Đẳng cấp của đẳng cấp: VĂN NHÂN

Status
Not open for further replies.

Nhancuibap

Thành viên tích cực
lâu nay em thấy anh Nhân nói chuyện trên diễn đàn rất thẳng thắng nên em rất thích, hôm bữa có lên giao cây cho anh Buoitanuyen ban đêm, nghe nói anh Nhân cũng ở gần đó , hôm nào có dịp gặp mặt ae mình bàn về vấn đề khủng nhé.:D
Ok Duy, hôm nào rảnh anh em giao lưu, mình gần nhà anh Lợi mà. ANh em cũng thân, mà dạo này thân ai nấy lo vì ai cũng có con nhỏ hết.

NGOCPHUONG_DTV!

Thành viên
Toàn những anh trói gà không chặt, lẳng nhẳng, gãy lưng, gãy tay nhiều lần. Chắc vợ đẹp không đủ sức bị nó đập cho lên bờ xuống ruộng đây:D:D:D. Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

ThôngXanh1

Thành viên tích cực
thích thì coi, và thanks 1 cái, ko thích thì thoát ra như chưa từng xem, có j mà phải bơi móc châm chọc cho nó nóng

có học hay ko thì chuyện này cũng hiểu mà

mong anh em giữ hòa khí!

Kim Khánh

Thành viên tích cực
Tui thấy ông mod này nhảm nè, người ta up hình cho coi và học thì coi đi. Anh em người ta coi người ta lưu vào máy ầm ầm chờ có cây phôi làm theo. Anh giỏi quá không xem không lưu không học thì thôi.

cái câu này là hình như là bươi móc cá nhân nè, thật không xứng đáng là 1 người có tuổi ( 45 là có tuổi rồi)

Đánh giá cao hay thấp gặp rồi biết chứ gì mà om sòm,
cùi bắp mà nói hay ta=)), người ta chia sẻ hình ảnh thích thì xem và lưu để dành, ko thích thì zọt ra cứ chi mấy bác lại om sòm lên thế , bác LMC la mod thì nên giữ hòa khí thì hay hơn ,còn giật tít hay ko thì diễn đàn đâu cấm, ai muốn lập top chia sẻ mà ko muốn nhiều người vào xem. ko chịu đơn giản mà cứ nhiêu khê cho thêm rắc rối, mệt.
thích thì coi, và thanks 1 cái, ko thích thì thoát ra như chưa từng xem, có j mà phải bơi móc châm chọc cho nó nóng

có học hay ko thì chuyện này cũng hiểu mà

mong anh em giữ hòa khí!
@ all:

Thôi các bác ạ!

Họ không phải còn ở tuổi bồng bột.

Họ không phải là "thảo dân" như chúng ta, dù sao cũng có "cước sắc" tại nơi này.

Họ có trình độ trên mọi lĩnh vực.

Vì thế khi bình tĩnh lại, họ hiểu cả mà.

Chúng ta bình loạn về cây cối, nhăn vân, bla... bla... cho lành.

Shinpaku

Thành viên
Rất nhiều cây đẹp! Rất thích xem! Nhưng như thế nào gọi là "Văn nhân"? Có phải cứ cây cao cao thì có thể gọi là "Văn nhân"?
Không hẳn cứ cao thì gọi là thế (dáng) văn nhân đâu bác ạ (Tiếng Nhật gọi là Bunjin Gi - Văn Nhân Mộc).
Cơ bản thế văn nhân dùng để chỉ những cây có một thân chính, kể cả cây nhiều tuổi, dáng vẻ già nua cổ quái rồi nhưng thân vẫn phải giữ được đường nét mảnh mai. Số lượng chi tàn ít. Người Nhật chuộng nét thanh tao và thường quan niệm cái đẹp nằm trong sự đơn giản nên thế văn nhân là một trong những thế rất được yêu thích của giới chơi Bonsai Nhật. Muốn chơi thế văn nhân đòi hỏi vật liệu phải là các loài cây có tốc độ sinh trưởng chậm, tiêu biểu là các loài Goyomatsu (Ngũ kim tùng -Tùng 5 lá) , Akamatsu (Xích tùng - Tùng đỏ)...

Mê BonSai

Thành viên tích cực
Thôi anh ơi!

Vấn đề thông tin cá nhân theo tôi anh mở riêng hẳn một topic khác thì hay hơn. Nói chi chuyện đó ở đây thành ra nhảm.

Ok, tôi chưa hề nói tất cả chúng đều đẹp, một số cây rất thường (hình như cây VN) và một số cây chưa thành phẩm.

