Cũng bởi lòng tham!Xin được qui hoạch giải tỏa.

lamdht

Thành viên
Xin các bác bên ban lý dự án xem xét nếu khả thi thì cấp giấy phép hoạt động đeeeee. Nhờ ơn quan lớn cả

ducthanhf

Thành viên
hay quá, ủng hộ hết mình.
Mình có vài cây cũng muốn bán, nhưng bán thì phải đăng ký thành viên mua bán, không lẻ bán xong vài cây rồi tính sao nữa đây... Mình đâu có bán gì đâu, chỉ mua là nhiều... Mod xem xét vấn đề này xem sao

namnambh

Thành viên
tình hình có nhiều anh em "thay lòng' rồi...bây giờ bỏ thì thương mà vương thì GHÉT..em chỉ mua là chính nhưng nhiều khi cũng muốn bán....hehe

huynh vu2010

Thành viên
Ủng hộ ý kiến này,ae có thể up những cây đã chán lên,trao đổi với những cây người khác chán mà mình lại thích,vừa có tình,vừa vui,vừa kinh tế.
Ý này hay nha!cứ vậy đi, chúng ta trao đổi-không mua bán nên không vi phạm nội quy.

trungduart

Administrator
Trước đây việc mở chợ phiên cũng phần nào tạo 1 không khí mới cho anh em khi tham gia dd, và ở chợ phiên này dành cho tất cả anh em đăng tải sản phầm, giới thiệu, bán hàng, hoặc rao vặt (Liên quan tới Sinh vật cảnh). Như ý kiến của các bạn vừa nêu trên trungduart cũng có ý này anh em thành viên xem có ứng dụng được không.

1. Sẽ mở lại cho phiên thời gian 1 tháng 1 lần và mỗi lần kéo dài 2 ngày
2. Để tập chung vào phát triển chợ Phiên chuyên mục mua bán tại dd sẽ đóng cửa khi có chợ phiên 2 ngày.
3. Sau khi kết thúc chợ phiên các bài viết sẽ bị xoá và chuyên mục mua bán mở lại bình thường.

Đây là ý kiến nhằm giúp chợ phiên hoạt động đông đúc hơn và vui nhộn hơn. Anh em góp ý thêm

anhmytg1974

Thành viên tích cực
Việc nầy phát sinh ngoài nội qui khi ACE đăng kí thành viên mua bán... nên dù 99% thành viên mua bán đồng ý mà 01% thành viên còn lại ko chấp nhận thì củng khó... vậy BQT cứ mở chủ Nhật hàng tuần thì ko ảnh hưởng đến TVMB rùi....TÔi bỏ 01 phiếu chấp nhận... phần còn lại xin ý kiến kế tiếp ...

MinhThang

Thành viên tích cực
Đúng là đăng ký thành viên mua bán thì phí là không vấn đề, tuy nhiên lại không phải là người mua bán chuyên nghiệp, mình cũng như các anh em khác, đôi khi có cái cây hay phôi muốn bán đi để mua cây khác cho phù hợp cách chơi thì chợ phiên quả là 1 giải pháp hữu tình hưũ lý.
Mong BQT nên mở chợ phiên vào ngày 15 và kết thúc vào ngày 18 hàng tháng để anh em tiện nhớ và cần giải quyết những gì ứ đọng bấy lâu nay. Cũng không cần phải đóng cửa nơi nào cả và cũng không cần nhất thiết phải đông đúc nhộn nhịp làm gì. Thường nơi chợ phiên chủ yếu anh em bán với giá cả rất hữu nghị vì đó là những cây, phôi cần bán nên chuyện lợi nhuận là không tính đến.
Anh em khác có nhu cầu mua có thể xem chợ phiên là cơ hội sở hữu những cây giá rẻ và là điều kiện thuận lợi để anh em có thể phát huy tính sáng tạo của mình đối với những cây, phôi mà người bán không biết đường binh hay không còn thích nó nữa.
P/S: Mình lúc trước có mấy cây không thích nên để chết luôn, vì sang diễn đàn khác rao bán thấy nó kỳ cục quá.

