Đỗ quyên 1 đã thuần khí hậu miền biển

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cây đẹp rồi đó Tùng, giờ ráng nuôi cành rơi cho no đầy nữa là đạt
Dạ. Con để mắt kỹ mấy nàng đỗ quyên này lắm Chú. Sẽ cho cành rơi ăn phân qua lá thường xuyên hơn. Hôm bữa cắt sát phạt và xử lý rễ cùng 1 lúc cứ sợ nó đi luôn không à. Làm con lo muốn chết luôn. Giờ thì khỏe và yên tâm rồi Chú ạ

Proartree

Thành viên tích cực

Cách bẻ cành, nuôi chi của cây rất tự nhiên. Nhìn như Bonsai quốc tế vậy.

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Dạ. Con để mắt kỹ mấy nàng đỗ quyên này lắm Chú. Sẽ cho cành rơi ăn phân qua lá thường xuyên hơn. Hôm bữa cắt sát phạt và xử lý rễ cùng 1 lúc cứ sợ nó đi luôn không à. Làm con lo muốn chết luôn. Giờ thì khỏe và yên tâm rồi Chú ạ
Chổ trên ngọn nên làm đầy thêm nơi trống trải như vầy nè (chỗ tôi bôi xanh và nhánh thòng bỏ bớt như tôi tô đen)

Hay khi thay chậu đổi thế như vầy xem củng đẹp lắm (mà dể nuôi nhánh thòng hơn)

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Chổ trên ngọn nên làm đầy thêm nơi trống trải như vầy nè (chỗ tôi bôi xanh và nhánh thòng bỏ bớt như tôi tô đen)

Dạ. Con cảm ơn chú Xuân nhiều.
==================================

Cách bẻ cành, nuôi chi của cây rất tự nhiên. Nhìn như Bonsai quốc tế vậy.
Cảm ơn bạn đã ghé thăm Linh sam cafe nhé
==================================
Mới 20 ngày mà cây phát triển tốt thật, anh chăm đỗ quyên hay thật.
Tks anh đã chia sẽ
Cây này cũng chịu khí hậu dưới này lâu rồi nên cũng đỡ cực

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
[/QUOTE]

Tặng Tùng hình 1 cây na ná giống cây của Tùng (nếu trồng hơi đứng lên như tôi đề nghị

Hình sưu tầm

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Tặng Tùng hình 1 cây na ná giống cây của Tùng (nếu trồng hơi đứng lên như tôi đề nghị

Hình sưu tầm[/QUOTE]
Con cảm ơn chú Xuân đã góp ý nhiệt tình trên cây này. Con sẽ đợi cây ổn định lại 1 thời gian rồi xem sao đã chứ ơi. Giờ vẫn còn run Chú ơi

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Chào bác, cho mình địa chỉ cafe linh sam để cuối tuần này mình đi Nha Trang, nếu có dịp mình đến thưởng thức ls.
Địa chỉ quán thì anh có thể xem trong topic này giúp em nhé
http://forum.caycanhvietnam.com/diendan/showthread.php?t=67252
Nhưng thành thật xin lỗi anh vì từ thứ 5 tuần này đến thứ 3 tuần tới em kg có mặt ở Nha Trang nên kg thể trực tiếp đón và mời anh ly 1 ly cafe được.
Nếu a muốn ghé vườn chơi thì alo e, e sẽ bố trí người để đưa a vào tham quan vườn e cho biết nhé