Để có một Cây Dendrobium đi thi hoành tráng

mytienorchids

Thành viên
Ok anh, em đang kiếm chậu gỗ đẹp trồng lại. Hình như chậu cũng chiếm kha khá % trong thang điểm phải không bác Cù?

Bác Duy có nhầm hok, tai xoắn 5 vòng đã khó rồi đó, xoắn 10 vòng cơ àh... :!!

Thêm 1 chậu chuẩn bị xuất hiện nữa \:D/

cây và ảnh của Chan Hai

mytienorchids

Thành viên
Re: Trả lời: Để có một Cây Dendrobium đi thi hoành tráng

Bác Duy có nhầm hok, tai xoắn 5 vòng đã khó rồi đó, xoắn 10 vòng cơ àh... :!!
Đúng là nhầm bác Cang, phải nói là: cây này xoắn <10 vòng. Sorry
- 10 X360 độ ~ cánh dài khoảng hơn 10cm và cuốn thành hình lò xo =))=))=))
Bát bẻ dữ hén, Theo bác H thì cây này xoắn bao nhiêu vòng theo cách tính của bác? Mình tính theo cách của bác thì dc 2 vòng rưỡi (Sorry nếu mình tính quá dốt):emoticon-fubar::emoticon-fubar::emoticon-fubar::emoticon-headbang::emoticon-headbang::emoticon-headbang:#:-S#:-S#:-S

thaichautg

Thành viên
- đối với nhà vườn chuyên trồng các loại thân thòng thì kỹ thuật càng kéo dài thân là việc cần thiết nhưng vẫn đảm bảo về chất và lượng ( thân thòng bán tính bằng cm) Nhưng với den thân đứng nếu như cố gắng để đạt đc chiều cao thì có ảnh hưởng độ mập ngang nhiều ko anh Thaichau?thân đứng mà lỏng khòng cũng khó coi:-B
Mình không có kỹ thuật kéo dài thân đâu ,vì nó không đơn giản chút nào ,chỉ thấy cây đủ lực đến đâu thì làm đến đó ,tùy theo kinh nghiệm mà áp dụng ,đừng hiểu nhầm muốn kéo dài là kéo dài ,vì cây lan không phải cao su ,không đúng cách sẽ bị vỡ tế bào ,hoặc nhiều hệ lụy xãy ra.
Còn như Hội hỏi , nếu một khi muốn đạt chiều cao được thì phải biết làm làm sau cho cân đối Hội ạ ,còn như thân đứng mà lỏng khỏng khó coi ,đôi khi sữ dụng B1 thường xuyên thì thấy liền.

ABCorchids

Thành viên
- Mình tính 1 nhịp là nữa vòng, hay tổng các điểm thắt eo chia 2.Chính xác nhất thì cầm cánh bông vặn ngược lại và đếm...:D

culanluasg

Super Moderator
thôi đi mấy bạn ơi,chúng ta ở đây là người yêu hoa chứ hông phải các nhà vật lý ...mấy vòng cũng ok,miễn là có đóa hoa đẹp xinh,bỏ qua đi nhé

culanluasg

Super Moderator
mấy hôm nay có ba chậu vàng trắng khá to mới mang về từ nhà huynhphong,tính kiếm một cái chậu men đẹp trồng chơi,tuy nhiên bài toán khó là làm sao cố định cây cho vững mà ít công sức lại nhanh,cuối cùng cũng nghĩ ra ,để mai tính toán xong sẽ giới thiệu anh em xem chơi dự định của Cù...

culanluasg

Super Moderator

ảnh xuanky123,hoalancaycanh ,hic người ta đã nghĩ ra cách này trước cả mình ,lại tìm cách khác thôi

culanluasg

Super Moderator

nguyên liệu tốt là khâu không thể thiếu để chuẩn bị cho Cây Dendrobium hoành tráng ,mình chia của bạn Phong ba cây ,bạn phong trồng tốt như cải vậy