Blackrose86

Thành viên tích cực
Trước đây việc mở chợ phiên cũng phần nào tạo 1 không khí mới cho anh em khi tham gia dd, và ở chợ phiên này dành cho tất cả anh em đăng tải sản phầm, giới thiệu, bán hàng, hoặc rao vặt (Liên quan tới Sinh vật cảnh). Như ý kiến của các bạn vừa nêu trên trungduart cũng có ý này anh em thành viên xem có ứng dụng được không.

1. Sẽ mở lại cho phiên thời gian 1 tháng 1 lần và mỗi lần kéo dài 2 ngày
2. Để tập chung vào phát triển chợ Phiên chuyên mục mua bán tại dd sẽ đóng cửa khi có chợ phiên 2 ngày.
3. Sau khi kết thúc chợ phiên các bài viết sẽ bị xoá và chuyên mục mua bán mở lại bình thường.

Đây là ý kiến nhằm giúp chợ phiên hoạt động đông đúc hơn và vui nhộn hơn. Anh em góp ý thêm
Em là nhà vườn,đóng cửa mục mua bán 2ngày trong ko ảnh hưởng tới em,nhưng nghĩ sẽ ảnh hưởng cho mấy ae tvmb anh ạ.

namdienluc6922

Thành viên tích cực
""vậy BQT cứ mở chủ Nhật hàng tuần thì ko ảnh hưởng đến TVMB rùi...""

cùng ý kiến với anh anhmytg1974
để anh em DĐ có thể giao lưu và gần nhau hơn chút nữa
ngoài ra có thể sẽ giảm đi chi phí ..... duy trì chơi cây cảnh lâu dài
em thêm 1 phiếu nữa nha

baoson980

Thành viên
A Thắng Mai mốt có cây nào muốn cho chểt báo em nhé,mỗi lần thấy cây chết e thấy tội nghiệp lắm.

vinhquangle

Thành viên tích cực
em cũng ủng hộ ngày chủ nhật hàng tuần sẽ hay và hấp dẫn hơn vì ngày chủ nhật đa số ae được nghỉ làm việc có thể tham gia đông vui

trungduart

Administrator
Đúng là đăng ký thành viên mua bán thì phí là không vấn đề, tuy nhiên lại không phải là người mua bán chuyên nghiệp, mình cũng như các anh em khác, đôi khi có cái cây hay phôi muốn bán đi để mua cây khác cho phù hợp cách chơi thì chợ phiên quả là 1 giải pháp hữu tình hưũ lý.
Mong BQT nên mở chợ phiên vào ngày 15 và kết thúc vào ngày 18 hàng tháng để anh em tiện nhớ và cần giải quyết những gì ứ đọng bấy lâu nay. Cũng không cần phải đóng cửa nơi nào cả và cũng không cần nhất thiết phải đông đúc nhộn nhịp làm gì. Thường nơi chợ phiên chủ yếu anh em bán với giá cả rất hữu nghị vì đó là những cây, phôi cần bán nên chuyện lợi nhuận là không tính đến.
Anh em khác có nhu cầu mua có thể xem chợ phiên là cơ hội sở hữu những cây giá rẻ và là điều kiện thuận lợi để anh em có thể phát huy tính sáng tạo của mình đối với những cây, phôi mà người bán không biết đường binh hay không còn thích nó nữa.
P/S: Mình lúc trước có mấy cây không thích nên để chết luôn, vì sang diễn đàn khác rao bán thấy nó kỳ cục quá.
Trước đây việc mở chợ phiên mỗi tuần 1 lần, và không đạt hiệu quả nên đã đóng cửa. Nay mình cũng có 1 ý kiến vì cũng mong muốn tạo ra 1 tiền lệ cho anh em khi tham gia chợ phiên vào cuối tháng. Mong rằng đó là sự tập chung hữu ích cho cả TVMB khi tham gia chợ phiên.

huadanchu

Thành viên
Em là nhà vườn,đóng cửa mục mua bán 2ngày trong ko ảnh hưởng tới em,nhưng nghĩ sẽ ảnh hưởng cho mấy ae tvmb anh ạ.
bữa giờ bán ế mà chơi cú này nữa.:-SSem tính bán cưa với chậu sống qua ngày chờ tận thế mà vầy chắc em phải tính lại~X(

anhmytg1974

Thành viên tích cực
bữa giờ bán ế mà chơi cú này nữa.:-SSem tính bán cưa với chậu sống qua ngày chờ tận thế mà vầy chắc em phải tính lại~X(
Mấy ngày đó TVMB vào bán chung chợ phiên cho vui ,thì Mình nghỉ ko ảnh hưởng lớn đâu Trí ơi ...! nhưng sao đó thì bài của TVMB được chuyển qua trang MBTĐ được ko Đàn Chủ ?

