Cũng bởi lòng tham!Xin được qui hoạch giải tỏa.

baoson980

Thành viên
Lòng tham con người là không có giới hạn,như trường hợp mình đây,mới chân ướt chân ráo theo chân những con nghiện vào con đường bonsai cây cảnh nên thấy gì cũng ham cũng háo hức cũng muốn sở hữu.Thấy phôi ưng ý-mua,thấy hướng dẫn chiết cành-chiết thử,thấy hướng dẫn giâm cành-giâm thử,thấy có cây mới,phôi mới-mua thử...Nhưng hỡi hơi,cây có thể tăng nhưng diện tích đất canh tác thì o tăng được,nên xảy ra tìng trạng đất chậc người đông và muốn sở hữu những phôi,cây mới lại là vấn đề nan giải.Không thể bán được vì không là thành viên mua bán,muốn đẩy đi những phôi đã mua để lấy về những phôi ưng ý hơn thì lại...lăng tăng nữa....Nên khẩn khoản gợi ý BĐH có thể dành 1 ngày trong 1 tháng để những người có hoàn cảnh như mình,có thể trao đổi,mua bán,qui hoạch vườn...v.v,làm đẹp thêm kho cây kho phôi mà mình sở hữu.Sau ngày này có thể ẩn hẳn topic,đến tháng sau lại mở trở lại.Điều này xét thấy cũng không làm ảnh hưởng đến những thành viên mua bán,mà trái lại sẽ làm sôi nổi hoạt động mua bán trao đổi hơn.(Ý riêng của mình,có gì không phải xin mọi người bỏ qua).Thanks và chúc BĐH sức khỏe.

saoviet88

Thành viên tích cực
trước có mục chợ phiên dành cho ae không phải tvmb nhưng giờ không thấy nữa :D

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Anh soạn cây ra đi, em chịu khó chạy lên lấy về nhà

vì vườn em ở quê mà, nên khá là rộng

cảm ơn anh trước

GioNui

Moderator
...Nhưng hỡi hơi,cây có thể tăng nhưng diện tích đất canh tác thì o tăng được,nên xảy ra tìng trạng đất chậc người đông và muốn sở hữu những phôi,cây mới lại là vấn đề nan giải.Không thể bán được vì không là thành viên mua bán,muốn đẩy đi những phôi đã mua để lấy về những phôi ưng ý hơn thì lại...lăng tăng nữa....Nên khẩn khoản gợi ý BĐH có thể dành 1 ngày trong 1 tháng để những người có hoàn cảnh như mình,có thể trao đổi,mua bán,qui hoạch vườn...v.v,làm đẹp thêm kho cây kho phôi mà mình sở hữu.
Nghe có lý, mua của thằng chán bán cho thằng ghiền..... cái này chắc vui à!

có chợ phiên vào chủ nhật hàng Tuần nhưng hình như dẹp rùi :D
Có lẽ nên lập chợ phiên hàng tháng thì hợp hơn, hàng tuần nhanh quá, mở vào thứ 7 hoặc chủ nhật đầu tiên trong tháng chẳng hạn.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Ủng hộ ý kiến này,ae có thể up những cây đã chán lên,trao đổi với những cây người khác chán mà mình lại thích,vừa có tình,vừa vui,vừa kinh tế.

ngocthinhco

Thành viên
đôi khi không phải chán mà làm vài ly về kèm nhèm lấy về không bít binh sao cả
bỏ thì thương vương thì tội
ủng hộ ý này

baoson980

Thành viên
đôi khi không phải chán mà làm vài ly về kèm nhèm lấy về không bít binh sao cả
bỏ thì thương vương thì tội
ủng hộ ý này
Anh này chính xác nè-nhiều phôi nuôi rồi không biết binh đường nào luôn:p

pitieel

Thành viên Mua Bán
Anh soạn cây ra đi, em chịu khó chạy lên lấy về nhà

vì vườn em ở quê mà, nên khá là rộng

cảm ơn anh trước
có sẳn 1000m vuông đất để ko nên sẳn sàng thu và gom tất cả các loại cây-càng rẻ càng tốt - cho thì cám ơn lia lịa:xLH sớm zới Pi tui nhá:-bd
đừng có bán hay cho gì với ku Bắp nha!hắn mua hay xin gì cũng để đó ... chờ thành phẩm mới chịu đem zìa ^:)^

