Chia sẻ cây Linh Sam của ngoc_dung.

bonsailuutruongson

Thành Viên Danh Dự
hàng độc và bắt đầu trình diễn đây!
Chúc mừng Dũng nhé đẹp hơn nhiều rồi nhưng cần một cái chậu sứng tầm nữa

Duongtran

Thành viên

Cây này chưa từng xuất hiện trong giới chơi cây cảnh và mình có duyên được sở hữu. Cây đang trong quá trình hoàn thiện, mình dự định làm thưa thoáng, có bóng xa, gần, trầm, bổng theo lối tản vân.
Mình đã xem cây này ở vườn hội, Mình rất thích cách làm chi cành như vậy, hình như đây là cách làm chi cành đặc trưng giới chơi cây HN, khi cây thành phẩm rất thoáng ko phải nghẹo cổ ngắm chi . Tks

anhviet1022703

Thành viên Mua Bán

Hình như cổ chi 1 hơi nhỏ phải không anh! Không biết thả sổng nuôi chi 1 cho cân đối với các chi khác có được không!
Cảm ơn anh đã chia sẽ! Chúc mừng anh có cây quý!

choivotu

Banned
Đúng là cây LS đẳng cấp, chi cành thông thoáng, có lên có xuống nhấp nhô.,
rất tự nhiên. Cũng may là không dc làm theo lối cây Bài. Theo tầm nhìn hạn hẹp của Chọi em thì cây này
thuộc loại hiếm có cho Linh Sam. Có anh gì nói Độc mà không Hiếm là sao ta ???:D

Vài câu ngứa mồm :D

vn1102

Thành viên
Cây LS La Hay zin hơi to to chia sẻ cùng các bạn.
Cây này ở MB được đáng giá là hàng hiếm, khủng mà liền lạc không bị bọng thân. Cây rất già kể cả cút tay và đã được nghệ nhân chế tác từ rất lâu khi phong trào chơi LS còn chưa thịnh hành, tay cành được uốn nắn kĩ từ bé có nhũng co rất khó chịu và bây giờ đều đã to hơn cổ tay.

Ảnh mới nhất được chụp ngày hôm nay.

Cây này chưa từng xuất hiện trong giới chơi cây cảnh và mình có duyên được sở hữu. Cây đang trong quá trình hoàn thiện, mình dự định làm thưa thoáng, có bóng xa, gần, trầm, bổng theo lối tản vân.
Cây khủng già vì vậy rất nhiều hoa, khi rộ hoa mình sẽ chụp tiếp để chia sẻ cùng cả nhà.
Cây này em đc xem 1 lần cách đây > 1 năm :D

dantoon

Thành viên
Cây khủng già vì vậy rất nhiều hoa, khi rộ hoa mình sẽ chụp tiếp để chia sẻ cùng cả nhà.
đó là cách làm tán mà thế giới đang hướng đến đó ạ. cảm ơn bác đã cho xem 1 bức ảnh đẹp, thân ái !

nguyen tran

Thành viên tích cực
Cây to và già như thế này bây giờ ở vùng đất của LS cũng khó tìm rồi. Chúc mừng chủ nhân!

ngoc_dung

Moderator
Ô cha .. anh tưỡng cây đa đầu làng . Chúc mừng chú có cây đep !!!!
Khỏe không anh Tiến, vườn có thêm nhiều cây mới không anh.

hàng độc và bắt đầu trình diễn đây!
Chúc mừng Dũng nhé đẹp hơn nhiều rồi nhưng cần một cái chậu sứng tầm nữa
Còn phải học hỏi anh nhiều, em cũng đang tìm chậu mà hơi khó vì chậu Tầu mà to như vậy họ cũng ít nhập.

Mình đã xem cây này ở vườn hội, Mình rất thích cách làm chi cành như vậy, hình như đây là cách làm chi cành đặc trưng giới chơi cây HN, khi cây thành phẩm rất thoáng ko phải nghẹo cổ ngắm chi . Tks
Cảm ơn bạn đã khen, khi nào lại qua vườn hội đi nhé mấy ae gặp nhau chém gió, mà đợt này về nhiều cây khá lắm.

cây to quá a Dũng ơi!đúng là hiếm có,khó tìm.
chúc mừng a!
Cảm ơn em đã xem, tuổi trẻ mà anh rất ấn tượng cách làm cây của em, mong có dịp hội ngộ.

Linh sam mà nuôi chi cành rụt rịt thế này quả là hiếm, chúc mừng Anh.
Cảm ơn Hùng đã khen, ở Hà Nội hôm nào anh em a lô giao lưu nhé.