Đỗ quyên 1 đã thuần khí hậu miền biển

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Hôm nay ngồi xem lại hình chụp khai trương Tết Nguyên Đán của công ty, nhìn lại em đỗ quyên ra hoa cảm xúc quá nên share lại với anh em

Sẵn hình 1 dính em lan nghinh xuân nên cho ké luôn

Và bây giờ thì đi gặp khách để làm việc kiếm xiền xây Linh sam cafe cho xong sớm:-h

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cây Đỗ quyên đẹp, khi hoa tàn nên dằn chi nhánh cây lại cho gọn là sẽ càng đẹp hơn đó anh Tùng

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Hình này mới chụp hay là chụp hôm Tết? Nếu là hình củ xin anh Tùng chụp cho vài tấm thật rỏ xem có nên làm gì nữa hay không.
Dạ. Hình này là chụp hôm Tết đó chú. Mai con chụp kỹ rồi gửi cho chú xem giúp con nhé. Cảm ơn chú

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Trả lời: Re: Đỗ quyên 1 đã thuần khí hậu miền biển

Đỗ quyên đẹp quá. có thể chia sẽ thêm tí kinh nghiệm không A?
Có tham khảo sách báo và diễn đàn mình tùm lum cả. Nhưng có 1 ông anh chỉ mình là nên dùng nước vo gạo để tưới rất tốt cho đỗ quyên. Mình chăm sóc 2 cây đều thấy ok cả.

thaitu005

Thành viên tích cực
Re: Trả lời: Re: Đỗ quyên 1 đã thuần khí hậu miền biển

Có tham khảo sách báo và diễn đàn mình tùm lum cả. Nhưng có 1 ông anh chỉ mình là nên dùng nước vo gạo để tưới rất tốt cho đỗ quyên. Mình chăm sóc 2 cây đều thấy ok cả.
tưới hằng ngày luôn hả A? còn chất trồng? vì em muốn tậu một cây bự chơi. trước giờ trồng cây nhỏ sống tốt mà ko có bông nào hết. định tìm cây cỡ bắp tay.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Cây Đỗ Quyên này ở Nha Trang mấy mùa mưa nắng rồi anh? ở mấy năm mà ra bông như vậy thì chứng tỏ khí hậu nóng vẫn chơi Đỗ Quyên có bông được hết.
Nó về dưới xuôi này gần 4 năm rồi đó bạn. Còn 1 số đỗ quyên ẹp ẹp nữa. Hôm nào có hứng up lên chia sẻ anh em

yeuthiennhien89

Thành viên
Cây ĐQ đẹp quá anh ơi
Nếu được, anh cho biết chế độ chăm sóc cây ĐQ để cây sống tốt và ra hoa đẹp ở xứ nóng nha anh.
Tks anh