Bonsai lai cây cảnh nghệ thuật

hoangmai

Thành viên
Em mua cây sanh Bonsai này của nghệ nhân K giá 140 triệu .Sau khi đem về em cắt đi hết 40 triệu em nó còn như thế này

Bây giờ nghe giá sanh đang đứng ,em đem ra cắt tiếp để mau thu hồi vốn
Nhát thứ 1 cành phong quá gần với chi 2

Nhát thứ 2 cành này gần với đỡ ngọn

Nhát thứ 3 em chơi luôn cái ngọn

Nhát thứ 4 nhìn tới lui thấy không ổn em chơi luôn chi 1

Sau khi cắt xong vừa lúc đàn chủ lên ,em bán 3 chi một ngọn cho đàn chủ với giá là 3,5 tỷ,(em bán thiếu cho đàn chủ khi nào bán được cây thì trả tiền) hy vọng tới đời cháu chắc chít của em sẻ có một số vốn lớn để làm ăn
Bây giờ em nó lai CCNT như thế này gởi lên chia sẻ kinh nghiệm cùng anh em

doanvunguyen

Thành viên tích cực
:-O:-O:-O hạ đao rát quá, không biết sau này em nó ra sao chứ thấy tiếc cây củ quá anh ơi, nếu là em thì em chỉ nuôi thêm chi 2 cho đủ độ dài rồi chơi thôi anh, nuôi đc bộ chi già đồng đều như củ thìb-(. dù sao cũng chúc mừng anh có cây đẹp.

Kihieulam

Thành viên tích cực
Tay số 3 cần vặn lại sang trái và tay 4 sang phải thì hợp lý hơn đó bạn, cắt như vậy cũng chẳng sao, nuôi thêm cây lại càng đẹp, xử lý vết sẹo cho mỹ thuật nhé, chúc bạn thành công,

hoangmai

Thành viên
Tay số 3 cần vặn lại sang trái và tay 4 sang phải thì hợp lý hơn đó bạn, cắt như vậy cũng chẳng sao, nuôi thêm cây lại càng đẹp, xử lý vết sẹo cho mỹ thuật nhé, chúc bạn thành công,
Đồng ý với quan điểm của bạn điều đó mình sẻ làm sau..

TranQuangThu

Thành viên
Bác Hoàng Mai cá­t mạnh tay. Em nhìn thấy cây đẹp ho­n tru­o­c. Chúc mùng, chúc mù­ng Bác.

dennhem

Thành viên
Đúng là ĐAO PHÁP VÔ TÌNH. Mười năm nữa cây vẫn chưa đạt được như lúc chưa cắt. Mấy ý riêng.

hoangmai

Thành viên
Đúng là ĐAO PHÁP VÔ TÌNH. Mười năm nữa cây vẫn chưa đạt được như lúc chưa cắt. Mấy ý riêng.
Cây sanh này mua cách đây 4 tháng,lúc đó chi còn nhỏ ,mình đã cắt lọc xương chi lại .Nay chi lớn lại lộ ra nhiều lỗi ,các chi gần quá có cảm giác ngang nhau .chi dày không thông thoáng ,bố cục bị rối thừa...Cắt lai thực tế đep hơn hình nhiều ,ở đây mình nuôi 1 năm sẻ hơn hẳn bộ chi củ.Bộ chi sanh mà nuôi 10 năm thì không ai dám cắt đâu?

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Cây sanh này mua cách đây 4 tháng,lúc đó chi còn nhỏ ,mình đã cắt lọc xương chi lại .Nay chi lớn lại lộ ra nhiều lỗi ,các chi gần quá có cảm giác ngang nhau .chi dày không thông thoáng ,bố cục bị rối thừa...Cắt lai thực tế đep hơn hình nhiều ,ở đây mình nuôi 1 năm sẻ hơn hẳn bộ chi củ.Bộ chi sanh mà nuôi 10 năm thì không ai dám cắt đâu?
Xác thủ vô tình kiếm, Hôm nay Bình Dương mưa nên online suốt hả anh?

thaibinhduong

Thành viên
Đao pháp của anh Chẩm phải nói là mạnh. Thiên hạ đồn quả không sai chút nào? hình như với tùng la hán anh cũng sử lý kiểu này pà con ah.

Trần Hùng

Thành viên tích cực
Đồng ý với quan điểm của bạn, điều đó mình sẻ làm sau... nhát cắt thứ 5
Mạnh tay thiệt bác ơi! Xem cây này sau khi cắt có độ thoáng hơn, còn đẹp hay chưa có lẽ phải ............đợi!

Xin được di chuyển bài này qua mục "Giới thiệu chia sẻ" cho phù hợp bác nhé.

Thank!

vunguyen

Thành viên tích cực
nếu là em thì em cũng cắt như anh. thà một lần đau,đau một lần rồi thôi=))

Quí Tài

Quản Lý Viên
Cho vô " form " này 140 triệu biến thành một tỷ tư đó anh
Chúc thành công nhé :-"
[/QUOTE]

[/QUOTE]

Quỳnh Dao

Moderator
Tội nghiệp anh, già cả lại phải cắt cái cây to như vậy chắc anh mệt lắm. Hôm nào có cắt mấy cây tùng anh cứ hú em nha.;);)

Trương tên Phi

Thành viên tích cực
sao cây của anh mua 140tr mà giờ vẫn phải cắt lại vậy anh? sao em thấy đắt thế nhỉ? Mà theo em anh cắt chi 3 bên trái cây phí quá, cây đang lắc đẹp mà.nhìn hơi cụt ngủn