namdienluc6922

Thành viên tích cực
em thấy ko ảnh hưởng mấy gì về các nhà vường đâu ah
nếu như đồng ý với ĐÀN CHỦ thì 1 tháng chỉ có 1 ngày mà
ngoài mục đích kinh doanh thì anh em DĐ còn giao lưu học hỏi với nhau,vậy chơi mói có ý nghĩa,hào hứng chứ

ngoc_dung

Moderator
em thấy ko ảnh hưởng mấy gì về các nhà vường đâu ah
nếu như đồng ý với ĐÀN CHỦ thì 1 tháng chỉ có 1 ngày mà
ngoài mục đích kinh doanh thì anh em DĐ còn giao lưu học hỏi với nhau,vậy chơi mói có ý nghĩa,hào hứng chứ
Tôi nhất trí với ý kiến này, tuy nhiên cũng cần phải có sự đồng thuận của ae thành viên mua bán.

Trước đây đã có chuyên mục chợ phiên mua bán hàng tuần, BQT không có ý gì khác mà buộc phải đóng cửa vì thấy không hiệu quả, nếu các bạn để ý sẽ thấy cả tuần chỉ lác đác 1,2 thành viên đưa cây lên giao dịch vì vậy chợ rất buồn.

Để thật sự đông vui ở chợ phiên rất cần chuyên mục mua bán tai d đ đóng lại, lúc đó toàn bộ anh em có nhu cầu mua bán ( bao gồm cả thành viên mua bán ) sẽ tập trung ở chợ phiên thì mới hiệu quả được. Tuy nhiên quyền lợi của thành viên mua bán cũng không bị ảnh hưởng nhiều, thậm trí tỉ lệ giao dịch thành công còn cao hơn vì ngày hôm đó lượng thành viên tập trung ở chợ phiên sẽ rất đông và nhộn nhịp. Ý mình là vậy, mời ae đóng góp thêm ý kiến.

dungvan

Moderator
Cá nhân tôi thấy việc mở chợ phiên Free cho anh em cũng rất hay nhưng việc này cần sự đồng thuận của anh em khối mua bán nói chung và của BQT, bởi mặc dù là free nhưng trong những ngày diễn ra chợ phiên vẫn cần có sự quản lý của BQT.

Mấy ngày đó TVMB vào bán chung chợ phiên cho vui ,thì Mình nghỉ ko ảnh hưởng lớn đâu Trí ơi ...! nhưng sao đó thì bài của TVMB được chuyển qua trang MBTĐ được ko Đàn Chủ ?
Nếu làm vậy thì e là sẽ phát sinh nhiều việc cho anh em quản lý khối mua bán. Theo tôi, vừa để phục vụ được anh em vừa giảm bớt công việc cho QL viên khối mua bán và cũng giảm tải cho việc lưu trữ của D Đ, sau khi chợ phiên đóng cửa, tất cả các topic trong Chợ phiên cũng bị đóng lạ, hết giá trị luôn. Như vậy, thành viên mua bán có thể lập topic tại Chợ để bán cùng mặt hàng đã đăng bán trong mục MBTĐ bởi topic này cũng chỉ tồn tại 2 -3 ngày. Biết đâu để cho rôm rả, anh em TVMB lại giảm giá khuyến mãi nhân ngày chợ phiên thì sao. :D
Việc hết giá trị đối với các topic trong Chợ phiên đồng nghĩa với việc 2 bên bán và mua tự tìm hiểu thêm về mặt hàng và tự chịu trách nhiệm về việc mua bán trong ngày Chợ phiên. BQT sẽ không giải quyết bất kỳ thắc mắc nào có liên quan đến các giao dịch thông qua chợ phiên.
Trên đây chỉ là ý kiến của cá nhân tôi thôi.