Clb linh sam hà nội

xonebibi

Thành viên
bao giờ cây ghép được gọi mình qua ghép hộ (miễn fí) cho, mình ghép siêu lắm.
0915.121.696

DUNG8PK

Thành viên Mua Bán
e cũng nhiều linh sam ghê ,a ghóp ý tý nhe nếu e trồng tập chung như thế khó chăm soc lắm len chậu riêng lẻ rễ chăm sóc hơn e ah
chúc e có nhiều cây đẹp

manhhiep1504

Thành viên
Re: Trả lời: Clb linh sam hà nội

e cũng nhiều linh sam ghê ,a ghóp ý tý nhe nếu e trồng tập chung như thế khó chăm soc lắm len chậu riêng lẻ rễ chăm sóc hơn e ah
chúc e có nhiều cây đẹp
A Mạnh nhiệt tình đây rồi. Cảm ơn a góp ý.
Thực ra e biết a ạ, nhưng e mua phôi vội lắm, trên HN e bận mà ko có chỗ trồng. E chuyển về quê nhờ bố mẹ trồng hộ, hướng dẫn mãi nhưng rất khó nếu ko tự tay chăm sóc phôi.
Ko thể bắt bố mẹ trồng hộ tuừng cây vô chậu nên đành làm đại vậy đó a Mạnh ah.

Khi nào e ghép e alo nhờ a hướng dẫn nhé.

Nhưng cây nảy mầm mất r mà e thì chẳng có thời gian về quê nên chắc để ghép sau vậy thôi. Chắc sang năm quá.

kubibi

Thành viên
Vĩnh Phúc có được tham gia club không các bác ???? em mua 1 cây nhỏ mà ra hoa liên tục , để ngoài ban công sáng ra mở cửa cứ có cái mùi thơm thoang thoảng của hoa Linh Sam , dễ chịu thiệt :))

yeubonsaivn

Thành viên
E cũng ở HN nhưng ngoại thành. Vườn rộng, nhà rộng cũng có đc ít phoi ai rảnh qua Đông Anh call e. 098 4004 432 e tên Quý, rất hi vọng có dịp gặp mặt chia sẻ :)

quan amc

Thành viên
bao giờ cây ghép được gọi mình qua ghép hộ (miễn fí) cho, mình ghép siêu lắm.
0915.121.696
bạn ở đâu vậy ?ở Hà Nội thi hay quá tớ đang rất cấn tư vấn cái vụ này ,chưa đươc thưc tế gép bao giờ .mình sẽ a lô trước xin cám ơn............

NaTuan

Quản Lý Viên
Anh em nào cần ghép qua mình xem nhé . Vừa rồi ghép dính được khoảng 80% .
Hôm nào trời mát qua mình sẽ tư vấn miễn phí nhé $-) .
Nhưng không phải cây nào cũng cần ghép đâu . Vì có những cây để nguyên thuỷ sẽ ok hơn .
Thanks

manhhiep1504

Thành viên
Đã nảy mầm rồi:

==================================
Nhưng không phải cây nào cũng cần ghép đâu . Vì có những cây để nguyên thuỷ sẽ ok hơn .
Thanks
A Tuấn ơi cho mọi người xem vài tấm hình ls cho vui nhé anh.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Trả lời: Clb linh sam hà nội

Nhưng đã chơi ls thì fải chơi phôi và cả ghép nữa mới có cây đẹp và nhanh thành phẩm.

Bác nuôi cây nguyên liệu lên thì rất lâu mới có cây già, to, khủng.

Hơn nữa fải phôi khai thác mới có nhiêù lũa zim để chơi ạ.

Ls chơi cả lũa nữa mà anh.

Chính vì muốn có cây đẹp rẻ nên nhiều người mua phôi và ghép. Nếu chịu khó học hỏi vag rèn luyện tay nghề e nghĩ cũng ổn thôi.
Chứ nếu ko điều kiện đâu mà rước luôn được e Sông hinh lá rí mà hoành lại to cỡ lon bia, lũa thép nữa.

Vài dòng suy nghĩ của e thôi ạ.
Linh sam Sông Hinh hầu như khó có được cái lũa thép giống lũa cây Ninh Thuận lắm bạn. Coi chừng đó là cây ghép nhé. Vài kinh nghiệm linh tinh của mình chia sẻ với bạn

manhhiep1504

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Clb linh sam hà nội

Linh sam Sông Hinh hầu như khó có được cái lũa thép giống lũa cây Ninh Thuận lắm bạn. Coi chừng đó là cây ghép nhé. Vài kinh nghiệm linh tinh của mình chia sẻ với bạn
Vâng, cảm ơn anh. Ý e là mua phôi Ninh Thuận, ghép Sông Hinh thì mới có cây như nói trên.
==================================
Cây này mình nuôi được 2 năm từ khi chi = đầu đũa , hôm qua cắt sửa đưa lên đây chia sẻ với các bạn .
Gốc cây .

Các mặt còn lại .

Cảm ơn các bạn vào xem.
Gom cây của anh Natuan vào đây luôn

quan amc

Thành viên
Thanks
chủ nhật tơi anh có nhà ko ? em chỉ co ngày đó là đi lông bông đc thôi.mà đg nhà anh đi thế nào gần nhỉt? bác chỉ cho mấy chiêu ae chuyện ti nhé....

NaTuan

Quản Lý Viên
chủ nhật tơi anh có nhà ko ? em chỉ co ngày đó là đi lông bông đc thôi.mà đg nhà anh đi thế nào gần nhỉt? bác chỉ cho mấy chiêu ae chuyện ti nhé....
Ngày nào anh cũng có nhà , nếu đến thì em alo trước . Từ chợ cây Hà Đông về anh khoảng 3.5 km ./ Ngã tư Lê v Lương rễ phải .