Chia sẻ cây Linh Sam của ngoc_dung.

ngoc_dung

Moderator

Hình như cổ chi 1 hơi nhỏ phải không anh! Không biết thả sổng nuôi chi 1 cho cân đối với các chi khác có được không!
Cảm ơn anh đã chia sẽ! Chúc mừng anh có cây quý!
Đúng là chi một hơi nhỏ,nhưng nhìn ngoài thực tế cũng chấp nhận được.

Cảm ơn bạn đã quan tâm.

Cây hiếm và đẹp, chúc mừng a.
Cảm ơn bạn đã khen, bạn ở HN mong có dịp giao lưu.

Bạn xem ở vườn tôi có cây Nguyệt quế nào đổi đc cây Linh Sam này kg!
Tôi mong đổi được một nửa cây của ông thôi, ông bạn già à :D

ngoc_dung

Moderator
Đúng là cây LS đẳng cấp, chi cành thông thoáng, có lên có xuống nhấp nhô.,
rất tự nhiên. Cũng may là không dc làm theo lối cây Bài. Theo tầm nhìn hạn hẹp của Chọi em thì cây này
thuộc loại hiếm có cho Linh Sam. Có anh gì nói Độc mà không Hiếm là sao ta ???:D

Vài câu ngứa mồm :D
Cảm ơn bạn đã quan tâm chủ đề, theo mình hiểu thì bạn đó nói L sam thì không hiếm nhưng độc như cây này ko nhiều, không biết phải không ta :D

Cây đẹp, hiếm. Chúc mừng chủ nhân.
cây linh sam khủng thật,chi cành có mấy cái co rất đẹp,chúc mừng chủ nhân.
Cây này em đc xem 1 lần cách đây > 1 năm :D
Cảm ơn các bạn đã quan tâm, cây này mình sẽ cố gắng tiếp tục hoàn thiện hi vọng sau vài năm nữa nó sẽ có một cốt cách riêng.

ngoc_dung

Moderator
đó là cách làm tán mà thế giới đang hướng đến đó ạ. cảm ơn bác đã cho xem 1 bức ảnh đẹp, thân ái !
Cảm ơn bạn đã có lời khen đó chính là động lực để mình đang cố gắng làm cho mỗi cây ở vườn có một nét gì đó khác lạ để ngắm cho đỡ nhàm.
Trân trọng.

Cây to và già như thế này bây giờ ở vùng đất của LS cũng khó tìm rồi. Chúc mừng chủ nhân!
Cây nhìn khủng thật, ra hoa nữa thì hết bàn anh Dũng àh chúc mừng anh.
Cảm ơn các bạn đã khen, chúc vui.

Ở ngoài đó mà linh sam cũng phát triển tốt quá ha anh Dũng.
Quan điểm của anh là cố nuôi cây cho thật tốt có lỡ tay cắt hỏng thì lại có tay khác cho mình làm hỏng tiếp hehe :D

Hôm em với anh Hưng ở Sa Pa anh a lô mà không được chắc chui vào hang hốc nào, về khỏe hẳn chưa em.

cây này giờ chắc cũng nhiều VND lắm anh Dũng nhỉ ?
Anh cũng không biết bao nhiêu nữa, cảm ơn em đã xem.

Treo cái lồng chim nữa anh ơi có khi bán dc tỉ đó :D
Hehe...treo lồng chim bằng vàng may ra bán được, bó tay ông em haibien quá.

tungnguyennhatrang

Thành viên tích cực
Quan điểm của anh là cố nuôi cây cho thật tốt có lỡ tay cắt hỏng thì lại có tay khác cho mình làm hỏng tiếp hehe :D
Hôm em với anh Hưng ở Sa Pa anh a lô mà không được chắc chui vào hang hốc nào, về khỏe hẳn chưa em.
Hôm đó đi Sapa về tới HN là phi thẳng sân bay về SG luôn. Trưa về đến SG là hẹn lv với khách ở SG 1 mạch tới tối rồi 4h sáng hôm sau lại lọ mọ ra sân bay về lại NT luôn. Phê cực luôn anh ui

haibien

Quản Lý Viên
Hehe...treo lồng chim bằng vàng may ra bán được, bó tay ông em haibien quá.
Anh ơi anh chưa xem cây sanh 1 tỉ ngoài kia đang hót à,em thấy trên đó có cái lồng chim là khác khác cây ảnh còn tính gỗ cây đó còn ko bằng cây của anh cơ mà gỗ sanh giờ sao đắt bằng gỗ linh sam.;)

lehidu

Thành viên tích cực
Anh Dũng sưu tầm được cây to ghê, cành nhánh cở này là nuôi lâu lắm rồi. Chúc mừng anh!