PhuKhang

Thành viên
Ủng hộ Bác chủ. Anh em chơi cây kiểu gì chẳng có những cây thuộc diện Anh không còn yêu em nữa hay đã có em chân dài khác ngon hơn, hoặc muốn dồn tiền nâng cấp cây khủng, ...
Em thấy thường các Forum sẽ có mục Cần Mua - Cần Bán dành cho các thành viên thông thường mua bán - trao đổi lẫn nhau. Các thành viên mua bán chuyên nghiệp sẽ không được vào đây. Số Topic sẽ bị giới hạn cho mỗi thành viên trong vòng 30 ngày và không được Up bài như những nơi khác.
Em có chút ý kiến mong Ban QT diễn đàn xem xét!

minh châu

Thành viên
có sẳn 1000m vuông đất để ko nên sẳn sàng thu và gom tất cả các loại cây-càng rẻ càng tốt - cho thì cám ơn lia lịa:xLH sớm zới Pi tui nhá:-bd
đừng có bán hay cho gì với ku Bắp nha!hắn mua hay xin gì cũng để đó ... chờ thành phẩm mới chịu đem zìa ^:)^
Đừng có mừ nói lun tun nha , :-bd:-bd#:-S#:-S

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Sẽ đề xuất ý kiến này với BQT trong kỳ họp tới. Cảm ơn tất cả các ý kiến của ACE.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Làm ơn cho em gửi, em đang đợi nhánh nhiều ưu điểm lấy dìa ghép luôn mừ

Thèm rắn mối nướng muối ớt quá anh Pi Hừng ơi

giamabom

Thành viên
Lòng tham con người là không có giới hạn,như trường hợp mình đây,mới chân ướt chân ráo theo chân những con nghiện vào con đường bonsai cây cảnh nên thấy gì cũng ham cũng háo hức cũng muốn sở hữu.Thấy phôi ưng ý-mua,thấy hướng dẫn chiết cành-chiết thử,thấy hướng dẫn giâm cành-giâm thử,thấy có cây mới,phôi mới-mua thử...Nhưng hỡi hơi,cây có thể tăng nhưng diện tích đất canh tác thì o tăng được,nên xảy ra tìng trạng đất chậc người đông và muốn sở hữu những phôi,cây mới lại là vấn đề nan giải.Không thể bán được vì không là thành viên mua bán,muốn đẩy đi những phôi đã mua để lấy về những phôi ưng ý hơn thì lại...lăng tăng nữa....Nên khẩn khoản gợi ý BĐH có thể dành 1 ngày trong 1 tháng để những người có hoàn cảnh như mình,có thể trao đổi,mua bán,qui hoạch vườn...v.v,làm đẹp thêm kho cây kho phôi mà mình sở hữu.Sau ngày này có thể ẩn hẳn topic,đến tháng sau lại mở trở lại.Điều này xét thấy cũng không làm ảnh hưởng đến những thành viên mua bán,mà trái lại sẽ làm sôi nổi hoạt động mua bán trao đổi hơn.(Ý riêng của mình,có gì không phải xin mọi người bỏ qua).Thanks và chúc BĐH sức khỏe.
Hi...hi..!

Rất thông cảm với hoàn cảnh của bạn, trước đây và cả bây giờ nữa tôi cũng lâm vào hoàn cảnh như bạn. Cứ thích là mua, mua về rồi chán. Bán không được hoặc bán rẻ (nếu rẻ quá thì không bán thà đem cho). Cho anh em trong cơ quan, cho hàng xóm xong còn phải hướng dẫn cách chăm sóc, cung cấp phân, thưốc miễn phí...!

Hai...ai...i...i...! Thật là mệt quá đi !:(:)(:)((