantran ở chỗ nào Đống Đa vậy? Còn e ls nào nữa bác đăng đàn thêm nhé. Cảm ơn bác góp vui.
Minh ở Gò đống đa. LS mình mới có e này thôi!

BVDung

Thành viên tích cực
anh ngọc dũng báo giá cây này đi đẹp quá .chào anh cùng tên nhé

Góp vui cây LS của anh.[/QUOTE]

manhhiep1504

Thành viên
Re: Trả lời: Re: Clb linh sam hà nội

Mình có vài cây , vì chỉ có vài mét chơi ở ban công thôi.
Thế cũng vui a ạ. Cây ls của a cũng đẹp đấy, nhưng cây có vẻ thiếu nắng mà đất thì có vẻ kém dinh dưỡng.
A nuôi tốt làm răm cho dày, ấm tán đi ạ.