Song, có điều tôi không ưa cái cách nói trịch thượng cao ngạo.
Có thể anh Cường nói thẳng nhưng em thấy cũng đúng với tiêu đề đấy chứ chị " văn nhân đẳng cấp của đẳng cấp " cơ mà chị? Em tưởng trong to pic mở ra chia sẻ anh em có quyền khen chê chứ nhỉ? Nói kiểu trung dung cho qua chuyện thì nó nhạt nhẽo nhưng đôi khi anh em tranh luận lỡ lời thì mất hòa khí, sợ mất hòa khí mà im re đi ra em cũng từng làm trong to pic khác nhiều rồi:D

ngockien

Super Moderator
Thật tình mà nói nhóm anh em diễn đàn ở Hà Nội ai cũng quý anh Cường ,anh sống ngoài đời rất tốt.

Kim Khánh cũng vậy ,hồi mới tham gia diễn đàn cũng nhiều người chưa quen với lối nói chuyện gây sốc của em ,nhưng sau quen rồi lại thấy hay hay, tiếp xúc với em cũng thấy rất dễ chịu.

Thế đó ,nói chuyện ngoài đời thì dễ ,văn viết trên diễn đàn lại hay gây nên anh em có những sự hiểu lầm ,mình mong rằng sau comment của mình anh em hãy bỏ qua tranh cãi ,có dịp mình sẽ bố trí hai anh em gặp nhau sẽ hiểu nhau hơn.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ !

Nhancuibap

Thành viên tích cực
Có thể anh Cường nói thẳng nhưng em thấy cũng đúng với tiêu đề đấy chứ chị " văn nhân đẳng cấp của đẳng cấp " cơ mà chị? Em tưởng trong to pic mở ra chia sẻ anh em có quyền khen chê chứ nhỉ? Nói kiểu trung dung cho qua chuyện thì nó nhạt nhẽo nhưng đôi khi anh em tranh luận lỡ lời thì mất hòa khí, sợ mất hòa khí mà im re đi ra em cũng từng làm trong to pic khác nhiều rồi:D
Thật tình mà nói nhóm anh em diễn đàn ở Hà Nội ai cũng quý anh Cường ,anh sống ngoài đời rất tốt.

Kim Khánh cũng vậy ,hồi mới tham gia diễn đàn cũng nhiều người chưa quen với lối nói chuyện gây sốc của em ,nhưng sau quen rồi lại thấy hay hay, tiếp xúc với em cũng thấy rất dễ chịu.

Thế đó ,nói chuyện ngoài đời thì dễ ,văn viết trên diễn đàn lại hay gây nên anh em có những sự hiểu lầm ,mình mong rằng sau comment của mình anh em hãy bỏ qua tranh cãi ,có dịp mình sẽ bố trí hai anh em gặp nhau sẽ hiểu nhau hơn.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ !
Nói chung thời tiết nóng ==> những cái đầu nóng.

Anh em chơi trên diễn đàn này chắc chắn sẽ gặp nhau như: đi off, công tác, du lịch.... nên cũng không ai muốn gây nhau làm gì mất vui. Nói chung trái đất này tròn lắm, nhưng anh em mình biết nhau là do yêu cây thôi, còn kiến thức, công việc, địa vị hay tiền cái đó là vợ con gia đình mình hưởng chứ không mang cho ai. Nên anh em cẩn thận khi nói trình độ, học thức, giàu nghèo nó rất dễ chạm đến tự ái, chỉ vậy thôi.

Chúc anh em vui vẻ

Chúc cuối tuần vui vẻ:D

hon đa ôm

Thành viên
Nói chung thời tiết nóng ==> những cái đầu nóng.

Anh em chơi trên diễn đàn này chắc chắn sẽ gặp nhau như: đi off, công tác, du lịch.... nên cũng không ai muốn gây nhau làm gì mất vui. Nói chung trái đất này tròn lắm, nhưng anh em mình biết nhau là do yêu cây thôi, còn kiến thức, công việc, địa vị hay tiền cái đó là vợ con gia đình mình hưởng chứ không mang cho ai. Nên anh em cẩn thận khi nói trình độ, học thức, giàu nghèo nó rất dễ chạm đến tự ái, chỉ vậy thôi.

Chúc anh em vui vẻ

Chúc cuối tuần vui vẻ:D

Phải đó . Dù nghề nghiêp hay học vấn thế nào cũng nên đối xử với nhau thật đẹp như chính tâm hồn người yêu cái đẹp . Cớ sao lại phân biệt ?!

=))=))=))=))=))

Có bấm vài lần nhưng rồi rì mu hết nhá. Chắc bắt đầu từ nay sẽ bấm thank điên đảo, muộn còn hơn không.

