Chia sẻ cây Linh Sam của ngoc_dung.

ngoc_dung

Moderator
Cây Linh Sam La Hay zin hơi to to chia sẻ cùng các bạn.
Cây này ở Miền Bắc được đánh giá là hàng hiếm, khủng mà liền lạc không bị bọng thân. Cây rất già kể cả cút tay và đã được nghệ nhân chế tác từ rất lâu khi phong trào chơi Linh Sam còn chưa thịnh hành, tay cành được uốn nắn kĩ từ bé có nhũng co rất khó chịu và giờ đều đã to hơn cổ tay.

Ảnh mới nhất được chụp ngày hôm nay.

Cây này chưa từng xuất hiện trong giới chơi cây cảnh và mình có duyên được sở hữu. Cây đang trong quá trình hoàn thiện, mình dự định làm thưa thoáng, có bóng xa, gần, trầm, bổng theo lối tản vân.
Cây khủng già vì vậy rất nhiều hoa, khi rộ hoa mình sẽ chụp tiếp để chia sẻ cùng cả nhà.

lnvinh

Super Moderator
Cây LS La Hay zin hơi to to chia sẻ cùng các bạn.
Cây này ở MB được đáng giá là hàng hiếm, khủng mà liền lạc không bị bọng thân. Cây rất già kể cả cút tay và đã được nghệ nhân chế tác từ rất lâu khi phong trào chơi LS còn chưa thịnh hành, tay cành được uốn nắn kĩ từ bé có nhũng co rất khó chịu và bây giờ đều đã to hơn cổ tay.

Ảnh mới nhất được chụp ngày hôm nay.

Cây này chưa từng xuất hiện trong giới chơi cây cảnh và mình có duyên được sở hữu. Cây đang trong quá trình hoàn thiện, mình dự định làm thưa thoáng, có bóng xa, gần, trầm, bổng theo lối tản vân.
Cây khủng già vì vậy rất nhiều hoa, khi rộ hoa mình sẽ chụp tiếp để chia sẻ cùng cả nhà.
Cây này bây giờ cũng thuộc dạng hiếm rồi đó Dũng .

Xichlosg

Thành viên tích cực
Cây đẹp lắm a Dũng ui ! Chúc mừng mắn duyên với e nó nhé ! Chờ ra hoa nữa thì tuyệt !

RatThichBonsai

Thành viên Danh Dự
Cây LS La Hay zin hơi to to chia sẻ cùng các bạn.
Cây này ở MB được đáng giá là hàng hiếm, khủng mà liền lạc không bị bọng thân. Cây rất già kể cả cút tay và đã được nghệ nhân chế tác từ rất lâu khi phong trào chơi LS còn chưa thịnh hành, tay cành được uốn nắn kĩ từ bé có nhũng co rất khó chịu và bây giờ đều đã to hơn cổ tay.

Cây rất đẹp, xin chúc mừng anh Dũng.
Cái rễ bị cong hình chữ U này có cách nào trồng thấp xuống tí xíu để che bớt lại được không anh Dũng?

ngoc_dung

Moderator
Cây rất đẹp, xin chúc mừng anh Dũng.
Cái rễ bị cong hình chữ U này có cách nào trồng thấp xuống tí xíu để che bớt lại được không anh Dũng?
Đúng là như vậy, bác thật tinh tường quá, cháu sẽ theo ý bác là trồng thấp xuống hoạc kí nhẹ đá hay làm bãi cỏ che lấp.
Cảm ơn bác đã quan tâm, chúc bác nhiều niềm vui và sức khỏe.

thachluumoc

Thành viên Mua Bán
Anh có thể chia sẻ chất chồng cho Linh sam ở miền bắc (cụ thể cho cây này) được không ạ, cảm ơn anh nhiều!!!

snake

Thành viên tích cực
Cây bây giờ đẹp hơn nhiều khi mới mang về, chúc mừng anh.