Chia buồn cùng Anh Tuanbonsaihue1

bonsaichono

Thành viên
Khuya đêm qua lợi dụng trời mưa gió lạnh , kẻ gian đã lẻn vào phòng trong khu vườn mới của Anh Tuấn, lấy cắp 1 laptop mới mua trị giá gần 20 tr và 1 bóp tiền trong đó có 3 tr tiền mặt , cũng may kẻ gian đã vứt lại số giấy tờ tùy thân trong bóp , Hiện cơ quan công an đang điều tra làm rõ sự việc .Thay mặt Anh Em CLB và những người em thân thương xin được chia buồn cùng Anh , Mong sớm tìm ra thủ phạm trả lại đồ mất cho Anh .

vinhquangle

Thành viên tích cực
Khuya đêm qua lợi dụng trời mưa gió lạnh , kẻ gian đã lẻn vào phòng trong khu vườn mới của Anh Tuấn, lấy cắp 1 laptop mới mua trị giá gần 20 tr và 1 bóp tiền trong đó có 3 tr tiền mặt , cũng may kẻ gian đã vứt lại số giấy tờ tùy thân trong bóp , Hiện cơ quan công an đang điều tra làm rõ sự việc .Thay mặt Anh Em CLB và những người em thân thương xin được chia buồn cùng Anh , Mong sớm tìm ra thủ phạm trả lại đồ mất cho Anh .
xin chia buồn cùng anh Tuấn

phoilinhsam

Thành viên Mua Bán
Bây giờ kẻ gian lộng hành lắm, trộm cắp mà gặp mình thì sẵn sàng thành cướp xử mình liền, . Mất tiền mất laptop thì còn báo công an được chứ mất cây mất chim mất cá thì chả biết báo làm sao. Các bác phải tăng cường cảnh giác vậy, chứ đợi công an cũng như không, hôm bữa trộm chim cũng canh me trèo tường vào nhà em lấy mất con họa my cọp và chào mào, cả chim cả lồng gần chục triệu mà báo công an chả ai tin, thế là về phải đầu tư thêm cho hàng rào và hệ thống chống trộm. Chia buồn cùng bác vậy.

mrkhongbiet

Thành viên tích cực
Thiệt tình là mất trộm rồi thì phải nâng cao cảnh giác thôi, mong CA tìm lại có khác nào mua vé số (nói thế này đau lắm nhưng nó là sự thực em kiểm chứng qua nhiều lần bị trộm ghé nhà @@)

Coi phim thì thấy cảnh sát có thể truy dấu tay, dấu chân, tóc, vết bùn... nhưng đó là họ làm với các vụ trọng án, còn mất trộm thì em chưa thấy=>đây ko biết có phải sự hoang tưởng mà CS đã tạo ra cho dân ko: Chúng tôi có thể làm, chúng tôi có nghiệp vụ, phương tiện, kỹ năng... cứ yên tâm đi bà con. Đụng chuyện thì...

Đơn giản vì chi phí, công sức để làm các nghiệp vụ đó lớn, trộm cắp thì nhiều và nhỏ, lại chẳng thấy chết thằng nào ngay <= tội gì mà làm chứ @@
Chia buồn cùn anh!

xuantunguyen

Thành viên tích cực
Chia buồn cùng anh, mong công an sớm tìm ra thủ phạm.
em cũng mới bị trộm phá cửa, có điều nó chỉ lấy 3tr trong bóp mà ko lấy đi laptop như anh và quan trọng hơn nữa là công an đã điều tra ra kẻ lấy trộm, may mắn.

hungpt

Thành viên
Lại mất trộm à, sao đạo tặc mọi nơi vậy nhỉ, sểnh tý là mất...
mọi người cần phải cảnh giác hơn thôi.

phuoctaihue

Thành viên
bữa nay càng ngày bọn trôm cắp càng lộng hành, mới đây nhà ông anh bị bọn trộm lấy mỏ hàng gió đá cắt hàng rào sắt , vào trộm 10 con chim chào mào tương đối lớn !!!