ngoc_dung

Moderator
Chúc mừng anh Dũng sở hữu cây độc.
Hôm nào rảnh chạy ra vườn hội đi Duy, anh có lô sa tùng bày anh cách chăm nhé.

Thế em định tặng anh danh hiệu đệ nhất linh sam ngoài bắc thật à.
Ok đi, hôm nào ra vườn hội đi anh, anh Công có mấy cây Tùng đang đợi anh đấy.

Hôm đó đi Sapa về tới HN là phi thẳng sân bay về SG luôn. Trưa về đến SG là hẹn lv với khách ở SG 1 mạch tới tối rồi 4h sáng hôm sau lại lọ mọ ra sân bay về lại NT luôn. Phê cực luôn anh ui
Em khỏe thật đấy, rất phong độ, anh mà như thế thì chịu luôn.

Anh ơi anh chưa xem cây sanh 1 tỉ ngoài kia đang hót à,em thấy trên đó có cái lồng chim là khác khác cây ảnh còn tính gỗ cây đó còn ko bằng cây của anh cơ mà gỗ sanh giờ sao đắt bằng gỗ linh sam.;)
À à...là ra vậy, nếu giao dịch được giá đó thì cũng mừng cho họ.

Cây nhìn rất đẹp và khủng nữa. Chúc mừng Anh Dũng đã sở hữu.
Xin chúc mừng anh có nhiều tác phẩm thật ấn tượng ....
Cảm ơn các anh em đã quan tâm, rất vui được tiếp đón các bạn tại vườn hội miền bắc.

bongbet

Thành viên tích cực
Nuôi thêm mấy con khỉ cho nó chuyền cành vui mắt.

Và nuôi thêm khoảng 8 con chó phú quốc để nó giữ cây nữa X_XX_XX_X Giờ chộm cướp nhiều lắm bác!
khiếp chị kk vui tính chí tưởng tượng phong phú quá

ngoc_dung

Moderator
Anh Dũng sưu tầm được cây to ghê, cành nhánh cở này là nuôi lâu lắm rồi. Chúc mừng anh!
Khỏe không em, cũng là may mắn anh được sở hữu cây này. Cảm ơn em đã khen.

Xem mấy hình này cứ ngỡ mình đang đứng dưới bóng một cây cổ thụ vậy.:D
Hị Hị...thì đúng là cây cổ thụ nhỏ mà ông, hồi này bận hay sao không thấy ông ý ới gì.

Nuôi thêm mấy con khỉ cho nó chuyền cành vui mắt.

Và nuôi thêm khoảng 8 con chó phú quốc để nó giữ cây nữa X_XX_XX_X Giờ chộm cướp nhiều lắm bác!
khiếp chị kk vui tính chí tưởng tượng phong phú quá
Đúng là nhiều chuyện lắm, đại ca sử lí đồng chí Kim Khánh này đi. Ở topic kia lại còn làm thơ trêu đại ca nữa kìa...:D =))

Hoan hô anh Vũ trồng cây
Ba mươi sống cả không cây nào tèoX_X

dungvan

Moderator
Hị Hị...thì đúng là cây cổ thụ nhỏ mà ông, hồi này bận hay sao không thấy ông ý ới gì.
Mỗi lần đến Vườn Hội là tôi lại ngắm cây này mà. Dạo này bận quá, không đi đâu được.
Mà dạo này ông chụp ảnh cũng lên tay nhỉ. ;;)

Manh Hung1

Thành viên mới
Chơi cây kiểu này mà xét về mặt pháp luật thì cũng sêm sêm với tội tàng trữ hàng quốc cấm anh nhé..hehe.chúc mừng anh có cây đẹp