Cây đẹp khó binh

anthanhhoa

Thành viên
Sao lại thế.Thần tượng của tui mà.hihi.Nhưng dù sao cũng có cái mà chờ đợi.Cám anh đã cho xem mặt sau!

PhuKhang

Thành viên
Thấy Chú mang nào cưa máy, cưa tay, kiềm đục, búa, ... để xử em nó mà hồi hợp quá! hic hic

granitequangphuc

Thành viên
xác nhận bác cũng thường thôi, phá thành cây trực rồi, nhưng bác hãy nhìn kĩ các tay cành đi , nỡ phá rồi thì phá hết luân thành phôi, để lại ngọn và tay 3 nuôi tốt cho cây ra nhiều chi rồi binh cho đúng cây trực bài bản . chứ để tay cành thế kia họ cười cho đỡ mất công mang tiếng nhà vườn, mấy lời góp ý cá nhân không phải mong bác bỏ qua

xuantruong2012

Thành viên
cứ tưởng bác khoe 3 cái cưa xích ra xẻ từ trên xuống dưới rùi làm lũa,hóa ra lại chém từ từ,làm em căng mắt ra nhìn mãi/:)

SIEU-MONG

Thành viên mới
xác nhận bác cũng thường thôi, phá thành cây trực rồi, nhưng bác hãy nhìn kĩ các tay cành đi , nỡ phá rồi thì phá hết luân thành phôi, để lại ngọn và tay 3 nuôi tốt cho cây ra nhiều chi rồi binh cho đúng cây trực bài bản . chứ để tay cành thế kia họ cười cho đỡ mất công mang tiếng nhà vườn, mấy lời góp ý cá nhân không phải mong bác bỏ qua
Xác nhận cùng bác, Bác ấy cũng thường thôi! Bác ấy dùng cưa máy cưa ngang gốc cây sẻ nổi tiếng hơn ở biên hòa ra.

phuongvy2

Thành viên mới
Cây ổi này đã về vườn Hoàng Mai hơn một tuần lể rồi, ngắm nghía mãi mới phát hiện ra mấy chổ "thấy ghét".Hôm nay quyết định phải xử thôi

Em này dù sao củng đã từng nỗi tiếng ,thế lực rất mạnh nên muốn xử vườn hoangmai phải tập trung hết nhân lực vật lự để chiến đấu .

Bắt đầu trảm:

Ai có cưa dùng cưa, có kéo dùng kéo, có đục dùng đục, có máy dùng máy:

Không hiểu nổi...

newcomer!!!

Moderator
Thật là bái phục. Anh Chẩm ơi, em biết là rất khó nói nhưng hình ảnh đã đưa lên, cây cũng đã trảm, dũng khí đã tràn trề nên rất mong Anh dấn thêm bước nữa phân tích các điểm yếu, điểm manh của cây cũ và lý do Anh làm theo hướng mới để ACE diễn đàn mở mang tầm mắt nha Anh.

Cám ơn Anh.

B_Haiminh

Thành viên mới
thật tình bái phục cái phá cach của anh ! tưởng chừng như cây lúc dầu đã hoàn hảo! nhưng sau khi anh làm cây lại mới thấy cây phô ra phân thân lượn và phong khoan hon ! mong anh cập nhật thưòng xuyên để em mở rộng tằm mắt!

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Hôm đó ko cưa luôn đi, đợi tôi về mới cưa...........
Nhìn trong hình ko thấy hết ý của anh Chẩm, hôm nào lại phải chạy sang xem lại...hic....