Bonsai lai cây cảnh nghệ thuật

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Kô ai đem những cây như này ra mà đùa đâu,phải nghĩ ra hướng rồi mới hạ đao,chắc nhìn thực mới hiểu được ý chủ nhân...chụp hết 4 phía đi anh Chẩm ơi...

vincentvo1975

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Bonsai lai cây cảnh nghệ thuật

Kô ai đem những cây như này ra mà đùa đâu,phải nghĩ ra hướng rồi mới hạ đao,chắc nhìn thực mới hiểu được ý chủ nhân...chụp hết 4 phía đi anh Chẩm ơi...
cùng ý nghỉ với anh Bình, mới đầu nhìn chú ấy chém tưǹg nhát một mà em cảm thấy đau lòng thật. nhưng nghĩ kỷ lại thì phải hiểu là chú ấy đã có ý tưởng và hướng đi cho tương lai cuả em nó rồi nên mới làm thế. bây giờ chỉ mong là sẽ được nhìn thấy được hết các mặt sau khi cắt và mong chờ được nhìn thấy thêm một tác phẩm đẹp của chú ấy nưả.

hoangmai

Thành viên
Trả lời: Re: Trả lời: Bonsai lai cây cảnh nghệ thuật

cùng ý nghỉ với anh Bình, mới đầu nhìn chú ấy chém tưǹg nhát một mà em cảm thấy đau lòng thật. nhưng nghĩ kỷ lại thì phải hiểu là chú ấy đã có ý tưởng và hướng đi cho tương lai cuả em nó rồi nên mới làm thế. bây giờ chỉ mong là sẽ được nhìn thấy được hết các mặt sau khi cắt và mong chờ được nhìn thấy thêm một tác phẩm đẹp của chú ấy nưả.
Đây hình 4 hướng của em nó gởi cho ae xem
Mặt trước

Mặt sau

Trái

Phải

sonphuvang

Thành viên mới
Cắt thế là đúng rồi cây vừa cao lên , khoe được hàng , chúc mừng bác nhé ! Tặng bác 1 cây tôi vừa cắt cái ngọn

manhhiep1504

Thành viên
- Cây đẹp hơn, tương lai hơn. Nhưng nếu bác để lại chi sát ngọn làm cho số 3 có khi lại đẹp hơn.

hoangmai

Thành viên
Hôm nay gởi tới ae một cây sanh nhỏ rất đẹp ,từng được nhiều giải....Hôm nay đã bị cắt

dblongthanh

Thành viên Danh Dự
Hi, cây này mà cũng cắt nữa hả anh Chẩm???Tính quảng cáo cho cưa ARS hả??
Để tôi tìm hình của nó....

NaTuan

Quản Lý Viên

cây này mà sửa lại thì uổng quá....
Cây này cắt đi làm lại sau 4 - 5 năm sẽ có 1 cây đẹp hơn nhiều , cây lúc trược để chi 1 quá sát gốc khi lá tốt nhìn chỉ thấy một lùm xanh không thể nhìn và cảm nhận được nét chuyển của thân .
Cây đầu tiên chắc anh Chẩm muốn dựng thế nguyệt ảnh ?

hoangmai

Thành viên

cây này mà sửa lại thì uổng quá....
Không uổng đâu a Bình ,cây này chơi cũng lâu , thay chậu mấy lần rồi cũng đáng đồng tiền bát gạo nay cắt làm lại cho đã.Với lại anh nhìn mấy chổ cắt thì sẻ hiểu...

de_mylo

Thành viên
Hic. Nếu là cây của cháu thì cháu sẽ cắt chi 1 và chi phông. Sau đó kéo 1 cành xuống làm chi 2. Tại vì cây nhiều lá nhìn cũng không rõ nên cháu nghĩ vây :p

mạn phép bác Chẩm.cái ảnh này.cháu thấy ngay tại chi số 2 hiện tại.có vẻ hơi bị phù.ngay chỗ cái thẹo.nhưng nếu là vậy chắc bác đã có phương án xử lí.hi vọng thời gian gần đây nhất cháu sẽ có dịp ghé thăm bác và tìm hiểu thêm.hihihi