Về mọi phương ziện, em chưa đủ tầm để nói chiện zí chị được đâu nhá. Đúng là đồ Xe ôm.=))=))=))=))=))
Rất giận vì đã bị mạt sát , miệt thị ...là xe ôm (có kèm icon mặt cười , nên coi như là đùa giỡn ) nhưng sau đó nhận được mail xin lỗi rất chân thành nên ... bỏ qua :D
-@- KK sao không công khai nói vài lời ở trên này nhỉ ?!
Có lỗi nhận lỗi thì tốt rồi . Nhưng thiết nghỉ : Đôi khi dễ dãi bỏ qua cho một lỗi lầm thì cũng như tạo thêm cơ hội cho họ mắc thêm sai lầm . Mà nhát cắn sau bao giờ cũng đau và độc hơn nhát cắn trước nhé !!!
(Có phải vì cái này mà nick KK bị một cái gạch ngang đen ngòm không nhỉ ?)8-}

Rất giận vì đã bị mạt sát , miệt thị ...là xe ôm (có kèm icon mặt cười , nên coi như là đùa giỡn ) nhưng sau đó nhận được mail xin lỗi rất chân thành nên ... bỏ qua :D
Có lỗi nhận lỗi thì tốt rồi . Nhưng thiết nghỉ : Đôi khi dễ dãi bỏ qua cho một lỗi lầm thì cũng như tạo thêm cơ hội cho họ mắc thêm sai lầm . Mà nhát cắn sau bao giờ cũng đau và độc hơn nhát cắn trước nhé !!!
(Có phải vì cái này mà nick KK bị một cái gạch ngang đen ngòm không nhỉ ?)8-}[/QUOTE]
=========
Có nhiều "cái đẹp" và cũng không ít cái "chưa đẹp" trên D D này.Cũng như ACE.TV .D D đủ mọi trình độ.địa vị Xã hội,Từ anh "cuôc trưởng " như tui,đến anh "dân biểu" như anh hon da ôm,Anh Xichlo (dân biểu chạy đâu là chạy đó):D;Do đó có nhiều cách "ứng xử" với nhau tùy vào mỗi người ,mỗi hoàn cảnh và mỗi...
Chắc chắn CÁI ĐẸP NHƯ CHÍNH TÂM HỒN NGƯỜI YÊU CÁI ĐẸP ...BAO GIỜ CŨNG THẮNG THẾ (CHỈ TRỪ NHỮNG NGƯỜI GIỐNG NHẠC BẤT QUẦN:D)Anh Xe honda ôm ạ!
Bỏ qua cho nhau cũng là một cách "ứng xử" SIÊU CẤP không phải ai cũng mần được ...Tôi cũng đang học tập.
Còn KK bị một gạch đen qua tên "chắc "hổng liên quan đến vụ này đâu...
Sao viết "lẩn quẩn" hoài mà hổng "diển đạt" hết điều cần nói ...Anh Honda ôm ráng hiểu dùm cho tôi ít nhiều nhé!:-w:-w:-w

Bờm

Thành viên
(Có phải vì cái này mà nick KK bị một cái gạch ngang đen ngòm không nhỉ ?)8-}
=========
Có nhiều "cái đẹp" và cũng không ít cái "chưa đẹp" trên D D này.Cũng như ACE.TV .D D đủ mọi trình độ.địa vị Xã hội,Từ anh "cuôc trưởng " như tui,đến anh "dân biểu" như anh hon da ôm,Anh Xichlo (dân biểu chạy đâu là chạy đó):D;Do đó có nhiều cách "ứng xử" với nhau tùy vào mỗi người ,mỗi hoàn cảnh và mỗi...
Chắc chắn CÁI ĐẸP NHƯ CHÍNH TÂM HỒN NGƯỜI YÊU CÁI ĐẸP ...BAO GIỜ CŨNG THẮNG THẾ (CHỈ TRỪ NHỮNG NGƯỜI GIỐNG NHẠC BẤT QUẦN:D)Anh Xe honda ôm ạ!
Bỏ qua cho nhau cũng là một cách "ứng xử" SIÊU CẤP không phải ai cũng mần được ...Tôi cũng đang học tập.
Còn KK bị một gạch đen qua tên "chắc "hổng liên quan đến vụ này đâu...
Sao viết "lẩn quẩn" hoài mà hổng "diển đạt" hết điều cần nói ...Anh Honda ôm ráng hiểu dùm cho tôi ít nhiều nhé!:-w:-w:-w[/QUOTE]

