Cách cứu cây TRANG ( Mẫu Đơn)

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

Khi thấy cây Trang suy yếu, lá vàng , cây ko phát triển thì bạn hãy nhổ lên, sẽ thấy 1 số rễ bị hư , 1 số rễ còn rễ tơ. hãy cắt bỏ rễ hư.
Sau đó đem ngâm phần gốc vào nước , rồi để cây vào nơi có nắng nhẹ , khoảng 35 ngày sau thì cây sẽ ra rễ mới.

caycuimientrung

Thành viên
tuyệt vời chú Bình ơi . Nhiều anh em bị chết cây trang mà hỏi khắp nơi không ai chỉ hết .
nhưng vì sao rễ trang bị hư vậy chú ? để anh em phòng ngừa . thank chú Bình.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Trả lời: Re: Cách cứu cây TRANG ( Mẫu Đơn)

tuyệt vời chú Bình ơi . Nhiều anh em bị chết cây trang mà hỏi khắp nơi không ai chỉ hết .
nhưng vì sao rễ trang bị hư vậy chú ? để anh em phòng ngừa . thank chú Bình.
cũng như nhiều cây khác, rễ Trang hư do : chất trồng ko thoát nước, côn trùng , nấm , suy dinh dưỡng .....

thichcaycanh1

Thành viên
Xin hỏi bạn mức độ rễ ra như vậy đã trồng lại vào chậu được chưa còn ngâm nước tiếp?đến khi nào vào chậu được.mong bạn phổ biến cho anh học tập với,

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Tiếp tục ngâm,với số rễ ít ỏi này làm sao cung cấp đủ nước cho số lá trên.
Hãy để cho cây ra thêm rễ nhiều chỗ nữa rồi hãy trồng.

Cám ơn Bác Bình.Rất cần những chia sẻ như thế này để ACE.TV có thêm nhiều kinh nghiệm trong việc chăm sóc , nuôi trồng CC.Mong Bác chia sẻ thêm cách chăm sóc cây khi chuyển từ "m/trường nước" sang trồng trong chậu đất.Lần nữa cám ơn Bác nhiều...

kyniemsua

Thành viên
==================================

Nho chú giúp cho cây quất nhà. Nhìn qua hình ảnh . Đất trồng ẩm tu lúc vào mùa mua đến nay ạ. Xin cảm on chú . lúc trước cháu có nhờ chú cho cây mai vàng chậm nảy chồi dùng ga3 nhu chú chỉ , cây có nảy mầm nhưng lá mỏng màu lá chuối non ,kính nhờ chú xem giúp ạ.

kyniemsua

Thành viên
ảnh cây mai vàng cháu vua chụp ạ.

còn hình ảnh cuối cùng là chất trồng trên bề mặt chậu cây quất nhà ạ. cháu mua tại bến tre thưa chú kính chú giúp đỡ cho ạ
cháu hải xin cảm ơn chú ....

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

Nho chú giúp cho cây quất nhà. Nhìn qua hình ảnh . Đất trồng ẩm tu lúc vào mùa mua đến nay ạ. Xin cảm on chú . lúc trước cháu có nhờ chú cho cây mai vàng chậm nảy chồi dùng ga3 nhu chú chỉ , cây có nảy mầm nhưng lá mỏng màu lá chuối non ,kính nhờ chú xem giúp ạ.
với cây này thì qua hình ảnh tôi nghĩ rằng rễ đã bị hư, hãy thay đất trồng rồi dùng Aliette để phun .

https://www.google.com.vn/search?q=aliette+800wg&espv=2&biw=1366&bih=628&tbm=isch&tbo=u&source=univ&sa=X&ved=0ahUKEwi17MjW3bvNAhWHo48KHfeFDl0QsAQIMA

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
ảnh cây mai vàng cháu vua chụp ạ.

còn hình ảnh cuối cùng là chất trồng trên bề mặt chậu cây quất nhà ạ. cháu mua tại bến tre thưa chú kính chú giúp đỡ cho ạ
cháu hải xin cảm ơn chú ....
còn cây Mai thì củng bị suy quá hãy dùng Atonick phun và tưới thêm phân đa vi lượng.

dblongthanh

Thành viên Danh Dự

để nhân giống cây Trang bằng cách giâm cành , các bạn cũng có thể cắt cành rồi ngâm vào nước, khi cây ra rễ như trên thì mang ra trồng.