Nhận thua khó hơn tranh thắng nhiều, nhất là với những người hiếu thắng như tôi

bongbet

Thành viên tích cực
oạch,,sao bị gạch ngang vậy, ,[ nhận thua khó hơn thắng nhiều là sao vậy]
cảm giác này ấm ức như bị cưỡng h,,,,,, vậy gì kk

hotonggiang

Thành viên mới
Khả năng và trình độ nhận thức có giới hạn thì cần nghiêm túc học hỏi nhiều nhiều...Tôi luôn đánh giá không cao những thành viên khi tham gia diễn đàn này mà giấu thông tin cá nhân của bản thân...
====trứoc tiên xin lỗi anh tôi cũng mới đăng kí tv cuả d d chắc a sẽ đánh giá tôi không cao,dạ vâng tôi không quan trọng a là ai kể cả là níc của a có trước tôi[[[,nhưng tôi đã quan tâm và cũng rất yêu quí nơi này từ lâu rồi]]] có lẽ trước cả khi anh mới tham ra nơi này vậy anh ăn nói lên cân nhắc.
đọc một số bài của anh tôi thấy lạ nơi này có những người ăn nói như a:-B

Anh tuấn1

Thành viên
Theo em công khai thông tin cá nhân hay ko công khai không quan trọng . Quan trọng Là Những j Mình nói trên dd các bác ạ . Em cũng mới biết dd này có hơn 1 năm tham gia cũng vui . Nhiều bác chưa làm Được cây đẹp Được mọi người hưởng dẫn nhiệt tình . Nhưng Vẫn còn nhiều cụ lên trên này chém gió ghê quá . Chỗ này Long đầm hổ huyệt đấy các cụ ạ . Như bác kk up lên em tưởng toàn cây của bác ấy chóng mặt quá . Nhà cũng có 8 cây cây nào cũng làm 7 Năm rồi mà ko dám up sợ các cụ ném Đá hỏng hết cây . Đành mời mấy ngày bạn tâm giao qua nhà uống trà ngắm cây . Bác nào rảnh cứ alo mời qua nhà em uống trà .

bongbet

Thành viên tích cực
Theo em công khai thông tin cá nhân hay ko công khai không quan trọng . Quan trọng Là Những j Mình nói trên dd các bác ạ . Em cũng mới biết dd này có hơn 1 năm tham gia cũng vui . Nhiều bác chưa làm Được cây đẹp Được mọi người hưởng dẫn nhiệt tình . Nhưng Vẫn còn nhiều cụ lên trên này chém gió ghê quá . Chỗ này Long đầm hổ huyệt đấy các cụ ạ . Như bác kk up lên em tưởng toàn cây của bác ấy chóng mặt quá . Nhà cũng có 8 cây cây nào cũng làm 7 Năm rồi mà ko dám up sợ các cụ ném Đá hỏng hết cây . Đành mời mấy ngày bạn tâm giao qua nhà uống trà ngắm cây . Bác nào rảnh cứ alo mời qua nhà em uống trà .
thiệt đó nha hôm nào rủ ngọc dũng,đi chợ hà đông a loha, hứa rồi nhathks

Tôi gồng người với những thứ đấy làm gì cho mệt người.Đúng là cái gì hay thì mình học nhưng vì bạn giật tít nghe nghê quá...mà nội dung thì không có gì đặc biệt.
Khả năng và trình độ nhận thức có giới hạn thì cần nghiêm túc học hỏi nhiều nhiều...Tôi luôn đánh giá không cao những thành viên khi tham gia diễn đàn này mà giấu thông tin cá nhân của bản thân...
Bạn đang nhảm từ đây này...Về trình độ giữa tôi và bạn trên mọi lĩnh vực nhé.Các anh em trên diễn đàn này những người biết tôi sẽ cho bạn biết.
Sao mod mà lại có những phát biểu kiểu này vậy ta....thành viên sưu tầm và úp lên diễn đàn là các mod phải thank chứ, sao lại như thế này,???..X_X.. làm vậy sau này ai mà dám úp lên nữa đây, hay các mod tự làm héX(..thiệt là....đề nghị ban quản trị cảnh cáo sâu sắc mod này, có thể gạch ngang nick cũng được.\:D/\:D/\:D/

Anh tuấn1

Thành viên
thiệt đó nha hôm nào rủ ngọc dũng,đi chợ hà đông a loha, hứa rồi nhathks
Vâng mời cụ qua nhà em chơi . Nhớ chuẩn bị sức khỏe cụ nhé . Vườn em trên tầng 4 Nhưng cụ cứ yên tâm lên đó sẽ có trà ngon cho cụ bồi bổ sức khỏe , cây xấu đẹp tùy cụ Phán . Nhớ đt em từ tối hôm trứơc nhé .

Status
Not open for further replies.